Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Re:CẢM NHẬN VỀ XE TEANA NISSAN 2.0 HÀNG NHẬP XỨ ĐÀI

Đã ghé xem xe ở Phạm Hùng, mình đang kết con này mua cho vợ, nhưng sao xe mình xem chỉ là 2.0, không có hai cái ống pô xe như trong hình chiếc màu trắng??? Không thấy DVD ở gối đầu, chất lượng màn hình kém, Navi là tiếng Đài Loan.
Vấn đề cần được hỗ trợ:
1 - Có thay được màn hình đó không (ví dụ thay màn hình 6disc cua Pioneer?????).
2 - Navi có thể nạp chươngf trình Vietmap hay khộng? hay phải mua một cục GPS của Vietmap xài thay navi theo xe.
3 - Quảng cáo trong web taiwan là âm thanh bose , nhưng về vn là loa gì???
4 - Ghế có chỉnh điện hay không?
5 - Hai tuí khí hay 7 tuí khí??????
Xin được các bác đã mua cho ý kiến để mình sớm mua x

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

xe màu trắng bác chủ xe độ lại 2 ống bô cho nó lòi ra ngoài bác ạh !! nguyên bản thì 2 bô giấu dưới gầm không nhìn thấy .
các vần đề còn lại thì các bác chạy teana 2.0 trả lời giúp bác .

Hạng B2
28/9/08
137
0
0
44

sau 1 hồi mò mẫm thì em cũng chỉ mới biết chút chút để trả lời bác :

Vấn đề cần được hỗ trợ:
1 - Có thay được màn hình đó không (ví dụ thay màn hình 6disc cua Pioneer?????). cái này thì em mù tịt
2 - Navi có thể nạp chươngf trình Vietmap hay khộng? hay phải mua một cục GPS của Vietmap xài thay navi theo xe. cái này thì có bác cruise_ngo lầy xe về sẽ làm cho nên có được hay ko thì chờ bác cruise_ngo tra loi :)

3 - Quảng cáo trong web taiwan là âm thanh bose , nhưng về vn là loa gì??? em đã xem rồi quảng cáo chỉ là quảng cáo :) chắc có lẽ dàn BOSE dành cho xe 3.5 chăng

4 - Ghế có chỉnh điện hay không? xe DL thì ghế tài chỉnh điện ghế phụ chỉnh cơm còn xe Nhật em ko biết.

5 - Hai tuí khí hay 7 tuí khí?????? xe DL 2 túi khí xe Nhật 6 túi khí

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52

Túm lại:
Màn hình - bó tay
Vietmap - chờ.
Hai túi khí - chỉ là bản TA thôi.
Có nên mua hay không?????

Tập Lái
24/8/09
48
0
0
43
TP.HỒ CHÍ MINH

maibatiendung nói:
Đã ghé xem xe ở Phạm Hùng, mình đang kết con này mua cho vợ, nhưng sao xe mình xem chỉ là 2.0, không có hai cái ống pô xe như trong hình chiếc màu trắng??? Không thấy DVD ở gối đầu, chất lượng màn hình kém, Navi là tiếng Đài Loan.
Vấn đề cần được hỗ trợ:
1 - Có thay được màn hình đó không (ví dụ thay màn hình 6disc cua Pioneer?????).
2 - Navi có thể nạp chươngf trình Vietmap hay khộng? hay phải mua một cục GPS của Vietmap xài thay navi theo xe.
3 - Quảng cáo trong web taiwan là âm thanh bose , nhưng về vn là loa gì???
4 - Ghế có chỉnh điện hay không?
5 - Hai tuí khí hay 7 tuí khí??????
Xin được các bác đã mua cho ý kiến để mình sớm mua x
1/ Thay Pioneer thì không được vì đầu DVD và màn hình phải tích hợp theo xe theo khuôn táp lô
2/ Navi thì vào thẳng vietmap kỷ thuật viên sẽ tư vấn cần thiết
3/ Bose 5.1 chỉ có trên TEANA 3.5 _ 2.0 là loa thường nhưng nghe củng ok hay hơn camry , nghe hay hơn khi mở volum lớn bác nên chỉnh phần (loa rear) nhiều hơn
4/ ghế lái chỉnh điện không có vị trí nhớ, ghế phụ chỉnh tay
5/ 2 túi khí phía trước teana 2.0 _ bản 3.5 có 6 túi khí
bác tham khảo cấu hính và option xe taiwan www.nissan.com.tw

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

hàng taiwan full option vẫn không có ventilated seats ( điều hoà nhiệt độ 2 chiều cho mặt ghế ), chức năng này bên Japan từ 250XV trở lên nó là standard rồi .

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

24hxe nói:
CHO E VỀ 1 VÀI CẢM NHẬN VỀ XE TEANA NISSAN 2.0 HÀNG NHẬP XỨ ĐÀI ! E ĐANG CÂN NHẮC VỀ E NÀY .VỀ NGOẠI THẤT VÀ NỘI THẤT THÌ KHÁ ĐẸP VÀ NHÌN SANG...VỀ MÁY MÓC VÀ CHẤT LƯỢNG E CHUA CÓ TRẢI NGHIỆM NÊN K BÍT THẾ NÀO? XIIN CÁC BÁC GÓP Ý! E CẢM ƠN
xe em chạy bữa giờ cũng gần 2k km rồi, cảm nhận thì em cũng ko đi nhiều xe nên nhận xét chắc cũng ko hoàn chỉnh có gì bác bỏ qua.
Teana cách âm so xe cùng giá thì rất tuyệt vời, té ổ gà nghe rất chắc và mấy gờ giảm tốc thì nếu thấp thì xe lướt qua luôn, tuy nhiên qua đường xấu (còn đá mi) thì kêu rào rất to.
đèn cos có cái hay là mình có thể điều chỉnh 4 level thấp cao theo ý muốn (xe xịn nó auto)
âm thanh nghe tạm so với xe xịn nhưng rất ok với xe giá tầm tiền (em tính thay loa to hơn để nghe nhạc chắc hơn khi chơi dance)
ghế da em thấy rất tuyệt so với xe cùng giá
design nội thất rất ok (tuy nhiên xe thế mà ko có cái jack cắm ipod, làm em tốn 300k mua để xài ipod) (em kết nhất đèn nền trong nội thất, tuy nhiên nếu có đèn ở mấy cái nút mở kiếng nữa thì hay hơn)
ngoại thất rất bệ vệ và phong cách, giá xe tầm trên dưới 50k nhưng chạy ngoài đường rất nhiều ánh mắt dói theo...kekek
về phần máy thì tuy 2.0 nhưng đạp rất ok (nó có cái nút sport bấm vào chạy đúng phê nhưng ăn xăng hơi bị ác, xe 2.5 thì mới có + và - và hộp số 6 cấp, xe 2.0 có 5 cấp)
hộp số e thấy khi mới chạy thì hộp số nó ko nhuần nhuyễn lắm, khi đều ga rồi thi xe sang số rất ok.

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52

Trời ơi, hôm nay đã đặt tiền mua Teana 2.0 màu đen, về nhà mở web thấy một bài nới về xe này , buồn quá. Không biết mình có bị lừa như xe wave Tàu không hả trơời????????

Hạng B2
5/1/08
125
0
0

Chắc chắn là không rồi bác ạh, em thấy xe Teana chạy rất ok đó chứ, khi nào xe bác về bác test thử là biết liền chứ gì?