Tư Vấn Chia Sẻ Cảm nhận về sơn phủ Nano

Hạng D
15/2/12
2.423
4.626
113
shark_sg nói:
Kombat nói:
shark_sg nói:
Mềnh mới phủ 2 tuần, chả rõ sau này dư lào nhưng hiện thấy bóng bẩy, và đi mưa bẩn về, sáng ra lấy chổi lông phủi mấy cái sạch luôn, khỏi phải lau chùi giề.

Chúc mừng bác, bác chuẩn bị đi phủ lại hoặc phí tiền :D. Nói chứ trời mưa đi bẩn, đất cát quện vào bề mặt chổi lông khi bác quét, nó sẽ làm xe bác có những vết xước li ty, ko tin bác thử lấy cái đèn pin chiếu vào nhìn thử xem nha :D
Xe thì không xước
, nhưng sau 3 tháng giờ hết bóng, mèo lại hoàn mèo rồi, mẹ kiếp tốn 3 chai tiền ngu!
Xem ra mỗi tháng mất 1 triệu tiền đánh bóng?

Tập Lái
4/2/11
10
5
3
nếu phủ nano thì bác phải wat!!! tuỳ ở từng nơi và cái nguy hiễm nhất là nơi dùng giấy nhám!!! và nếu làm vậy khi lop sơn mờ bác sẽ thấy và thất vọng!!! mong bác suy nghĩ lại vì e đã bị nên khuyên bác câu chân thành

Hạng C
29/5/13
691
156
43
theo e các Bác ko nên phủ Nano...cứ theo truyền thống mà phang thôi...vì cái này đã có kiểm chứng ạ...phủ Nano xong thời gian đầu nhìn rất ngon...Bóng lộn lồn lôn...lau rửa nhìn sướng lắm nhưng có 1 cái tai hại là khoảng chừng 2 năm sau là có hiện tượng nổ đốm ly ty hoặc bong từng mảng bằng cái móng tay...mà bong ra là đi luôn cả lớp sơn bóng...thành sơn mờ luôn...tức ói máu các Bác ạ...phủ tiếp thì tốn tiền, bóc ra thì đi luôn...e là e cạch cái Nano...
Kiểu gì thì truyền thống vẫn là No1

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
May quá, em cũng định đi phủ nano để nước mưa khỏi hại sơn, đọc xong rồi thấy không phủ ngon hơn, thanks các bác

Tập Lái
19/11/13
27
0
6
gauxam nói:
May quá, em cũng định đi phủ nano để nước mưa khỏi hại sơn, đọc xong rồi thấy không phủ ngon hơn, thanks các bác
Em cũng giống bác. May nhờ kinh nghiệm các bác ấy ko thì mất $ ngu roài. Thanks All

Hạng B1
7/4/15
90
88
18
41
HCM
www.griffincarcare.com
Chào các bác,
Giờ này em mới mò vào được cái room này. Ko biết còn bác nào ko?
Ở Việt Nam, theo ý riêng của em chỉ nên dùng sealant và kết hợp wax là phù hợp nhất. Tiết kiệm chi phí, bóng đẹp vì kiểu nào xe cũng rất dễ bị trầy do đường xá bẩn, đông đúc.
Bên em chuyên cung cấp các sản phẩm chăm sóc ô tô, bác nào thích thì "nhích" luôn nhé
www.griffincarcare.com

Hạng B2
21/12/07
285
2.279
93
Bác Patric khai quật thớt ngày xưa lên làm em có dịp đọc luôn.
Sau khi nghiền ngẫm rồi tư vấn đủ kiểu e quyết định chơi kiểu truyền thống cho chắc. Đánh bóng và wax thật kỹ là được. Sau đó mỗi lần rửa xe thì quick wax.. Vài tháng buồn buồn thì deep wax.. vừa đẹp vừa đỡ buồn tay chân, thể dục luôn.

Hạng B1
7/4/15
90
88
18
41
HCM
www.griffincarcare.com
Bác Patric khai quật thớt ngày xưa lên làm em có dịp đọc luôn.
Sau khi nghiền ngẫm rồi tư vấn đủ kiểu e quyết định chơi kiểu truyền thống cho chắc. Đánh bóng và wax thật kỹ là được. Sau đó mỗi lần rửa xe thì quick wax.. Vài tháng buồn buồn thì deep wax.. vừa đẹp vừa đỡ buồn tay chân, thể dục luôn.
Bác hợp với gu em đấy. Cứ wash rồi carnauba paste wax cho óng mượt. Cầm cự cũng được 2 tháng nếu bảo dưỡng tốt bằng cách rửa xe hằng tuần và dùng quick detailer / quick wax

• Like
Reactions: hieu_wangler