Hạng B1
7/10/08
86
0
0
TP HỒ CHÍ MINH
Xemuon nói:
Ga_KFC nói:
Xe tự động mà không biết sử dụng thì đi chết đi, mỗi xe có sách hướng dẫn mà không biết đọc tiếng việt hả NGu quá

người ta không biết nên mới hỏi bác ăn nói đàng hoàng 1 tí nhé,yêu cầu admin giữ bằng lái bác ga_KFC lại để anh em OS không phải nghe những lời nhãm nhí

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
yeu xe hoi nói:
em xin chân thành cám ơn các bác 1 lần nữa .
Thôi kiểu này em cứ thuê 1 con MT đi cho nó lành thôi .Còn hôm nào đi đâu lấy AT nghịch cũng dc.
Chả là nó là đứa bạn thân nên em mới giúp ,chứ em cũng ngại đưa đón dâu này lắm .Thôi thì đã lỡ nhận lời rồi,Với lại nhà cô dâu chú rể chỉ cách nhau chừng 2km ấy mà. Đám cưới ở Đồng Nai (gần đảo ó ở Trị An mà các bác OS nhà mình lần trước offline đó mấy bác ).
Nhưng thật sự là em tuy mới lấy bằng nhưng chạy MT rất tốt ,chưa va quẹt ai ,gặp kẹt xe hoài trong thành phố mà vẫn ok .Chạy đi chơi Vũng Tàu ,Đồng nai chạy cũng ko vẫn đề gì .có thể tâm lý chưa sử dụng AT bao giờ cộng với chuyện đại sự rước dâu nên phân tâm quá .>>>> Em quyết định thuê MT thôi
em ko hiểu ý của bác phan tan

Oh, em thấy khó chịu khi đọc bài của bác Ga KFC bác ạ. Nếu bác chưa quen thì chạy MT cũng tốt thôi, ngày trọng đại của bạn mà. Cẩn tắc vô ưu vậy.

Hạng B2
26/7/08
132
0
16
www.blogphongthuy.com
Chạy AT dễ mà bác, em chạy con Gala thử của thằng bạn, khoảng 1-2 km đầu còn bỡ ngỡ, xong đâu đấy thấy thích muốn chết đi được ấy

Hạng B2
24/12/07
100
11
0
Civic 2.0 hả bác. Ngoi trong xe ko thấy đầu xe đầu xe đâu hết, các thao tác lái thì như các bác trong OS nói rồi. Mới đầu ko quen mấy đâu bác, nhưng bác đủ tự tin thì cứ lái, mới đầu cũng lúng túng đấy bác ạ. Em khuyên, bác cứ thuê trước một ngày, tập cho quen, rồi hay đi. Lý thuyết phải đi đôi với thực hành. Hồi trước em cũng vậy, ngồi lên civic qua chỗ đông cũng hơi rét vì cái cảm giác không gian của nó. Gio em quen nó lam ròi, thấy thích lắm

Tập Lái
22/10/07
38
0
0
53
yeu xe hoi nói:
MT có đôi lần do vừa chạy vừa nghe nhạc em nhầm chân ga với thằng (nhưng do mỗi khi thắng em đều có phản xạ đạp côn nên mỗi lần nhầm thắng qua chân ga ko sao cả mà chỉ có tiếng rồ ga thôi ,như nẹt pô đó.) nên em với lo là chạy AT sợ bị vậy.
Đi MT mà còn nhầm như thế thì nguy hiểm quá. Bác nào có lời khuyên là nên tập tành thế nào cho khỏi nhầm không, chứ xe AT lấy đâu ra côn để mà đạp nhưng có cái khác để giữ đấy ?