Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
RE: Cách chọn mua một em Bọ

Cám ơn bác, thì tình cảnh của bác cũng như mấy anh em mới chơi đều thế thôi mà.
Chúc bác mau có xe. Khi nào có manh mối em báo các bác ngay. Nhớ từ từ rồi mua, kẻo hớ đó các bác.

Tập Lái
30/3/07
40
0
0

Các bác cho e hỏi cánh post hình lên thế nào với ....?

Tập Lái
30/3/07
40
0
0

Các bác ơi ! làm sao để biết được là phụ tùng đó là đồ zin hay lai, đặc điểm để nhận ra bộ số thế nào là còn zin hoặc ngượi lại.....nói chung là tất cả mọi thứ phụ tùng của VW để phân biệt giữa zin và lai...............

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

Chỉ có cách phân biệt bằng kinh nghiệm thôi. Vả lại đồ xe VW được gia công ở nhiều nước, gồm chính quốc Germany, USA, Mehico,Brazil... ngoài ra còn gia công ở Thailand, VN... Mà em thấy có hàng xài là tốt rồi, vả lại do số lượng tiêu thụ nhỏ nên ít có ai đầu tư làm giả hàng VW Beetle làm gì, làm hàng Honda gắn máy lời hơn:).
Hầu hết hàng VW có đóng dấu VW trên thân hàng. Việc phân biệt hàng giả hay thật bây giờ theo em không còn quan trọng nữa, mà nên xem hàng đó lắp có đúng đời xe mình hay không thôi. Mỗi model khác nhaucả ở các chi tiết nữa bác ạ, ví dụ kính chiếu hậu, chụp mâm, tay quay kính, vô-lăng, đèn pha, đèn xi-nhan, cản, táp-lô, ghế ngồi...

Tập Lái
30/3/07
40
0
0

xin lỗi các bác, em post thử 1 tấm ảnh....

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/3/07
40
0
0

Post ảnh được rồi các bác ơi ! Xe đẹp quá phải kô các bác.....!

Hạng B2
30/9/05
414
106
43

Trích đoạn: bocanhcung

Post ảnh được rồi các bác ơi ! Xe đẹp quá phải kô các bác.....!
Post thế nào hả bác?

Tập Lái
30/3/07
40
0
0

Bác click vào links này và làm theo hướng dẫn.
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=364340 (mục Q3)

Chúc bác thành công !

Hạng B2
30/9/05
414
106
43

Trích đoạn: bocanhcung

Bác click vào links này và làm theo hướng dẫn.
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=364340 (mục Q3)

Chúc bác thành công !

Cám ơn bác. Em đọc nhưng chưa rõ lắm. Em muốn từng bước cụ thể. Ví dụ mình đang ở trong diễn đàn, đang viết bài rồi muốn post ảnh lên thì mình thực hiện các bước thế nào?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/3/07
40
0
0

Trước tiên, bác vào trang web: http://imageshack.us
- B1: Ở mục upload, bác chọn Browse (chọn ảnh mà bác muốn post lên)--> để hoàn tất bác chọn Open (khi đó trên mục upload sẽ xuất hiện đường dẫn...)
- B2: Ở mục resize image ? bác đánh dấu check vào ô phía trước, sau đó có thể chọn cở ảnh là 800X600 hoặc 1024X768 tùy ý...
- B3: Cuối cùng, bác click vào nút host it để bắt đầu upload ảnh của bác lên trang web (chờ vài phút...) và sẽ cho bác nhiều đường link (bác copy đường link cuối cùng), sau đó dùng chế độ image trên thanh công cụ có sẳn và dán đường link URL của ảnh đưa vào giữa 2 chữ
....thế là hoàn tất.

Chúc bác beetle5230 thành công (bác có thể post ảnh con bọ của bác cho ae chiêm ngưỡng với...)