Tư Vấn Chia Sẻ Cảm nhận về sơn phủ Nano

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Kombat nói:
Thì cái quan trọng là bác phải tìm ra được chỗ làm uy tín. Như em nói, nếu chuẩn bị bề mặt sơn bèo quá, phủ lên nhìn xấu lắm mà ko làm gì đc, vì nếu đánh thì bay hết phải phủ lại.
Thứ 2 là phủ rồi thì bác chăm sóc phải kỹ hơn trước, chứ ko no bay hết lớp phủ nhanh lắm, mà lại tốn tiền nữa!
Tiền 3 triệu đó, em chỉ cần đánh bóng, wax đúng cách em bảo đảm bóng hơn phủ nano và ko dính nước luôn :D
Bác cũng thấy cái clip em cầm ly nước đổ lên nắp capo đó! Cái đó chỉ là đánh bóng và wax bình thường thôi ko phải nano! :D
Ý như vậy là sao bác, không cần Nano àh hay là chỉ cần Wax thôi là đủ? có khi nào wax như bác mà đơn vị làm nói là phủ Nano ?
Thanks

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Thong.Nguyen nói:
Kombat nói:
Thì cái quan trọng là bác phải tìm ra được chỗ làm uy tín. Như em nói, nếu chuẩn bị bề mặt sơn bèo quá, phủ lên nhìn xấu lắm mà ko làm gì đc, vì nếu đánh thì bay hết phải phủ lại.
Thứ 2 là phủ rồi thì bác chăm sóc phải kỹ hơn trước, chứ ko no bay hết lớp phủ nhanh lắm, mà lại tốn tiền nữa!
Tiền 3 triệu đó, em chỉ cần đánh bóng, wax đúng cách em bảo đảm bóng hơn phủ nano và ko dính nước luôn :D
Bác cũng thấy cái clip em cầm ly nước đổ lên nắp capo đó! Cái đó chỉ là đánh bóng và wax bình thường thôi ko phải nano! :D
Ý như vậy là sao bác, không cần Nano àh hay là chỉ cần Wax thôi là đủ? có khi nào wax như bác mà đơn vị làm nói là phủ Nano ?
Thanks

Dạ ko ạ, nếu bác đọc qua một số bài của em thì bác sẽ biết em ko thể nhầm trong trường hợp trên ạ! :D Nói đùa chứ em tận tay chọn sản phẩm để test mà! :D

Hạng C
24/6/10
508
3.628
93
Mềnh mới phủ 2 tuần, chả rõ sau này dư lào nhưng hiện thấy bóng bẩy, và đi mưa bẩn về, sáng ra lấy chổi lông phủi mấy cái sạch luôn, khỏi phải lau chùi giề.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
shark_sg nói:
Mềnh mới phủ 2 tuần, chả rõ sau này dư lào nhưng hiện thấy bóng bẩy, và đi mưa bẩn về, sáng ra lấy chổi lông phủi mấy cái sạch luôn, khỏi phải lau chùi giề.

Chúc mừng bác, bác chuẩn bị đi phủ lại hoặc phí tiền :D. Nói chứ trời mưa đi bẩn, đất cát quện vào bề mặt chổi lông khi bác quét, nó sẽ làm xe bác có những vết xước li ty, ko tin bác thử lấy cái đèn pin chiếu vào nhìn thử xem nha :D

Hạng B2
1/4/09
436
90
28
Thanks các Bác!
Em cũng đã quyết đinh không phủ nửa sau khi đọc các bài phân tích của Bác Kombat. Em cứ rửa xong đánh wax băng tay cũng thấy tạm ổn

Hạng B2
30/10/13
201
182
43
Chào các bác,
em có phủ nano thì thực tình chỉ có cảm nhận thôi
là nước sơn trông mịn mang lâu hơn sau 1-2 năm chẳng hạn.
Bác nào đánh bóng xe bằng cà na sẽ thấy nó chỉ đẹp lúc mới đánh bóng
xong, sau đó trông lớp sơn nhanh cũ và bị trơ và khô.

Phủ nano không làm rửa xe nhanh do bụi vẫn bám như thường
bên phủ xe tư vấn rửa nước không và lau khô nhưng nếu bám nhiều quá
lâu lâu em cũng cho rửa bọt tuyết luôn.
Phần lớn là em cho rửa nước trơn nên sau đó khi lau khô em tự mua dầu bóng
con rùa nhờ thợ xịt lên kết hợp đánh bóng khi lau khô luôn (tip chút đỉnh nhe!)

như thế thì sau 1-2 năm trông lớp sơn xe cũng khá long lanh chứ không
trơ và khô ánh lên ánh kim loại như trường hợp đánh bóng cà na

em dùng 2 đời xe nên cũng có quan sát cảm nhận như trên.

Về giá cả phủ nano, đúng là mỗi nơi mỗi kiểu nên thiệt là khó biết. có lẽ
mình co niềm tin chỗ phủ nano thôi nhưng giá cả em làm 3t6 nhưng khi báo giá lúc đầu
họ nói 6t!

Nói chung là kiểu dưỡng xe trông cũng được và khi gả xe thì chủ sau sẽ thấy thích hơn!

Lưu ý: không tính trầy xe vô hãng sơn nguyên cụm nhe (nhưng lúc này chỗ mới sơn sẽ long lanh hơn rồi!!)

Hạng C
24/6/10
508
3.628
93
Kombat nói:
shark_sg nói:

Chúc mừng bác, bác chuẩn bị đi phủ lại hoặc phí tiền :D. Nói chứ trời mưa đi bẩn, đất cát quện vào bề mặt chổi lông khi bác quét, nó sẽ làm xe bác có những vết xước li ty, ko tin bác thử lấy cái đèn pin chiếu vào nhìn thử xem nha :D
Xe thì không xước, nhưng sau 3 tháng giờ hết bóng, mèo lại hoàn mèo rồi, mẹ kiếp tốn 3 chai tiền ngu!