Luật Giao Thông Căm phẫn

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
18/5/08
7
0
1
RE: Căm phẫn

Em mà thấy thằng này ngoài đường là
chít mịa nó luôn.

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Các bác cứ làm tới đi - em ủg hộ tất cả các chân các tay này.
Người ta cũng nói "hổ không gầm người ta cũng bảo là mèo" thôi.

Em ko có ý bảo mình hổ báo cáo chồn gì đâu nhé nhưng mà Tây/Tàu mà mất v/hóa là ko có được. Nhập gia phải tùy tục chứ.:mad::mad::mad:

Hạng D
25/11/07
2.122
64.193
113
Viện Nghiên Cứu

Chẳng nói gì Tây, dân VN mình bây giờ cũng thế các bác ạ! Hôm nọ tôi đang dừng xe vì đường kẹt, có tay thanh niên chở con nhỏ bằng xe máy đằng sau cứ bóp còi inh ỏi! Tôi bực quá quay lại hỏi bộ khôngthấy đường kẹt hay sao mà cứ bóp còi! Nó nhìn tôi rồi văng tục: con c", tôi định nhảy xuống túm cổ cho nó một trận nhưng nhìn thấy thằng bé chừng 2 tuổi ngồi trước xe nó nên thôi!
Đó chỉ là vấn đề giữa hai thằng VN, chuyện của bác còn liên quan đến cả một dân tộc! Nói hcung tôi ủng hộ việc dạy cho thằng Tây "hỗn" đó một bài học!

Hạng B2
8/1/08
220
0
0

Em chia sẽ với các bác về câu chuyện của em cũng là liên quan đến cách hành xử thiếu văn hóa của bọn nước ngòai.
Em vào gian bán shushi ở foodcourt trong Parkson, gọi shushi, lúc đó cũng có 1 thằng Nhật đứng bên, em gọi món ở 1 cô bán tại đó, nhưng món ấy hết rồi, không biết thế nào cô bán hàng cho thằng Nhật bên cạnh lại nhanh nhẩu quay sang em trả lời là hết món ấy rồi, và thật bất ngờ thằng con người nhật kia nóng máu vì cô bán hàng không tiếp nó hay sao ấy, giật chỏ vào hông em 1 cái cực đau. Bất ngờ và đau, thế là em túm cổ hắn ngay, cho nó 1 tràng chửi bằng tiếng anh, thì ra nó không rành tiếng anh mà cũng chỉ bập bẹ tiếng Việt, mà tiếng nhựt thì em chịu thua chỉ có mỗi từ "konichiwa". Tức không chịu nổi, em đi ra bàn, không đứng đó để mà đôi co nữa, vì đôi co thì cả 2 có hiểu gì đâu, với lại thằng nhóc nhà mình thì đứng bên cạnh không lẽ mình lại có hành xử quá đáng sao.
Nó vẫn đứng đấy dùng vốn tiếng Việt ít ỏi của nó mà rủa bà cả mình. Lát sau, lúc nó đi ngang qua bàn em, thật tình lúc ra đến bàn em chẳng để ý tới nó làm gì nữa, nó lại đấm em 1 phát, em thì chỉ thấy thóang cái gì đó ở mặt mình thì né ngay, thế là cú đấm chỉ xượt vào vai. Nó tiếp tục đi, và ra hiệu thách thức em ra đấm nhau với hắn. Các bác nghĩ sao, chứ em giữa foodcourt đông đúc, lại trước mặt thằng nhóc nhà mình mà lại thượng cẳng chân hạ cẳng tay với mấy thằng láu đó, em chỉ chỉ mặt nó cảnh cáo, chứ thực ra lúc đó lộn ruột, em đã nghĩ đến chuyên úp nồi lẫu đang sôi trước mặt em lên dầu nó rồi, nhưng kìm được, vì mọi người xung quanh.
Tức quá thế là em về mà không ăn nổi 1 cái gì cả.

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Vậy mà bác nhịn được. Hay thật !
Nói nhỏ với bà cả "em dắt con ra ngoài trước". Tha hồ mà..$%%$%&^&^&##$ :D

19/2/08
2.384
515
113
53

- Đọc từ đầu đến đây có quá nhiều ngừoi xúi hãy xử đi, hãy đánh đi=> hành động này mang đi so sách với mr.Tay kia thì có gì khác nhau không?
- Người VN chúng ta về chạy xe thì ai cũng bíet rồi đấy, đa số ý thức kém quá, còn tệ hơn nữa cái trò nhổ nước bọt => thiệt là khủng khiếp

Cuối cùng hoan hô hành động của bác Cương, tây hay ta gì cũng có loại này loại kia thôi bác à, nhưng tốt nhất không nên nghe lời xúi dại hành xử theo kiểu giang hồ, vì tất cả bác là ngừoi gánh hết, người VN có truyền thống đổ tránh nhiệm cho nhau, đến khi bác làm gì xảy ra chuyện ko có ma nào đến đứng gần đâu, hơn thế nữa bác đã từng có mẫu thuẩn với mr.tay kia rồi, bây giờ nó có chuyện gì nghi ngờ sẽ dzồn về bác á....dù gì bác cũng đã hạ họa được ít nhiều...thôi bỏ qua hén

Status
Không mở trả lời sau này.