Hạng B2
9/10/16
128
52
28
41
Nghĩa là chế độ đó bác tự chuyển số theo ý mình như trên xe gắn máy côn tự động . Dấu "+" là tăng thêm 1 số , dấu " - " giảm đi 1 số . Thường thì chế độ này để giúp tiết kiệm nhiên liệu và tăng độ vọt khi đi đường trường vì bác có thể kiểm soát được vòng tua và số . Ngoài ra bác dùng nó để phanh bằng động cơ khi đổ đèo , tránh phải sử dụng phanh nhiều gây mất phanh . Chúc bác lái xe an toàn và có con xe ưng ý :)
Bác cho em hỏi dấu "+" tăng thêm một số nhưng ma đẩy "+" 2 lần thì có tăng 2 số ko bác. Em gà mới cưới vợ 2 nên chưa có dịp thử. Bác khai sáng cho em với.

Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em cám ơn bác, bác cho em hỏi vậy dấu trừ mình đi trong trường hợp nào ạ.

- xuống dốc: dung (-) de giam toc do xe thay cho phanh. Thuong dung khi di deo (Da Lat, Bao Loc), chay so 2-3 (thuong la 2 neu muon kim` xe o muc 30km/h, con muon do deo` voi toc do 40km/h thi de so 3 neu duong trong trai va deo` ko qua' quanh co) thi se ko phai dung phanh. Hoac di xuong nhung trung tam thuong mai (Aeon chang han) thi (-) cho xuong so 1 luon la vua.

- khi vượt: thay cho dong tac dap thoc' chan ga de vuot xe thi co the dung (-) de ep tua may', giup vuot nhanh hon (ko nen lam. dung. :D)

• Like
Reactions: TONY VIOLET
Hạng D
22/6/08
1.028
803
113
Bác cho em hỏi dấu "+" tăng thêm một số nhưng ma đẩy "+" 2 lần thì có tăng 2 số ko bác. Em gà mới cưới vợ 2 nên chưa có dịp thử. Bác khai sáng cho em với.
Nếu xe có hộp số 6 cấp như K3 hay Cerato thì vẫn đẩy 2 cái sang số 2 được ( khi xe đang đứng yên, chuẩn bị depa)

Hạng B2
9/10/16
128
52
28
41
Nghĩa là chế độ đó bác tự chuyển số theo ý mình như trên xe gắn máy côn tự động . Dấu "+" là tăng thêm 1 số , dấu " - " giảm đi 1 số . Thường thì chế độ này để giúp tiết kiệm nhiên liệu và tăng độ vọt khi đi đường trường vì bác có thể kiểm soát được vòng tua và số . Ngoài ra bác dùng nó để phanh bằng động cơ khi đổ đèo , tránh phải sử dụng phanh nhiều gây mất phanh . Chúc bác lái xe an toàn và có con xe ưng ý :)
Bác cho em hỏi ngu một chút, nếu đi cao tốc muốn vượt xe khác thì mình đẩy lên dấu "+" hay là gạt xuống dấu "-" vậy bác, em vẫn chưa có cơ hội để thử số bán tự động này. Còn đi xuống đèo thì muốn hạn chế phanh thì đi dấu nào bác ("+" hay "-")???

• Like
Reactions: Rynshii Dokomo