Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.797
113
Poorguy nói:
Mượn thớt bác chủ nói luôn chuyện này. Đóng cửa xe không chặt.
1. Hôm trước 1 bác tài taxi đã để khách hàng đóng cửa xe, em chạy sau thấy cửa cứ rung rung và hở ra cả 20mm. Em chạy lên thì thấy người mẹ bồng đứa con ngồi ngay cửa, hết hồn đập cửa cho tài xế biết để mà bảo khách đóng chặt cửa lại. Nếu người mẹ đó tựa vai vào cánh cửa sẽ không biết ra sao nữa.
2. Sáng nay lại một bác chạy I20, cửa sau vẫn nhấp nhô nhấp nhô, trên xe thì chở con gái, chắc chở đi học. Em cũng ra hiệu bác ý dừng xe hoặc báo cho con biết để đóng cửa lại mà bác ý vẫn không hiểu gì. Trường hợp này chỉ cần tựa vào cửa là lọt ra ngoài ngay.

Túm lại: Các bác tự đóng cửa hoặc kiểm tra cửa kỹ trước khi giao thông nhé. Em thấy ghê quá.
vầy là còn đỡ :D:D
hum trước em được ngồi lên xe bác russ swift màn đi xe bằng 2 bánh :D em vì lo mải mê quay phim nên quên mất tiu đóng cái cửa xe bên em :confused::confused: đang quay phim tự nhiên dòm qua thấy cái mặt mình sát mặt đường cái cửa thì nó bủng ra may chưa cọ xuống nền, em nhanh tay kéo lại :D hehe bác russ hết hồn đạp thắng cái cạch:D:D

[youtube]http://youtu.be/PXveXAiSXn0[/youtube]

Hạng D
6/4/12
2.509
671
113
Poorguy nói:
@ONGGIA.., anlao...: Bác thang455... đã nói rõ rồi nhé bác. Tài xế mới đôi khi không quan sát trên bảng đồng hồ trước khi lái xe. Em dự xe tự động lock cửa đối với những cửa đã đóng khít, còn cửa hở ra, chạy phập phồng thì sẽ không ăn khóa ạ.
bác này nói chính xác nè. Em là tài mới lên xe chỉ lo lái chứ có dám nhìn taplo đâu mà biết cửa mở. Thấy mấy bác tài chạy song song cứ chỉ chỉ vào xe nên hoảng quá nhìn taplo mới biết.

Hạng D
9/6/12
1.846
1.051
113
một cách dừng xe khác hiệu quả nhỉ, chỉ cần chạy lên chỉ chỉ trỏ trỏ là xe nó phải dừng lại ngay, chẳng cần phải làm mấy trò chặn đầu nguy hiểm hehehe :D

Hạng B2
14/10/11
460
9
18
tuando1223 nói:
Poorguy nói:
@ONGGIA.., anlao...: Bác thang455... đã nói rõ rồi nhé bác. Tài xế mới đôi khi không quan sát trên bảng đồng hồ trước khi lái xe. Em dự xe tự động lock cửa đối với những cửa đã đóng khít, còn cửa hở ra, chạy phập phồng thì sẽ không ăn khóa ạ.
bác này nói chính xác nè. Em là tài mới lên xe chỉ lo lái chứ có dám nhìn taplo đâu mà biết cửa mở. Thấy mấy bác tài chạy song song cứ chỉ chỉ vào xe nên hoảng quá nhìn taplo mới biết.
Em không lái lâu năm, cũng không gọi là lái mới mà nhiều khi cũng quên. Bằng chứng là mới tối qua, mỗi khi xe dừng đèn đỏ thì cái autolock cứ tự động unlock. Em nghĩ mãi không biết tại sao, lát hồi nghe tiếng xạch xạch không biết là gì, nhìn lại tablo thì... cửa tài xế chưa đóng sát

Hạng B2
17/11/11
330
56
28
Có hôm dừng đèn đỏ nhìn gương hậu thấy 1 bác taxi không đóng cửa sau, thò đầu ra chỉ chỉ cho bác í thế là bác í xuống xe làm ùn xe cả một khúc, đèn xanh mình em chạy trước :D

Hạng C
4/8/11
658
8
18
44
năm ngoái e chạy matiz dừng xe đổ xăng trạm mai linh cái bè, nắp xăng thì để trên nóc xe, đổ xong vào xe lấy xiền quay ra trả rồi đề pa về sa đéc, cung may bà độ nên ko bị gì! đến nên để ý thấy cái nắp xăng hé hé !