Hạng D
29/10/03
1.305
365
83
Vietnam
Đúng rồi bác kidrock. xe bác Benzo cùng model mới xe e, nen tốt nhất theo như bác kia tư vấn thì nên đem vo hãng cho kỹ thuật check cái nhông, sên xem có bị lệch gì chưa cho yên tam bác

Bác Thiện gara trong hẻm Phạm Hùng?

Hạng C
29/5/14
990
2.921
93
43
Ngày xưa em có con wave Tàu mẹ mua cho thời sv , em chạy 5-60 km mà em nó chưa phải thay thế bất cứ cái gì cho tới lúc em bán xe! Xe Mec xịn thế mà mới có 30.000 là đổ bệnh nặng vậy thì em nghĩ hãng phải chịu trách nhiệm thay thế miễn phí chứ các bác ?! Mà em thấy chi phí bảo trì , thay thế phụ tình xe Đức quá cao ?!

Hạng C
10/12/13
584
7.183
93
Không cần phải xe Đức đâu, e thấy xe Nhật cũng làm tiền service ghê lắm, dù giá phụ tùng hãng rẻ hơn xe Đức nhưng tùy đại lý họ hay bày vẽ ra thay nhiều phụ tùng hơn. Với cái tư duy của các cụ trên cao của nhà mình thì không có hy vọng xe ô tô chỉ là phương tiện di chuyển an toàn cho dân đâu, sẽ mãi là 1 tài sản lớn.
xe nhật em thấy chỉ có thay nhớt và vá vỏ, máy móc chẳng có gì mà đụng vô cả. 1 chiếc Camry chạy suốt từ 2006 đến nay 2016 mà vẫn êm ru.

Hạng B2
13/3/11
258
82
28
Pleiku
trtnews.wordpress.com
Minh thấy mn sao hay ghép nhưng từ như đẳng cấp này nọ với cái xe nhỉ! Cứ nghĩ chỉ những bạn trẻ dùng smartphone mới hay nói vậy. Còn chúng ta, đều đã trưởng thành, có thu nhập có thể gọi là cao trong xã hội này, đủ để tậu cái xe bảo vệ mình và gia đình, thiết nghĩ đừng nên có quan điểm như thanh niên mới lớn. Con người đẳng cấp hay ko ko tới từ cái xe hay bất kỳ vật ngoài thân nào. Hưởng thụ sự tiến bộ là nhu cầu chính đáng.

Hạng C
23/2/13
807
414
63
Cũng khổ cái chổ đó đó Bác......Bà dì của bạn kẹt tiền cầm sổ đỏ chính chủ gần 1500m2 đất vô Banks họ không cho vay,nhờ cô cò đi Mer S vô cũng sổ đó thì họ cho cô cò vay mấy ghê....Hình như tâm lý này ăn sâu vô "dòng máu lạc hồng" rùi hay sao á...hihihihi....

Hạng C
5/2/09
597
4.479
93
Cũng khổ cái chổ đó đó Bác......Bà dì của bạn kẹt tiền cầm sổ đỏ chính chủ gần 1500m2 đất vô Banks họ không cho vay,nhờ cô cò đi Mer S vô cũng sổ đó thì họ cho cô cò vay mấy ghê....Hình như tâm lý này ăn sâu vô "dòng máu lạc hồng" rùi hay sao á...hihihihi....
Cho vay chẳng phải vì Mer S bác ợ, vì người đi môi giới là cò thôi.
Em cũng chẳng đồng ý với bác Trăng cũ phía trên. Văn hoá xe hơi ở Việt Nam mới có nền móng ban đầu, mà Mer nó đã là đẳng cấp xe 4 bánh lâu nay rồi. Anh nào đi Mer chắc chắn anh giàu hơn em đang đi Mazda, vì em mà có tiền thì em cũng đi Mer cho nó an toàn.

Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
Nói rõ hơn để các bác hình dung. 2 cam nạp / xả được lai bằng 2 bánh răng, kết nối bằng xích. Đương nhiên về hình dung thì khi kéo bằng xích là sẽ có cảm giác không bền vì bào mòn cơ 2 bánh răng này. Thay, chính là thay 2 cụm bánh răng này kèm các phụ kiện liên quan.

Xe Mec Bim từ đời 2009-2010 đến nay đã khá ổn và rất ít hư vặt, ít lỗi vặt. Trước đây thì bệnh hư vặt là thường xuyên và chi phí cũng ở mức kinh hoàng. Có cậu bạn mua 1 em X5 chuyên nằm đường, mỗi lần vào hãng là được báo giá tầm 100 tr, hic! Cậu em mình trước chạy em C đời 2013, tay lái / thắng nặng chắc cũng cỡ xe tải, hải. Được cái vận hành đầm êm.

Nói chung than thì than, chứ chạy xe, nhất là các bác còn trẻ khi có điều kiện chả ai lại không lên đời xe Đức cho nó sướng. Thực tế test vài dòng lexus thì, ...thôi dù là xe ngon, chạy cũng không sướng. Trừ khi ngồi mấy em cỡ 570 hay LS 460 thì rất êm, yên tĩnh.