Hạng B2
18/8/14
162
128
43
Em làm bên lĩnh vực này nên em biết , hiện xăng dầu mình quá nhiều nguồn , từ tổng kho Nhà Bè ra thì không đáng lo nhưng đoạn đường về bồn của mỗi cây xăng dầu mới là điều đáng ngại, không ai kiểm soát được .

Hạng B2
2/12/16
129
291
63
33
Sao bác không để nguyên vậy rồi báo Ford đến cứu hộ xác định nguyên nhân cho chắc xem là vì lý do còn không đủ lượng dầu trong xe nên khi leo dốc mới bị vậy , lỡ nó là nguyên nhân khác phức tạp hơn thì sao bác .
E cũng đang đi XLS AT 2016 không biết bác nào có bị trường hợp như xe e ( 1 chiếc cty e mua trước cũng bị i zậy luôn ) : khi em đang chạy tốc độ bình thường khoảng 40km/h và giữ nguyên chân ga thì xe xảy ra hiện tượng giống như là bị ngộp xăng hay thốc ga của xe 2 bánh vậy ( không biết nói sao cho đúng chuyên môn nhưng các bác hình dung là khi ta chạy xe 2 bánh hoặc xe đứng im 1 chỗ mà các bác đột ngột vặn hết tay ga thì xe sẽ bị hiện tượng như mún tắt máy như kiểu bị ngộp xăng ngộp ga vậy) em cũng đã nói chuyện với nhân viên cố vấn bên Fod khi bảo dưỡng xe và họ cũng chỉ nói là giờ rất khó để xác định vì hiện tượng này xảy ra không thường xuyên và nó chỉ xảy ra đột nhiên rồi hết và lúc có lúc k nên k biết làm sao để kiểm tra lỗi ( e nói lại trường hợp này xảy ra là trong lúc e hát chân ga chứ k phải đạp thốc ga các bác nhé ) .
Vấn đề e lưu tâm là mình đã nói chuyện với Fod rồi nhưng k bít họ có lưu thông tin hiện tượng lại k để sau này xe có bị gì từ hiện tượng đã có trước đó thì có cơ sở để xử lý tiếp . E viết ra để các bác lưu ý hay có bị thì cùng nêu ra để chúng ta có câu chuyện đặt vấn đề với Fod : đây là hiện tượng cá biệt hay là nó là một lỗi kĩ thuật nào của dòng xe này ( xe cty em cũng XLS AT 2016 nhưng mua đầu năm còn xe em mua giữa năm ) .
Em sẽ hóng thêm tin tức từ các bác.
hiện tượng này em nghĩ xe đang trong dải tua máy đều nhưng do bác giữ ga đều thì vòng tua cũng biến động đôi chút nên đạt đủ tua thì xe chuyển số sẽ có hiện tượng xe vọt lên một chút, xe em 3.2 cũng gặp vài lần và đã để ý ở khoảng tốc độ 30-40km/h trong đoạn đường dài không thay đổi tốc độ

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Ford lại lên báo rồi. Cũng ngay chính phòng họp này vị trí a áo hồng là vị trí mình ngồi.

Attachments

Hạng B1
10/7/12
90
67
33
Nhìn con dốc ngán thiệt, tự nhiên em đâm ra nghi ngờ mấy anh bán tải như lực sĩ chỉ được cái xác to chứ sức đề kháng yếu.

Dốc này ăn thua gì bác. Em từng lái Chim Sanh 88 và Jolie đi dốc vầy luôn rồi nè.

• Like
Reactions: Honda 67
14/8/22
3
1
3
25
mình đi xe ford cũ, lúc mua là lần đầu mua xe, coi xe mua xe tròng vòng 30p, chốt cọc ngay vì tin tưởng khả năng đánh giá (về xe và về chủ xe) của mình (măc dù k có nhiều kiến thức về xe cộ)
đến nay đi đc 3 năm, chạy phà phà. hư gì thì thay thế. lớn nhỏ đều có, vd từ cái dây cua roa mấy trăm nghìn đến cục hộp đen giá 6-7tr... chẳng có vấn đề gì làm phiền lòng mình cả.
Mình sắp đổi xe mới toanh (ranger 2023) và rất mong chờ điều đó vì chạy xe mới sẽ ít phiền lòng hơn xe cũ nhiều. cả nhà mình ai cũng mong ngóng vì đc qua xe to..(trước h xe nhỏ mà chạy dọc ngang đất nước)

bác chủ ăn ở thế nào nên mới gặp chuyện bực mình mãi ấy chứ. chúc bác vui vẻ theo đuổi mấy thứ tiêu cực nhé!