Thảo Luận Chung Cảm giác lái xe ban đêm

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
RE: Cảm giác lái xe ban đêm

:D Có người đi đêm gặp ma > Sợ, có người la thì la vẫn khoái đi đêm mà.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Em khoái lái xe đêm ,quan trọng nhất khi đi đêm là đèn pha phải thật sáng ,rùi lốp phải thật ngon và nữa là... động cơ ko bị pan:D

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

Trích đoạn: vankhanhktpn

Em khoái lái xe đêm ,quan trọng nhất khi đi đêm là đèn pha phải thật sáng ,rùi lốp phải thật ngon và nữa là... động cơ ko bị pan:D
còn thiếu nữa. bình xăng phải đầy

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Trích đoạn: anit

Trích đoạn: vankhanhktpn

còn thiếu nữa. bình xăng phải đầy
Mắt 10/10 :D:D

Trích đoạn: phantan

Đã có bác nào thử thế này chưa? Chạy đêm không nhìn đèn xe ngược, nhìn sẽ bị đứng đèn dể tèo lắm, em toàn nhắm con mắt bên trái, mở con mắt bên phải khi gặp phải tay lái xe không học môn đạo đức:D:D

Em thường nheo mắt. Nếu phải nhìn về hướng xe ngược chiều thì nhìn xuống gầm xe đó và chớp mắt vài cái.

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Trích đoạn: bomdien

Đã có bác nào thử thế này chưa? Chạy đêm không nhìn đèn xe ngược, nhìn sẽ bị đứng đèn dể tèo lắm, em toàn nhắm con mắt bên trái, mở con mắt bên phải khi gặp phải tay lái xe không học môn đạo đức:D:D

Em thường nheo mắt. Nếu phải nhìn về hướng xe ngược chiều thì nhìn xuống gầm xe đó và chớp mắt vài cái.
Hướng mắt nhìn về phia bên trái là tốt nhất, tránh việc chớp mắt.....

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Trích đoạn: bomdien

Em thì không bao giờ nhìn vào cái đèn đối diện mà chỉ nhìn lane (sơn) đường thôi ![:-]

Tập Lái
20/3/07
35
0
6
ĐÀ LẠT

Lái xe ban đêm cũng thú vị chứ mấy bác ; Đêm đi đường vắng hơn .nhất là ít 2bánh hơn .Mát hơn .đỡ ồn hơn .Tập trung hơn "Do 2 bên đường tối thui" Thích nhất là cảm giác yên bình " giữa màn đêm tĩnh mịch chỉ mình Ta với tiếng nhạc êm êm " Đừng ngủ nghe:D Thường đi xe là ra đường là ồn ào là xô bồ ban ngày đâu có cảm giác yên ắng ban đêm .tất nhiên lái xe dù ở điều kiện hoàn cảnh nào an toàn là trên hết

Hạng B1
7/10/08
86
0
0
TP HỒ CHÍ MINH
em thì đi đương trường thì thích đi ban đêm hơn,vì ít xe 2b trời mát ,nhưng chỉ sợ mình buồn ngũ va xe ngược chiều cũng như mình thì tèo

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Re: RE: Cảm giác lái xe ban đêm

bác anit nói đúng lắm , nếu bác đi đường vũng tàu vào SG , chỗ vừa qua khỏi bà rịa một tí , em chẳng hiểu thiết kế đường kiể gì chứ cứ có cái đèn đỏ là các pác phải đặc biệt quan tâm đếm mấy con lươn . Bọ nó xây to thù lù , nếu cứ thẳng tiến bảo đảo dính chưởng ngay , phải lấn sang phải 1 tí thì mới an toàn với con lươn .

Các pác có để ý đoạn này không ? Ghê bỏ xừ . đi đêm mà đường lạ thì nguy hiểm hơn ban ngày nhiều .

Ban ngày cho chắc các pác ơi ( trừ trường hợp bất đắc dĩ thôi nhé )