Thảo Luận Chung Cái lý của người Kinh

Hạng C
31/8/07
880
6
18
RE: Cái lý của người Kinh

Trích đoạn: hoacomay

Đúng là ai cho ta lương thiện bác Bim nhỉ. Cái này gọi là làm phúc phải tội, mà nếu bác bỏ đi hoặc không xuống thì dân lại chửi bác là thấy người gặp nạn mà không xuống cứu, là vô nhân đạo, là....

Âu cũng do cái số bác hôm đó gặp vận xui với LL thôi, ấy mà sao bác không đổ tại lỗi do em đối tác nhỉ
Bác làm tôi nhớ vụ báo đăng có bác gì ở Gò Vấp chạy xe bagac thấy người bị thương do TNGT đã đưa vào bệnh viện sau đó phải ra Tòa do bị vu cáo gây tai nạn giao thông. Hết biết

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Người quê là vậy đó ..... Lúc đó đừng phân bua gì , thì sẽ không ai nhao nhao lên đâu . Nhưng có lẽ bác Bim lại tỏ ra sốt sắng và mặt lại tai tái thế nên mới bị áp đảo vả lại là quê " bánh chưng đất " mà gặp mấy bác Hà Lội xuống là họ đã dek ưa rồi ( vì gọi họ là bánh chưng đất mà )

Còn nói chuyện con Kinh với con Dân tộc bây giờ mà con Kinh đi du lịch lên Tây bắc lớ ngớ là bị mấy " Con dân tộc " nó lừa cho không biết đường nào mà lần đó chứ ...... , đi xe máy chẳng may mà bị nó đâm vào , có hỏi ' tai sao mày đam vào tao " Nó trả lời " Thế mày tưởng tao đi giỏi lắm ah " ....

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Trích đoạn: Lanbim

Kính các pac,

...
Chiều chủ nhật ấy, quãng 3h em tới đón nàng. Làng của nàng thiệt đẹp, cây cối xanh um, mái ngói đỏ tươi còn cánh đồng quả thật là biển lúa vàng... Xe iem lướt rất êm trên con đường tuy nhỏ nhưng lát nhựa khá nhẵn có hai hàng phi lao xanh rì, hai bên là cánh đồng lúa vàng bà con đang gặt. Bên ngòai trời trong vắt, nắng thu vàng như mật ong, gió mát rượi. Iem hạ kiếng và mở đài. Giọng hát của Hương Lan rất ngọt, bài hát lại rất hợp cảnh vang lên… Iem vừa ẹnoy giọng hát của Hương Lan trong máy, đại khái:
"Về quê em nghe anh
Về quê em lúa vàng bát ngát
Về quê em, em đưa anh đi ... tắm mát vv"

vừa nhớ lại cái băng Video Thúy Nga Paris, Hương Lan đứng giữa cánh đồng lúa vừa hát vừa cười toe tóet... Em vừa tủm tỉm cười một mình vừa nghĩ thầm: giá iem LL này mời đi tắm mát thì iem đi chớ mụ Hương Lan mời thì iem chả ham..., nhường cho anh iem OS đi(!). Đúng lúc iem đang nghĩ bậy bạ thì có hai thằng cu quãng 19-20, đầu nhuộm vàng, phóng xe máy vượt qua xe em cái ào và đánh võng như làm xiếc....

@Lanbim, các bị là phải rồi, lỗi đúng là do pác gây ra hay nói chính xác hơn là tâm tưởng pác gây ra, pác đọc chỗ em tô đậm đi, của ngon LL pác xời còn HL pác nhường EA OS :D

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl

Trích đoạn: MINA

Bác này bịa ra để chứng minh với vợ cả về vụ hao hụt tài chính đó mà.Đền điếc gì!Chắc đưa em LL đi đâu rồi bày kế này ra thôi!Em xưa cũng toàn thế!:D:D:D
Giá 1 chiếc xe đạp ở quê=tiền Phòng

@MINA:

Lão Mina này chỉ được cái suy bụng ta ra bụng hàng xóm.
@ Các pác: Tui quên không dặn các pác. Từ mai ra đường thấy một con mịa trông mặt đanh đá đi cái xe máy màu trắng lao vô đầu xe, xin các pác đừng (ngu - theo lời mụ ngan già) hành động theo phản xạ tự nhiên - đạp phanh, mà hãy (khôn - theo lời mụ ngan già) hành động ngược lại - đạp ga thật mạnh xem mụ ấy khôn hay iem khôn?

Kính các pác

Hạng B2
30/5/07
130
0
0

Không thấy bác Lanbím đề cập tới tổng thiệt hại nhỉ, sau đó bác có nhớ xin số của con gái rượu Trưởng công an xã không?

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

May cho bác là quả con CAX chỉ bị hỏng xe chứ nếu mà hỏng người thì có khi bác lại có Ngan trẻ về theo nhà

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

Xời , Ngan trẻ mà theo về nhà thì đâu còn thấy bác Lambin post bài nữa
, OS sẽ vắng đi 1 nhân tài hài hước dài dài .....

Tập Lái
29/11/06
25
0
0

Chia buồn với bác, mà bác viết văn hay thật, cứ vừa cười vừa đọc.
Nhưng nói thật là bác hơi kém trong kinh nghiệm đi đường, ai lại đến chỗ lạ mà lại bóp còi như trêu ngươi ngừoi ta thế thì bị ghét là đúng thôi. Bác không biết là đã bao trường hợp bị đòn chỉ vì nhìn nhau hơi kỹ à (đằng này bác vào làng người ta chở gái đi, may mà bác chưa đón được đấy).
Mà các bác cũng đừng trách nông dân mà tội họ.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Các bác cứ bóng bàn mãi!

Em chính là thằng đi xe máy đây!
Chẳng qua cô bạn bác Lần Bỉm là người yêu em,vậy mà bác Lần Bỉm cậy có xe con,đến định đón bạn gái em đi.Hỏi rằng,các bác ở cương vị em thì có đau lòng không????
Chính vậy,em bắt buộc phải dàn cảnh đó để ngăn chăn âm mưu nẫng người tình yêu dấu trên tay em,mặc dù em biết hành động chẳng xứng danh đấng mày râu,nhưng vì em nghèo,đường cùng bắt buộc phải làm như vậy,mong các bác hiểu cho.
Qua đây,cho em được xin lỗi bác Lần Bỉm,và hy vọng bác đừng mang xe về làng cua gái như trường hợp của em nữa!

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: MINA

Các bác cứ bóng bàn mãi!

Em chính là thằng đi xe máy đây!
Chẳng qua cô bạn bác Lần Bỉm là người yêu em,vậy mà bác Lần Bỉm cậy có xe con,đến định đón bạn gái em đi.Hỏi rằng,các bác ở cương vị em thì có đau lòng không????
Chính vậy,em bắt buộc phải dàn cảnh đó để ngăn chăn âm mưu nẫng người tình yêu dấu trên tay em,mặc dù em biết hành động chẳng xứng danh đấng mày râu,nhưng vì em nghèo,đường cùng bắt buộc phải làm như vậy,mong các bác hiểu cho.
Qua đây,cho em được xin lỗi bác Lần Bỉm,và hy vọng bác đừng mang xe về làng cua gái như trường hợp của em nữa!
Giờ thì em đã hiểu:D:D:D:D