Thảo Luận Chung Cảm giác lái xe ban đêm

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
Em có cảm giác lái xe lúc trời tối xe vận hành êm hơn hẳn so với ban ngày kể cả 2B và 4B, xe ít bị ồn hơn hẳn
Vậy cái này là sự thật hay chỉ là cảm gíac, các bác có cảm nhận giống em ko

Hạng B2
7/5/08
251
0
0
tuyên quang
RE: Cảm giác lái xe ban đêm

ko phải cảm giác đâu đó là sự thật đó! khi lai xe đêm dưới ánh đèn xe bạn xẽ quan xát mặt đường dễ hơn ban ngày ban ạ

Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi

Trích đoạn: ngoc hoan

khi lai xe đêm dưới ánh đèn xe bạn xẽ quan xát mặt đường dễ hơn ban ngày

Và chạy chậm hơn chút ít...

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Ban đêm đường ít xe thí ít ồn hơn :D

Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn

Trích đoạn: ngoc hoan

ko phải cảm giác đâu đó là sự thật đó! khi lai xe đêm dưới ánh đèn xe bạn xẽ quan xát mặt đường dễ hơn ban ngày ban ạ

Đó là sự thật nhưng em nghĩ lý do bác đưa ra không phải sự thật, vì đêm thì làm sao quan sát (chứ không phải quan xát nhé :D )tốt bằng ngày được :(

Theo em sự thật ở vấn đề nhiệt độ nhất là giữa những ngày hè đỏ lửa: Bác đi ban ngày thì nắp cabô, khoang máy, mặt đường, không khí trên đường (để làm mát máy xe) bị mặt trời hun nóng nên nhiệt độ máy cao hơn so với ban đêm... Mà máy nóng hơn thì chắc bác biết nó ảnh hưởng hơn đến hiệu suất động cơ như thế nào rồi... Thêm nữa tính đến vụ điều hòa, chạy ban đêm thì điều hòa cũng sẽ làm việc nhẹ nhàng hơn ban ngày, cái nè cũng ảnh hưởng trực tiếp đến sức kéo của máy....[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/08
4.299
453
83
54
google.com

Bác 2fast nói chính xác đó:
Theo công thức P1xV1/T1=P2xV2/T2
Ban đêm nhiệt độ môi trường (T1) thấp do, nhiệt độ sau khi đốt (T2) không đổi nên P2xV2 phải lớn dẫn đến hiệu suất động cơ sẽ cao.

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83

Lái xe ban đêm xác suất tai nạn cao hơn ban ngày các bác ui , em thi chỉ đi ban ngày thôi . kẹt lắm mới đi vào ban đêm .

Hạng B2
8/5/08
386
312
63

Trích đoạn: oldgoat

Lái xe ban đêm xác suất tai nạn cao hơn ban ngày các bác ui , em thi chỉ đi ban ngày thôi . kẹt lắm mới đi vào ban đêm .

Tui cũng dzậy, bất khả kháng lắm mới phải đi đêm. Lái xe đêm nhiều khi hên xui lắm .

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Tui cũng vậy, kẹt phải chạy đêm thui! Chạy đêm gặp xe ngược chiều mà ko hạ cốt khó chịu lắm, nhiều khi qua rồi cảm giác chạy mò thui, ghê lắm! Dù đã chạy đêm cũng khá nhiều, đã bớt sợ ...nhưng vãn thích chạy ngày hơn, tàm nhìn bao quát hơn nên chủ động hơn.. Còn chạy thật khuya, sau 23h thì đường thoáng, chạy ngon nhưng lại sợ dễ buồn ngủ!! Tốt hơn hết cứ ngày mà chạy cho nó an toàn. He He!:D:)