Luật Giao Thông Căm phẫn

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53
RE: Căm phẫn

Khâm phục khả năng chịu đựng của bác CapnTennis Fan. Đây cũng là một hành động chứng tỏ bác hành xử cao hơn thằng đó mấy bậc rồi. Không phải tất cả bọn nước ngoài đều tốt và có văn hóa như nhau đâu Bác. Có những thằng trong số đó vẫn look down người VN chúng ta. bề ngoài có vẽ là vui vẽ đấy nhưng trong lòng nó lại khác.

Đối với em thì có thể cãi hay chửi nhau nếu quá bức xúc nhưng tên nào mà dám "fuck you, Vietnam" thì có lẽ em không thể nào chịu nỗi đâu. Làm sao mà im khi nó dám động đến cả một dân tộc kia chứ.
Hành động như Bác Cương có lẽ cũng đủ cho nó khiếp rồi nhưng nếu chẳng may anh em trong OS mà gặp tên này với lời lẽ đó thì có lẽ phải cho nó biết cách cư xử một chút.

có lần đi tham quan Địa Đạo Củ Chi, một tên nước ngoài cứ nói là Vn nói xạo và làm trò mèo chứ làm sao mà dám đánh thằng Mỹ bằng tay. Nó hỏi có ai dám thử với nó không ?(tên này học võ nên mới dám nói thế). Thế là Bác thuyết trình tại Địa Đạo (cỡ 55 - 60t) đứng ra bảo tên này đừng nói như thế. Hắn cười đểu và nói khích thêm. Thế là Bác này bước ra nói nếu muốn thì hãy thử với Bác. Mọi người sửng sốt vì lo cho Bác. Bác rất tự tin và kêu mọi người làm chứng. Cuộc so tài bắt đầu và tên này ra những đòn rất hiểm nhưng Bác già đều tránh né rất nhanh nhẹn. Đến khi tên này ra một đòn chí tử thì bác già không nhịn nữa và cho một cái đấm vào mang tai. Tên Tây to đùng ngã một cái rật, nằm im ru tưởng chết. Bác ấy bấm vào nhân trung của hắn cho hắn tỉnh lại và hắn lầm lũi chui vào toilet. Hỏi ra mới biết bác này là cựu đặt công về hưu :D

Hạng B2
13/4/06
385
0
16
Phố cổ Hà Thành

Trích đoạn: koonjang

Mình xin đề xuất giải pháp thế này. Chúng ta thực hiện theo thứ tự nhé

1. Để đảm bảo lẽ phải thuộc về anh em OS, mình đề nghị bạn chủ thớt copy/sao lại biên bản của công an phường.
2. Sau khi có bản sao biên bản này, chúng ta sẽ cần tên đầy đủ của thằng này. Có thể có tên và số passport của nó trong biên bản
3. Với thời buổi internet và Google thế này thì việc tìm ra địa chỉ cty nó làm việc rất dể
4. Anh em OS soạn một bản "cáo trạng" đanh thép bằng tíêng Anh lên án hành động sỉ nhục quốc thể của thằng mất dạy này, sau đó luân phiên fax đến cty nó, mỗi anh em fax khoảng 2 bản, cần 100 anh em tình nguyện, chúng ta có thể dùng máy fax ở cty hoặc nếu ngại thì ra bưu điện.
5. TUYỆT ĐỐI KHÔNG dùng vũ lực, KHÔNG manh động, KHÔNG vi phạm pháp luật VN. Thật dể dàng để hạ đo ván thằng này, xin nó tí huyết thì rất dể nhưng cái chúng ta cần là TIẾNG VANG trong cộng đồng nguời nước ngoài tại VN, cái chúng ta cần là sự sợ hãi của những thằng tương tự thằng này mỗi khi có những hành động/lời nói coi thường đất nước chúng ta. Nếu 100 anh em đồng lòng làm thế nó sẽ thấy sự nghiêm trọng của vấn đề và cảm thấy sợ hãi mỗi khi ra đường, có thể nó phải cuốn xéo khỏi VN. Đó chính là cái chúng ta cần

Mình tin là cách của mình đơn giản mà hiệu quả, tránh các thủ tục kiện tụng mất thời gian, không dùng vũ lực. Kết quả cuối cùng chúng ta cần là TIẾNG VANG để cảnh cáo những thằng tương tự thằng này.
thiệt là thâm thuý bác ợ .... vụ này đưa sang TTVNOL thì sôi phải biết [8D]

Hạng B1
17/5/05
57
0
6
47

Trích đoạn: CapnTennisFan

Em chia sẽ với các bác về câu chuyện của em cũng là liên quan đến cách hành xử thiếu văn hóa của bọn nước ngòai.
Em vào gian bán shushi ở foodcourt trong Parkson, gọi shushi, lúc đó cũng có 1 thằng Nhật đứng bên, em gọi món ở 1 cô bán tại đó, nhưng món ấy hết rồi, không biết thế nào cô bán hàng cho thằng Nhật bên cạnh lại nhanh nhẩu quay sang em trả lời là hết món ấy rồi, và thật bất ngờ thằng con người nhật kia nóng máu vì cô bán hàng không tiếp nó hay sao ấy, giật chỏ vào hông em 1 cái cực đau. Bất ngờ và đau, thế là em túm cổ hắn ngay, cho nó 1 tràng chửi bằng tiếng anh, thì ra nó không rành tiếng anh mà cũng chỉ bập bẹ tiếng Việt, mà tiếng nhựt thì em chịu thua chỉ có mỗi từ "konichiwa". Tức không chịu nổi, em đi ra bàn, không đứng đó để mà đôi co nữa, vì đôi co thì cả 2 có hiểu gì đâu, với lại thằng nhóc nhà mình thì đứng bên cạnh không lẽ mình lại có hành xử quá đáng sao.
Nó vẫn đứng đấy dùng vốn tiếng Việt ít ỏi của nó mà rủa bà cả mình. Lát sau, lúc nó đi ngang qua bàn em, thật tình lúc ra đến bàn em chẳng để ý tới nó làm gì nữa, nó lại đấm em 1 phát, em thì chỉ thấy thóang cái gì đó ở mặt mình thì né ngay, thế là cú đấm chỉ xượt vào vai. Nó tiếp tục đi, và ra hiệu thách thức em ra đấm nhau với hắn. Các bác nghĩ sao, chứ em giữa foodcourt đông đúc, lại trước mặt thằng nhóc nhà mình mà lại thượng cẳng chân hạ cẳng tay với mấy thằng láu đó, em chỉ chỉ mặt nó cảnh cáo, chứ thực ra lúc đó lộn ruột, em đã nghĩ đến chuyên úp nồi lẫu đang sôi trước mặt em lên dầu nó rồi, nhưng kìm được, vì mọi người xung quanh.
Tức quá thế là em về mà không ăn nổi 1 cái gì cả.
Theo dõi bài của các bác từ đầu đến giờ, em cũng ý thức được là nên "lấy nhu chế cương" nhưng đến "nhu" như bác Tennis rồi mà thằng chó Nhật này vẫn còn "cương" thì đúng là phải cho nó biết thế nào là "Cương bác sĩ Cường" các bác nhỉ:mad:

Hạng B2
8/1/08
220
0
0

Câu chuyện của em đã xảy ra hơn 3 tháng rồi, nhưng mỗi lần nghĩ lại tới nó là tức nghẹn cả họng, các bác ơi. Điều đó có nghĩa gặp trường hợp như thế này rất khó nuốt trôi và dễ dàng ra khỏi tâm trí của mình được.
Em nhịn được vì lúc đó nghĩ là không lẽ mình lại hành xử kiểu lưu manh như nó, rồi sự việc dẫn đến đâu, với lại sự việc lại xảy ra ở nơi rất văn hóa, các gia đình đều dẫn vợ con đi shopping vào cuối tuần ở các trung tâm mua sắm mà, chứ ở quán nhậu bên ngòai, thì thú thật thằng chó nhật đó đi chợ sớm rồi, Chợ Rẫy đấy các bác.
Có điều để tìm ra cách dạy cho nó cách hành xử có văn hóa nói riêng và cách hành xử cho công dân bậc 2 đang sinh hoạt tại VN đừng có hành động thái quá trong những trường hợp như em nói chung, thì em chưa biết làm sao cả, chính vì điều này nó làm em ức chế và vẫn thấy tức nghẹn luôn.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Em không cổ xúy cho đánh nhau nên nếu gặp trường hợp như vậy em gọi bảo vệ, tìm người làm chứng, cho nó cái biên bản, nó không ký kệ nó, miễn sao biết nó tên là gì, số passport hay ID gì ấy, sau đó em sẽ gửi thư cho lãnh sự quán nó (Nếu có kèm biên bản và chữ ký của nhân chứng thì tốt), chẳng cần biết kết quả thế nào nhưng em nghĩ nước ngoài họ rất nghiêm túc và muốn giữ thể diện quốc gia, biết đâu họ sẽ cho tên này vào sổ đen, nhiều người làm như vậy thì chắc thằng này khó xin việc làm tốt rồi (lý lịch có vết mà).

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

Khâm phục bác công tác tại địa đạo Củ Chi quá

Trích đoạn: hcmvungtau

Khâm phục khả năng chịu đựng của bác CapnTennis Fan. Đây cũng là một hành động chứng tỏ bác hành xử cao hơn thằng đó mấy bậc rồi. Không phải tất cả bọn nước ngoài đều tốt và có văn hóa như nhau đâu Bác. Có những thằng trong số đó vẫn look down người VN chúng ta. bề ngoài có vẽ là vui vẽ đấy nhưng trong lòng nó lại khác.

Đối với em thì có thể cãi hay chửi nhau nếu quá bức xúc nhưng tên nào mà dám "fuck you, Vietnam" thì có lẽ em không thể nào chịu nỗi đâu. Làm sao mà im khi nó dám động đến cả một dân tộc kia chứ.
Hành động như Bác Cương có lẽ cũng đủ cho nó khiếp rồi nhưng nếu chẳng may anh em trong OS mà gặp tên này với lời lẽ đó thì có lẽ phải cho nó biết cách cư xử một chút.

có lần đi tham quan Địa Đạo Củ Chi, một tên nước ngoài cứ nói là Vn nói xạo và làm trò mèo chứ làm sao mà dám đánh thằng Mỹ bằng tay. Nó hỏi có ai dám thử với nó không ?(tên này học võ nên mới dám nói thế). Thế là Bác thuyết trình tại Địa Đạo (cỡ 55 - 60t) đứng ra bảo tên này đừng nói như thế. Hắn cười đểu và nói khích thêm. Thế là Bác này bước ra nói nếu muốn thì hãy thử với Bác. Mọi người sửng sốt vì lo cho Bác. Bác rất tự tin và kêu mọi người làm chứng. Cuộc so tài bắt đầu và tên này ra những đòn rất hiểm nhưng Bác già đều tránh né rất nhanh nhẹn. Đến khi tên này ra một đòn chí tử thì bác già không nhịn nữa và cho một cái đấm vào mang tai. Tên Tây to đùng ngã một cái rật, nằm im ru tưởng chết. Bác ấy bấm vào nhân trung của hắn cho hắn tỉnh lại và hắn lầm lũi chui vào toilet. Hỏi ra mới biết bác này là cựu đặt công về hưu :D

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Có 1 đặc điểm là, người nước ngoài làm quen rất nhanh với những gì là phi chuẩn, vì bản tính thực dụng, họ còn vi phạm thường xuyên và ở mức độ cao hơn chúng ta, do đó, rất nên cẩn thận với các chú Tây "hoà nhập" nhanh.

Chi Hội Phó TDTT
27/2/08
3.708
1
38
51
HCM

Các bác ạ, hầu như ai cũng có sẵn máu nóng trong người nên đọc bài này ở đây tất cả đều sôi sùng sục, những chuyện thế này xảy ra trên đường dễ dẫn đến xô xát với bất kỳ bác nào khi nóng giận thiếu kiềm chế (cũng như em nếu gặp thế này thì phải cho chú mắt xanh kia ngậm 1 chiếc giày vào mồm). Nhưng vấn đề là một khi mình đã phê phán kịch liệt cái trò thiếu văn hóa đó, một khi đã bình tâm bàn bạc cân nhắc thiệt hơn thì hành động vũ lực không thể coi là giải pháp tốt được. Các bác cố gắng hạ hỏa 1 tí đi ạ :D, cứ nghĩ đến những người thân yêu trong gia đình mình hay đưa baby của các bác đi chơi cho nhẹ người,

Nếu cần làm 1 việc gì đó thì em thấy ý của bác koonjang là hợp lý nhất, tất cả chúng ta cùng lên tiếng sẽ góp phần hạn chế được hành vi vô văn hoá của chú Tây kia. Các bád cùng làm thì em xin góp 1 tay nhé!

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53

Nói thật, nếu vào tay em... em cho thằng này ăn tiết canh roài!!!
Kinh nghiệm cho thấy mấy ông ẻm Tây này chỉ hăng tiết dê bên ngoài thôi, còn khi mình xung lên thì nó cũng chỉ là con tép thôi các bác ợ.
Em chứng kiến 2 vụ:
- 1 vụ thằng bạn cầm cây gậy Bi-da quật một thằng da trắng xăm trổ đầy mình - không biết thằng này gãy mấy cái răng mà thấy nó ôm miệng đỏ lòm chạy té cò không dám quay đầu lại (hỏi ra thì biết thằng ôn này quay lại "f**k" thằng bạn em vì nó nhỡ tay chọc cây gậy vào mông thằng đó!!)
- 1 vụ hội đồng một thằng người Mẽo can tội dám chửi dân VN là "ngu" khi em còn ở ngoài giàn khoan - thằng này bị ăn mấy ống thép Phi 25 vào chân, tay, bụng... và không dám ở lại giàn nữa, xin về bờ với lý do "đau mắt"!!

Dân mình hay mắc bệnh "sợ Tây" các bác ạ. Mình phải cho nó biết nó đang ở đâu và ai là chủ chứ!!
Em đọc cái thớt này của các bác em thấy nóng mặt lắm rồi đấy ạ!!
Các bác tính tiếp thế nào thì hú em phát nhé!
:mad:

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Đánh nhau với tây sướng hung các bác à! ngày trước khi học ở nước ngoài tụi em cũng hay choảng nhau với tụi này lắm vì nó xúc phạm đến VN mình. Mà cũng có lúc mình bị đau nhưng miễn là chiến với chúng nó là được để chứng tỏ mình yêu tổ quốc mình...
Bon em cũng hay chơi hội đồng lại có mấy ông bạn Cu ba hễ thấy VN chiến là nó cùng chiến, mỗi tội khi police đến thì ta rút gọn còn mấy bạn Cuba đứng chịu trận thay...
giờ thì bận yêu nhiều cái khác nữa nhưng nó chộc vào thì vẫn còn tý máu!

Status
Không mở trả lời sau này.