Hạng B2
8/8/06
456
18
28
RE: Cách dừng xe cho 2 bánh trước thẳng hàng.

Để làm gì hả bác , em cứ thấy xe thẳng rùi là thui .còn bánh thì em kệ nó
Không được mô, ko Pdồ chút nào.

Hạng B2
11/2/08
344
20
18
Vùng sâu vùng xa

tớ thì luôn có 1 cái gương trên xe,, lúc đậu lấy gương thò ra ngoài soi vô bánh trước dòm coi ngay chưa,, chắc cú 100%,, có điều hơi bị quê một ít ,, khầkà:D

Hạng B2
11/11/07
115
1
0

Trích đoạn: huynqlc

Em muốn hỏi các bác, khi dừng xe sau khi tiến hay lùi một lúc, hai bánh trước thường không thẳng, em vẫn thỉnh thoảng bị như vậy. Mỗi khi dừng, xoay xoay tay lái một lúc, thấy nhẹ thì thôi, nhưng khi xuống thấy 2 bánh lúc thì thẳng, lúc quẹo bên này, lúc bên kia, lại phải lên chỉnh lại. Các bác có kinh nghiệm gì phổ biến cho em với. Thank các bác.

Cứ tập 1 vài lần quen hết. Chẳng nên lăn tăn làm gì.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Em thấy đậu xe mà 2 bánh trước quẹo 1 bên nào đó thì đẹp và ngầu hơn chứ :D;).

Em thấy quảng cáo xe, có chiếc nào có 2 bánh trước thẳng đâu :(:(

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Cái vôlăng bây giờ dễ nhận biết hai bánh thằng hàng hơn vô lăng xe đời tống (như loại xe Jeep lùn vôlang 3 chấu), nếu có sai thì sai hẳn 1 vòng (chắc ít ai bị sai tới 2 vòng). Trước khi tắt máy, bác nhích xe thật chậm một chút biết ngay hai bánh trước có thẳng hàng hay chưa. Nếu đầu xe dạt thì trả lại một vòng là xong

Hạng B2
5/1/08
176
1
18
53
Mường nhà
http

Trích đoạn: anhhai80

tớ thì luôn có 1 cái gương trên xe,, lúc đậu lấy gương thò ra ngoài soi vô bánh trước dòm coi ngay chưa,, chắc cú 100%,, có điều hơi bị quê một ít ,, khầkà:D
Không biết trên OS còn mấy bác làm kiểu này, gay quá.

Hạng B2
5/1/08
176
1
18
53
Mường nhà
http

Trích đoạn: phucminh

Em thấy đậu xe mà 2 bánh trước quẹo 1 bên nào đó thì đẹp và ngầu hơn chứ :D;).

Em thấy quảng cáo xe, có chiếc nào có 2 bánh trước thẳng đâu :(:(
Pá cáo bác là ở quê em mà đõ như thế là ăn chửi ngay nên em ko dám ngầu.:mad:

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53

Bác phải canh cho thẳng để làm gì mới được, chỉ cần tương đối là được rồi, vã lại dừng ở nơi có độ dốc bác canh thẳng thì nguy hiểm lắm.

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

các bác đậu môt chỗ mà đánh lái thì hơi hại vỏ thật. các bác nên học cách đánh lái khi xe đang de. đừng nên đánh lái sống. ví dụ bác đang đưa dầu xe về phía đông, muốn về phía tây thì các bác cho dưôi xe vào phía nam (hoặc bắc), khi chuẩn bị de xong chừng 1m thì các bác đánh lái về phía tây (nhớ nhả ga). như thế xe không bỉ đổi hướng mà không làm hại vỏ.
còn việc 2 bánh trước thẳng thì bác cứ xoay volang hết tầm rùi trả về 2 vòng.

Hạng B2
5/1/08
176
1
18
53
Mường nhà
http

Trích đoạn: thichmexe

Bác phải canh cho thẳng để làm gì mới được, chỉ cần tương đối là được rồi, vã lại dừng ở nơi có độ dốc bác canh thẳng thì nguy hiểm lắm.
Đường dốc thì em hiểu rùi bác ạ, thì em cũng chỉ cẩn tương đối thôi, em thấy các bác lâu năm đỗ trông thẳng băng ngon lắm, nên em phải cố gắng để làm được như vậy.