Luật Giao Thông Căm phẫn

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
26/12/06
136
0
16
RE: Căm phẫn

Trích đoạn: hnhcuong
quote:

Trích đoạn: COSA

chẳng cần pháp luật với thằng này làm chi mất công! thằng khoai tây này nó láo... các bác cứ tưởng tượng mình đang ở TQ, ra đường đụng xe có bao giờ dám nói " Fck U china" k? loại này cứ 1/2 cục gạch vào đầu là xong thôi!
lại nói chuyện tự ái dân tộc: thời em đi học có thằng miên, chẳng biết con bộ trưởng, thứ trưởng gì bên đó, nhưng vàng đeo đỏ người, cúp 81 kim vàng giọt lệ long lanh, lỡ miệng nói "gái VN rẻ nhẩy" thế mà bị trùm mền đánh mềm người, lỗ mũi ăn trầu, mắt như gấu trúc... mà chỉ dám nói ngã xe, ...sau chuyện đó cu cậu cứ là uốn lưỡi 7 lần mới dám phát biểu...

Vụ này em có bít! Bác COSA học ĐH Nông Lâm à?
Dạ không bác cuong ah! em học trong Tp, nhưng hồi ấy có cô bạn gái học Đh Ngân hàng, nên cuối tuần hay "cuốc lừa" qua Thủ đức chơi!.... vụ này cũng nổi tiếng (khoảng năm 90 -91) được "chị em " truyền miệng như chuyện ngụ ngôn ... he he ...

Hạng D
14/5/08
2.538
21.800
113

Mình xin đề xuất giải pháp thế này. Chúng ta thực hiện theo thứ tự nhé

1. Để đảm bảo lẽ phải thuộc về anh em OS, mình đề nghị bạn chủ thớt copy/sao lại biên bản của công an phường.
2. Sau khi có bản sao biên bản này, chúng ta sẽ cần tên đầy đủ của thằng này. Có thể có tên và số passport của nó trong biên bản
3. Với thời buổi internet và Google thế này thì việc tìm ra địa chỉ cty nó làm việc rất dể
4. Anh em OS soạn một bản "cáo trạng" đanh thép bằng tíêng Anh lên án hành động sỉ nhục quốc thể của thằng mất dạy này, sau đó luân phiên fax đến cty nó, mỗi anh em fax khoảng 2 bản, cần 100 anh em tình nguyện, chúng ta có thể dùng máy fax ở cty hoặc nếu ngại thì ra bưu điện.
5. TUYỆT ĐỐI KHÔNG dùng vũ lực, KHÔNG manh động, KHÔNG vi phạm pháp luật VN. Thật dể dàng để hạ đo ván thằng này, xin nó tí huyết thì rất dể nhưng cái chúng ta cần là TIẾNG VANG trong cộng đồng nguời nước ngoài tại VN, cái chúng ta cần là sự sợ hãi của những thằng tương tự thằng này mỗi khi có những hành động/lời nói coi thường đất nước chúng ta. Nếu 100 anh em đồng lòng làm thế nó sẽ thấy sự nghiêm trọng của vấn đề và cảm thấy sợ hãi mỗi khi ra đường, có thể nó phải cuốn xéo khỏi VN. Đó chính là cái chúng ta cần

Mình tin là cách của mình đơn giản mà hiệu quả, tránh các thủ tục kiện tụng mất thời gian, không dùng vũ lực. Kết quả cuối cùng chúng ta cần là TIẾNG VANG để cảnh cáo những thằng tương tự thằng này.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: hnhcuong

chẳng cần pháp luật với thằng này làm chi mất công! thằng khoai tây này nó láo... các bác cứ tưởng tượng mình đang ở TQ, ra đường đụng xe có bao giờ dám nói " Fck U china" k? loại này cứ 1/2 cục gạch vào đầu là xong thôi!
lại nói chuyện tự ái dân tộc: thời em đi học có thằng miên, chẳng biết con bộ trưởng, thứ trưởng gì bên đó, nhưng vàng đeo đỏ người, cúp 81 kim vàng giọt lệ long lanh, lỡ miệng nói "gái VN rẻ nhẩy" thế mà bị trùm mền đánh mềm người, lỗ mũi ăn trầu, mắt như gấu trúc... mà chỉ dám nói ngã xe, ...sau chuyện đó cu cậu cứ là uốn lưỡi 7 lần mới dám phát biểu...

Vụ này em có bít! Bác COSA học ĐH Nông Lâm à?
Dạ không bác cuong ah! em học trong Tp, nhưng hồi ấy có cô bạn gái học Đh Ngân hàng, nên cuối tuần hay "cuốc lừa" qua Thủ đức chơi!.... vụ này cũng nổi tiếng (khoảng năm 90 -91) được "chị em " truyền miệng như chuyện ngụ ngôn ... he he ...
Nếu đúng các bác đề cập đến vụ 1990 (tháng 4/1990) thì nghiêm trọng hơn cả trăm lần, vụ náo loạn là kinh hoàng.Chính xác thì kg phải xảy ra trong KTX ĐH Nông Lâm, mà là KTX Trung Tâm gồm có SV năm 1 các trường Tổng hợp, SPKT...(Lúc đó tôi gần hết năm 3)
Nó kg phải nói mồm mà viết hẳn lên bảng thông báo của KTX rằng "Ở VN cái gì cũng đắt, chỉ có con gái là rẻ...".Hậu quả là một vụ ẩu đả vô tiền khoáng hậu kéo dài từ giữa trưa đến sáng hôm sau...Sau đó thì mấy ông bạn Cam được chuyển về 1 nơi khác cũng ở Thủ Đức.Còn SV người Việt ở các trường, nếu bị bắt tại trận hoặc bị ghi hình đều bị đuổi học, một số bị xử lý nặng hơn thì tôi kg được biết.
Nói lan man tí thì thời điểm đó dĩ nhiên mọi người vì phẫn uất mà có hành động tự phát và kg thể làm khác.Tuy nhiên nguyên nhân sâu xa thì..."có ở trong chăn mới biết chăn có rận...".Tại thời điểm đó hầu hết SV ta rất nghèo, đời sổng bèo nhèo...trong khi hầu hết mấy anh bạn kia thì "nhưng vàng đeo đỏ người, cúp 81 kim vàng giọt lệ long lanh" chỉ là hàng thường, hàng hiệu thì phải là vàng thỏi cần thì ghé SJC cắt 1 khúc mà bán.Và phải nói thẳng là một thiểu số SV chính quy phái đẹp đã...bị hút bởi "ánh kim", và là chuyện xảy ra ở tất cả các trường lúc đó.
P/S : COSA ơi, dù gì thì bác cũng kg nên gọi bằng cái từ bôi đen trên kia nhé!

Hạng D
14/5/08
2.538
21.800
113

Trích đoạn: koonjang

1. Để đảm bảo lẽ phải thuộc về anh em OS, mình đề nghị bạn chủ thớt copy/sao lại biên bản của công an phường.
2. Sau khi có bản sao biên bản này, chúng ta sẽ cần tên đầy đủ của thằng này. Có thể có tên và số passport của nó trong biên bản
3. Với thời buổi internet và Google thế này thì việc tìm ra địa chỉ cty nó làm việc rất dể
4. Anh em OS soạn một bản "cáo trạng" đanh thép bằng tíêng Anh lên án hành động sỉ nhục quốc thể của thằng mất dạy này, sau đó luân phiên fax đến cty nó, mỗi anh em fax khoảng 2 bản, cần 100 anh em tình nguyện, chúng ta có thể dùng máy fax ở cty hoặc nếu ngại thì ra bưu điện.
5. TUYỆT ĐỐI KHÔNG dùng vũ lực, KHÔNG vi phạm pháp luật VN. Thật dể dàng để hạ đo ván thằng này, xin nó tí huyết thì rất dể nhưng cái chúng ta cần là TIẾNG VANG trong cộng đồng nguời nước ngoài tại VN, cái chúng ta cần là sự sợ hãi của những thằng tương tự thằng này mỗi khi có những hành động/lời nói coi thường đất nước chúng ta. Nếu 100 anh em đồng lòng làm thế nó sẽ thấy sự nghiêm trọng của vấn đề và cảm thấy sợ hãi mỗi khi ra đường, có thể nó phải cuốn xéo khỏi VN. Đó chính là cái chúng ta cần

Mình tin là cách của mình đơn giản mà hiệu quả, tránh các thủ tục kiện tụng mất thời gian, không dùng vũ lực. Kết quả cuối cùng chúng ta cần là TIẾNG VANG để cảnh cáo những thằng tương tự thằng này.

Mình muốn nói thêm 1 chút,

Sau khi bước 1 đã hoàn thành thì mình đề nghị mọi người :

+ Không bàn ra
+ Không bình luận kiểu "Một câu nhịn, chín câu lành" hay câu gì đó tương tự.
+ Mình sẽ đưa thông tin lên những diễn đàn để có tíêng nói đồng lòng của thanh niên VN.

CHẲNG LẼ CHỊU NHỤC MÃI ???

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Cách làm của bác Koonjang khá bài bản, em ủng hộ và xin làm 1 chân fax, tất nhiên đây là chuyện cá nhân, nên chúng ta nên dùng fax cá nhân, không nên dùng fax công ty, không hay, tốt nhất là ra bưu điện. Nếu biết số máy di động của nó thì hay nhỉ, cho nó khỏi ngủ luôn.

Hạng B2
3/3/08
125
0
16
HCMC

Trích đoạn: koonjang

3...
4...
5. TUYỆT ĐỐI KHÔNG dùng vũ lực, KHÔNG manh động, KHÔNG vi phạm pháp luật VN. Thật dể dàng để hạ đo ván thằng này, xin nó tí huyết thì rất dể nhưng cái chúng ta cần là TIẾNG VANG trong cộng đồng nguời nước ngoài tại VN, cái chúng ta cần là sự sợ hãi của những thằng tương tự thằng này mỗi khi có những hành động/lời nói coi thường đất nước chúng ta. Nếu 100 anh em đồng lòng làm thế nó sẽ thấy sự nghiêm trọng của vấn đề và cảm thấy sợ hãi mỗi khi ra đường, có thể nó phải cuốn xéo khỏi VN. Đó chính là cái chúng ta cần

ĐẤU TRANH PHẢI CÓ PHƯƠNG PHÁP
Kỳ 2: Lý luận về câu chữ
Như đã nói ở phần đầu về hai hướng dự trù xảy ra - vì lúc đó, và cho đến bây giờ, vẫn chưa biết được nội dung của cái biên bản từ CAP (mà có lẽ Bác hnhcuong phải có một bản sao)
Trên tinh thần hoàn toàn đồng tình với các bước mà Bác koonjang đề nghị...
Tuy nhiên, kẻ hèn Chiến Binh này muốn trình bày một "chiến lược" khác, cho chúng ta rộng đường tham khảo...
"Oạch" lại đổ thêm một ly nước cam rồi (hic, may mà không dùng cam trái, chứ không thì dơ tay làm sao mà typing tiếp đây!)
Trước nhất, như đã nói theo title, là "Lý luận về câu chữ..."
Có thể, mr.Tây-đuôi kia không dùng câu "F... Vietnam" - mà câu của hắn chỉ định cụ thể, chính xác vào cá nhân Bác hnhcuong "F... vietnamese"
Vấn đề sẽ có chiều hướng khác nhau, nhất là khi hắn vác vào chuyện này một LS riêng
Cho nên, cần phải khéo léo... theo hướng cho "cá vào trén" - tạo cho đối thủ một đường thoát... vào tử địa!

Bây giờ, triển khai dựa theo các bước của Bác koonjang:
1- như đã nói trên
2- như đã nói trên - nhưng ta chỉ cần trích xuất quốc tịch là đủ
3- Bác hnhcuong sẽ "đứng đơn" đề nghị đích danh mr.Tây-đuôi này phải đứng ra điều trần, đính chính về cách dùng từ của mình "xúc phạm dân tộc" hay "xúc phạm cá nhân"? - dựa vào phương tiện truyền thông để chuyển đề nghị này đến "nhà hắn", tức là cơ quan đại diện ngoại giao mẫu quốc của tên kia - tức là, coi như gửi thư theo hướng khiếu nại từ bạn đọc, hoặc bạn xem đài... để họ chuyển đến nơi cần thiết...
Bước này hoàn toàn thực hiện được với hai yếu tố cơ sở chắc chắc, là cái biên bản đã có kia, và ngay chính cái thớt này của cộng đồng OSers chúng ta (nên trong post trước em có đề nghị calm-down câu chữ là vậy)
4- Vì mục đích chúng ta là yêu cầu đương sự "nói lại cho rõ" - tức là "vô tình" ta cho hắn một hướng thoát, nhất là khi có sự trung gian đệm đỡ của cơ quan ngoại giao "phủ binh phủ..." - thì mr.Tây-đuôi kia sẽ phải chọn, hoặc được tư vấn chọn, hướng nhẹ nhàng là "em có lỡ F... vietnamese" - tức là chuyện bây giờ chỉ còn dính thẳng vào cá nhân Bác hnhcuong
Và như vậy, lời xin lỗi được qua trung gian "nhà hắn" chuyển tới cơ quan truyền thông ta, đến tai Bác hnhcuong - như là một chuyện nhỏ "thầm thì"! Nhưng mọi người đừng vội ấm ức...
5- như đã nói ở trên
Và được bổ sung thêm hiệu ứng kéo theo khác:
- Sự lên tiếng của cơ quan truyền thông sẽ được truyền đi khá xa, khá lâu và chắc là khá đủ để cho cơ quan chủ quản của mr.Tây-đuôi này áp dụng vài biện pháp warning cần thiết, đủ để cho hắn bị stress - chưa kể việc, cơ quan ngoại giao "nhà hắn", tùy tiếng vang lúc đó, mà bảo "thôi mày đừng qua bên VN nữa! mày làm rắc rối quá đó! ở nhà kiếm chuyện khác làm đi!"

Trong trường hợp, mọi chuyện hồi đáp từ hướng báo chí, ngoại giao như đã nói trên... chưa đủ làm hài lòng của chúng ta, thì chỉ cần, cái biên bản CAP ấy và cái công văn phúc đáp từ cq ngoại giao, ta sẽ chuyển đến cơ quan XNC của ta, và coi như, vì lý do có vấn đề "kiến nghị tập thể như thế này", nên "đôi khi" sẽ thật "vui lòng" nhả nhặn từ chối tái đáo hạn visa của hắn và như vậy đối với hắn "mùa xuân không trở lại" thật rồi!
Đưa ra cái kế hoạch này, em có thể đảm được nhiều vị trí trong đó!
Hy vọng chỉ còn chờ bật đèn xanh nữa thôi...

Hạng B2
26/12/06
136
0
16

Cảm ơn bác Cận giúp em, em cũng không có ý phân biệt chủng tộc!
Có 1 điều em muốn nói ở đây là mình đang bị thua trên chính sân nhà, Pháp luật lại chưa đủ tính răn đe để xử lý nhưng vụ việc như trường hợp trên... không nói đâu xa Singapore sẵn sàng cho du khách ăn roi nếu phạm luật chúng nó, Thái lan bắt bỏ tù khách NN vì dám xúc phạm nhà vua... tất cả những việc trên đăng ầm ầm trên các báo nhưng du lịch chúng nó có ảnh hưởng gì đâu... thế nhưng những vụ việc người NN gây rối và xúc phạm ở VN, em chưa thấy 1 vụ nào được xử lý 1 cách thích đáng, ngay cả vụ lùm xùm nhất là vài ku "củ sâm" bắt công nhân mình nằm ra đánh đòn, dâm ô công nhân nữ... nặng nhất cũng chỉ là trục xuất... chính vì mình hơi có quan niệm sai lầm sợ ảnh hưởng môi trường du lịch, đầu tư nên khi xử lý các vụ này, thường là nhẹ tay và cho qua ... mình không tôn trọng mình thì bị chúng nó coi thường cũng là điều dễ hiểu!

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

em thấy chuyện ko có gì các bác làm ghê quá ....nó đã bị ra công an lập biên bản và xử lý rồi còn gì ....!!...luật pháp nó có lỗ hổng ..các bác có bàn tới bàn lui cũng ko thay đổi được bộ luật đâu ...khổ lắm !!...thôi chấm dứt vấn đề ổ đây và ai gặp trường hợp này thì tự xử ..tùy cơ ứng biến ..,bạt tai 2-3 cái là okie rồi ..!!..còn ko thì phun 1 bãi nước bọt vào mặt nó và bỏ đi ...

Hạng D

Thằng tây này oan trái rùi , dám gây ân oán giang hồ với OS à , sau lần này ra đường thì chịu khó mua cái rọ mõm chó mà đeo vào , không chẳng may gặp mấy bác trên OS nhớ mặt oánh cho vỡ toang mõm ra thì khổ , đúng là chó chết tại miệng . Hoan hô bác Cương

Status
Không mở trả lời sau này.