Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Em đang nghĩ đến bình xịt hơi cay. Nhỏ gọn, bất ngờ, không có tính sát thương nhưng vẫn đảm bảo giành thế chủ động.

Tình huống mà em đang băn khoăn là dựa trên kinh nghiệm thực tế của bản thân. Em bị một lần, 1 ông chở con nhỏ nhưng vẫn cố lấn (nhích) để quay đầu trước mũi xe em, trong lúc kẹt xe. Hậu quả là em lăn bánh trước qua bàn chân lão. Em chủ động xin lỗi luôn, nhưng khi đi ngang qua kính bên tài vẫn phang 1 cú vào kính xe em. Em xót xe, điên kinh khủng luôn nhưng vì đang chở vợ con nên cố gắng hít thở đều (dù biết chiến đấu chắc mình cũng chẳng ăn nổi, nhưng lúc điên thì khó nghĩ sáng suốt lắm).
Về sau nghĩ lại, lúc đó kính mà vỡ thì mình sẽ rất khó. Băn khoăn nghĩ ngợi không biết có nên mua và thủ sẵn chai xịt hơi cay không.
Nói thật là hay nhất ngồi im trong xe cho an toàn D ơi, nếu e cầm bất cứ công cụ nào trên tay mà bước xuống xe đôi co là tạo điều kiện cho đám hùa theo và cả bọn đạo chích có cơ hội, nhịn đi e. Hy hữu lắm mới có người hiểu cho ngừoi ngồi trên 4 bánh, xã hội bây giờ là vậy

Hạng B2
27/11/15
112
46
28
39
View attachment 402842
Tối 3/1/2016 em đi đường gặp hổ báo các bác ạ, em sợ....nên nhường nhịn xin lỗi là tốt nhất. Có đoạn camera hành trình post lên đây cho các bác xem và đánh giá văn hoá giao thông hiện nay như thế nào, xe máy hình như biển số tỉnh, phát nản các bác ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Thiet tinh ngang nguoc qua cac bac a .. roi se co ngay thien loi se xem xet no....

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
18/4/16
25
17
3
51
View attachment 402842
Tối 3/1/2016 em đi đường gặp hổ báo các bác ạ, em sợ....nên nhường nhịn xin lỗi là tốt nhất. Có đoạn camera hành trình post lên đây cho các bác xem và đánh giá văn hoá giao thông hiện nay như thế nào, xe máy hình như biển số tỉnh, phát nản các bác ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Good , Chủ thớt nhịn rất hay ..... Vậy mà qua chuyện
Gặp mính kh biết sao nữa ...

• Like
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
16/5/16
28
20
3
37
đa số người đi xe máy có biết luật gì đâu, họ có biết họ lấn tuyến đâu, họ nghĩ xe oto luôn luôn có nghĩa vụ nhường cho xe máy, cứ xin lỗi cho lành, 1 điều nhịn chín điều lành

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Em đang nghĩ đến bình xịt hơi cay. Nhỏ gọn, bất ngờ, không có tính sát thương nhưng vẫn đảm bảo giành thế chủ động.

Tình huống mà em đang băn khoăn là dựa trên kinh nghiệm thực tế của bản thân. Em bị một lần, 1 ông chở con nhỏ nhưng vẫn cố lấn (nhích) để quay đầu trước mũi xe em, trong lúc kẹt xe. Hậu quả là em lăn bánh trước qua bàn chân lão. Em chủ động xin lỗi luôn, nhưng khi đi ngang qua kính bên tài vẫn phang 1 cú vào kính xe em. Em xót xe, điên kinh khủng luôn nhưng vì đang chở vợ con nên cố gắng hít thở đều (dù biết chiến đấu chắc mình cũng chẳng ăn nổi, nhưng lúc điên thì khó nghĩ sáng suốt lắm).
Về sau nghĩ lại, lúc đó kính mà vỡ thì mình sẽ rất khó. Băn khoăn nghĩ ngợi không biết có nên mua và thủ sẵn chai xịt hơi cay không.

Mấy cái chai đó tuy gọn , nhưng mà dễ bị CA hỏi thăm nếu xui , chi bằng bác thủ chai xịt muỗi / sơn - Rẻ mà công hiệu lắm à nhe ! Vào mặt cũng tối thui luôn , mà CA cũng chả rớ được bác , có gì nói bị đe dọa nên có chai xịt mới mua đem ra xài thử - Hé Hé , mà thủ trong xe chỉ sợ để ngoài nắng nó làm cái rầm 1 phát chắc khỏi cần ra đường ADV đổi màu nội thất ! :3dcuoigif:
P/S : Sẵn kể bác chơi hồi mình còn trẻ trâu khoác áo HS PTTH , đi AB trong cốp thủ quả ổ khóa + Dây xích => Ra đòn chậm nhưng trúng phát chỉ có rạn sọ ... Thấy cái này nguy hiểm quá nên thôi vì biết đâu mình nóng quá gây án mạng lại khổ bản thân & GĐ , đổi qua thủ mấy thể loại chai xịt muỗi đó , để được thời gian thì có gấu , gấu nói anh để vậy đụng chuyện lấy ra được chắc cũng no đòn rồi ! Thế thôi mình dẹp hết luôn - Tu tâm dưỡng tính chạy từ tốn , đụng chuyện cứ xin lỗi trước cho chắc mặc dù cũng ấm ức lắm ... Tới giờ cũng phải 5 năm hơn rồi chưa gặp chuyện gì phải xuống xe giải quyết , chắc xui lắm mới gặp phải thứ bá dơ mất dạy hiếu chiến ! Lúc đó thì tùy cơ ứng biến vậy - Theo ông bà dạy thì trong 36 thế võ thì thế hay nhất là "Ù té quyền" vào nhà dân gần nhất:3dchoctuc:

Chỉnh sửa cuối: