Thảo Luận Chung Cảm giác lái xe ban đêm

Hạng B2
17/8/06
187
0
16
RE: Cảm giác lái xe ban đêm

Trích đoạn: Turbo

Cái vụ đèn xe ngược chiều hoặc xe máy rọi vào gây lóa em cũng dính nhưng đi mãi cũng quen, với lại em bị cận nên thửa luôn mắt kính chống lóa hiệu quả lắm các bác ạ khi bị nó rọi vào thì nhìn rõ ranh giới cái bóng đèn chứ không bị loá mắt
Ở đâu bán kính chống lóa bác ? E ko bị cận thì mang vô có bớt lóa ko bác ....?

Hạng C
5/2/07
781
4
0
46

chỉ giảm khoảng 20% thôi bác ơi! xe e dán Vkool deo kính lên thì tăng lên khoang 25% thôi! gặp xe tải có thêm đèn hella thì vẫn chói như thường!
E từng đi offline 3 miền chạy đêm đúng là đường vắng dễ chạy hơn nhưng a e os chạy kinh wá toàn đóng 110 - 120 e đu theo mún chít, trời mưa lâm râm nữa! nhiều khi chỉ nhìn đèn hậu xe phía trước chạy theo
nói chung theo e cảm nhận rất nguy hiểm vì tầm nhìn hạn chế rất nhiều! nếu ko quen đèn sẽ rất khó lái! rất dễ gây tai nạn! nếu bác nào chưa có kinh nghiệm lái đêm thì theo e ko nên lái ở tốc độ cao! chạy chậm tập cho quen với ánh đèn

Hạng D
10/4/08
1.686
2.353
113

chạy ban đêm thì phải canh theo vạch sơn trắng phân đường bác ợ.Chứ canh theo con luơn thì tiu

Hạng C
20/2/06
683
3
18
51
HCM - HN

chạy xe đêm mà thích ư. Các bác nào đã đi buổi tối từ phúc yên về HN thì thôi rồi luôn, đường đang làm, trời tối thui chả đèn đóm giề, éo có cái biển hưỡng dẫn nào, đoạn chạy chung, đoạn chạy riêng rối như ma trận, sợ vãi

Hạng B2
20/6/08
281
0
16
45
Việt Nam
www.otosaigon.com

Không phải cảm giác mà đó là ự thực đó.Lái xe ban đêm để ý em ngồi bên cạnh tập chung cao độ nên không nghe thấy tiếng gì chỉ thếy em ngồi cạnh nói thôi.Em hay bị thế lắm em rất sợ đi vào ban đêm là thế.Mấy lần bị ông chay xe khác quát rồi.mải với em bên nhạnh họ còi không cho vượt thế là...............

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53

Tui mới đi miền tây về đây, đi dêm không an toàn tý nào đây, trừ phi cực chẳng đã.

Hạng D

Không phải là cãm giác mà đó là sự thực như 1 số ý kiến trên đã trình bày như:
- Nhiệt độ thấp (bên ngoài)
- Máy lạnh sẽ mở ít hơn
- ít xe ngược chiều làm giãm bớt tốc độ lướt gió vv... và còn nhiều nguyên nhân nữa và có 1 cái lợi mà ít ai chú ý là sẻ tiết kiệm kha khá nhiên liệu nếu cùng chạy trên 1 cung đường so với ban ngày (nhất là trưa nắng).

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em thì lại khoái đi đêm , nói chính xác là đi sáng sớm khi trời còn tối , tất nhiên là phải đường quốc lộ chứ khg phải đường làng :D . Đi đêm có 1 cảm giác như phiêu lưu , khác hẳn cảm giác ban ngày . Nói chung là phê !

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Em thì lại khoái đi đêm , nói chính xác là đi sáng sớm khi trời còn tối , tất nhiên là phải đường quốc lộ chứ khg phải đường làng . Đi đêm có 1 cảm giác như phiêu lưu , khác hẳn cảm giác ban ngày . Nói chung là phê !
Chuẩn luôn em thì thích đi đêm trên quốc lộ mà không có đèn đường khi đi vào đường tối thui chỉ có đèn xe mình rọi đi dễ hơn nhiều cảm giác khoái hơn hẳn

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org

Đi đêm hay chính xác hơn là đi vào sáng sớm khoảng 04:00am thì cũng sướng. Nhưng rất hồi hộp, lo ngay ngáy chuyện mấy cái xe tốc hành và xe tải chạy ngược chiều, buồn ngủ mà chạy ráng, ngủ gục một cái là lấn sang trái, thậm chí bay qua con lươn tông 1 phát là tèo luôn !