Tập Lái
9/9/15
18
5
3
42
Phục bác, đúng là 1 điều nhịn 9 điều lành. Em học như bác thôi

Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
Các bác cho em hỏi cái.
Nhịn thì chuẩn rồi. Nóng máu thì không sứt đầu cũng mẻ trán.
Tuy nhiên có những thể loại rất hiếu chiến, hoặc xỉn, hoặc cố tình ăn vạ. Mình xin lỗi không giải quyết được vấn đề. Lúc đó nó cứ lao vào đập kính bên tài để tẩn mình.
Nếu gặp trường hợp như vậy tài xế sẽ rất bất lợi do đang ngồi trong xe, khó hành động do không gian hạn chế. Kể cả các bác có ống tuýp sắt mà nó không cho bác bước ra khỏi xe cứ thụi bác qua cửa kính bên tài (đã bể), thì tuýp cũng không thể vung lên được.
Vậy khí đó các bác xử lý thế nào?

Hạng C
16/10/10
922
1.088
93
49
Hồ Chí Minh
Các bác cho em hỏi cái.
Tuy nhiên có những thể loại rất hiếu chiến, hoặc xỉn, hoặc cố tình ăn vạ. Mình xin lỗi không giải quyết được vấn đề. Lúc đó nó cứ lao vào đập kính bên tài để tẩn mình.
Nếu gặp trường hợp như vậy tài xế sẽ rất bất lợi do đang ngồi trong xe, khó hành động do không gian hạn chế. Kể cả các bác có ống tuýp sắt mà nó không cho bác bước ra khỏi xe cứ thụi bác qua cửa kính bên tài (đã bể), thì tuýp cũng không thể vung lên được.
cứ mở của xe ra cho em,hé hé thôi và cứ ngồi đó, nó thò tay thò đầu vào các bác đóng cửa lại một cái có hổ báo cỡ nào cũng nhìn thấy một người thành mười người hết, sau đó các bác hãy bước xuống xe mà nện nó, trướcc khi nện nó nên nói với những người gần đó ( các bác xe ôm, bán nước ) là nó kiếm chuyên trước ( mình ngồi trên xe là nhịn rồi )

Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
Các bác cho em hỏi cái.
Bán ếch mua xe có cửa sổ trời chui ra xử noá nhen :3dcuoi:

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Các bác cho em hỏi cái.
roi điện cho nó gọn bá ạ, k thì hé kính xuống quăn cho nó ít bánh mì vậy. chứ nó đông quá làm sao lại. tay đôi thì còn có thể.... đông quá chắc e nhịn luôn cho lành

Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
Em đang nghĩ đến bình xịt hơi cay. Nhỏ gọn, bất ngờ, không có tính sát thương nhưng vẫn đảm bảo giành thế chủ động.

Tình huống mà em đang băn khoăn là dựa trên kinh nghiệm thực tế của bản thân. Em bị một lần, 1 ông chở con nhỏ nhưng vẫn cố lấn (nhích) để quay đầu trước mũi xe em, trong lúc kẹt xe. Hậu quả là em lăn bánh trước qua bàn chân lão. Em chủ động xin lỗi luôn, nhưng khi đi ngang qua kính bên tài vẫn phang 1 cú vào kính xe em. Em xót xe, điên kinh khủng luôn nhưng vì đang chở vợ con nên cố gắng hít thở đều (dù biết chiến đấu chắc mình cũng chẳng ăn nổi, nhưng lúc điên thì khó nghĩ sáng suốt lắm).
Về sau nghĩ lại, lúc đó kính mà vỡ thì mình sẽ rất khó. Băn khoăn nghĩ ngợi không biết có nên mua và thủ sẵn chai xịt hơi cay không.

• Like
Reactions: Jackie Huy