Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
RE: Cách dừng xe cho 2 bánh trước thẳng hàng.

Tùy xe mà có cách canh bánh dựa vào số vòng đánh vô lăng!! Con X5 chỉ đánh được 1 vòng là hết, ngược lại chú Jeep phả đánh cả chục vòng mới bẻ lái được:) cái này phải dựa vào kinh nghiệm và chú ý thui. Còn nếu không prồ lém thì làm như bác puma cũng được.
Thường thì trên vô lăng có logo xe, canh khi nào logo nằm thẳng so với mũi xe là được..... còn nếu chưa thì phải đánh tiếp vòng nữa thui:):)

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Trích đoạn: viet thang 318i

các bác đậu môt chỗ mà đánh lái thì hơi hại vỏ thật. các bác nên học cách đánh lái khi xe đang de. đừng nên đánh lái sống.

Em hỏi hơi ngu tí, em tưởng đánh lái lúc đang chạy là đánh lái sống chứ?

Hạng B2
9/11/07
225
1
18

Câu hỏi này em đề nghị đưa vào ứng cử : Câu hỏi hay nhất trong năm :D:D:D

Hạng B1
22/3/08
51
0
0
smsxitin.com.vn

Khi đỗ xe nếu không chắc bánh đã thẳng chưa bác chỉ cần tiến nhẹ lên một chút, bánh chưa thẳng xe sẽ tiến bị quẹo và tay lái sẽ hơi xoay về vị trí cân bằng, lúc ấy bác sẽ xác định được lệch bên nào và lùi lại trả lái là ok ngay, lưu ý chỉ cần nhả phanh tiến nhẹ một chút là biết ngay

Hạng B1
9/6/08
99
0
0
48
VUNGTAU

Trích đoạn: Sông Cầu

Ô hay, tay lái thẳng là bánh thẳng chứ có gì đâu?

Bác nói đúng, chỉ có tay lái xe 2 bánh thẳng thì bánh thẳng thôi. Xe 4 bánh thì khác à, lúc vui nó thẳng, buồn buồn nó méo à nha ..

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

Bác nào giờ bay 3 tháng hoặc 3000km mà lùi xe đỗ xe ko biết bánh xe nó thế nào thì nên nghỉ cho đồng bào được nhờ.

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

Trích đoạn: thunder

Trích đoạn: viet thang 318i

các bác đậu môt chỗ mà đánh lái thì hơi hại vỏ thật. các bác nên học cách đánh lái khi xe đang de. đừng nên đánh lái sống.

Em hỏi hơi ngu tí, em tưởng đánh lái lúc đang chạy là đánh lái sống chứ?
sống hay chết em không biết nhưng em biết như thế thì hại routyn và vỏ lắm.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Câu hỏi này hồi mới lấy xe em cũng thắc mắc suốt nhất là khi lùi mình đánh lái nhiều nên ko nhớ vị trí để khi dừng trả lái cho nó thắng..nhưng cuối cùng hỏi các bậc tiền bối đều có chung 1 câu trả lời là đi nhiều sẽ biết ....
Sau 1 năm cầm lái , em thấy lúc tiến hoặc lùi bác cố gắng đánh lái sớm , khi xe lùi ( hoặc tiến ) theo đường thẳng rồi thì ok , cứ stop lại là 2 bánh trước sẽ thẳng . Còn nếu địa hình quá chật hẹp hoặc trời tối thì đành phải theo cảm tính thôi , cái này sẽ có khi bác có nhiều giờ bay ...

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

Trích đoạn: Mrpinocio

Câu hỏi này hồi mới lấy xe em cũng thắc mắc suốt nhất là khi lùi mình đánh lái nhiều nên ko nhớ vị trí để khi dừng trả lái cho nó thắng..nhưng cuối cùng hỏi các bậc tiền bối đều có chung 1 câu trả lời là đi nhiều sẽ biết ....
Sau 1 năm cầm lái , em thấy lúc tiến hoặc lùi bác cố gắng đánh lái sớm , khi xe lùi ( hoặc tiến ) theo đường thẳng rồi thì ok , cứ stop lại là 2 bánh trước sẽ thẳng . Còn nếu địa hình quá chật hẹp hoặc trời tối thì đành phải theo cảm tính thôi , cái này sẽ có khi bác có nhiều giờ bay ...
nãy h thấy có bác là đúng ý em:D

Hạng B2
2/6/08
141
0
0

Lấy 2 vòng mà căn
Vô lăng thẳng là bánh thẳng mà