Thảo Luật Chung Căn hộ City Garden quận BT

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/4/11
888
11.429
93
Em không biết nhiều về khu căn hộ này nhưng biết khá rõ về chủ đầu tư của nó. Bác cứ xem dự án Horizon ở Trần Quang Khải thì biết. Nó ôm 80% của bác 7-8 năm như đã làm ở Horizon thì mệt lắm.

Công ty này nhiều dự án do khéo chia vốn tự có giữa các dự án, nhưng toàn bộ khoản đầu tư để triển khai dự án thì phải kêu gọi từ bên ngoài (chủ yếu cánh nước ngoài nhẹ dạ).

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Duc Huan nói:
Em không biết nhiều về khu căn hộ này nhưng biết khá rõ về chủ đầu tư của nó. Bác cứ xem dự án Horizon ở Trần Quang Khải thì biết. Nó ôm 80% của bác 7-8 năm như đã làm ở Horizon thì mệt lắm.

Công ty này nhiều dự án do khéo chia vốn tự có giữa các dự án, nhưng toàn bộ khoản đầu tư để triển khai dự án thì phải kêu gọi từ bên ngoài (chủ yếu cánh nước ngoài nhẹ dạ).

Bác Duc Huan nói đúng ghê ...
Hôm rồi gặp mấy người bạn bên Đức, hỏi cái City Garden này bọn tao đã góp vốn đáng kể, ko biết có tốt ko? Em trả lời: mày đã góp rồi thì giờ hỏi tao làm giề ? :D

Hạng B2
27/4/07
439
1.341
123
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Mua căn hộ thì cứ dự án nào đã hoàn thành rồi hẵng mua, xách giỏ vô ở luôn, thứ 1 là biết thực tế nó thế nào đ
[/font][font="arial,helvetica,sans-serif"]ể khỏi bị ăn bánh vẽ, thứ 2 là không bị rủi ro chủ đầu tư cù nhầy không giao nhà (Horizon của bác Fico hình như 5 năm rồi thì phải). Nếu vẫn thích dự án này bác bỏ tiền vô NH chờ khi nào nó hoàn thành hẵng mua, em không nghĩ là giá căn hộ sẽ lên quá mức lãi tiền gởi ngân hàng trong vòng 3 năm tới.[/font]

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
tuando nói:
Duc Huan nói:

Hôm rồi gặp mấy người bạn bên Đức, hỏi cái City Garden này bọn tao đã góp vốn đáng kể, ko biết có tốt ko? Em trả lời: mày đã góp rồi thì giờ hỏi tao làm giề ? :D

Em ghi câu này vào sổ để ai nhờ tư vấn thì trả lời:D Hay!

Hạng D
16/1/06
1.490
9.442
113
Refico chỉ mới làm vài dự án: Central point trên đường Nguyễn Văn Trỗi, Hồ Tràm Santuary,.. chứ không phải là FICO chủ đầu tư của Horizon Tower. Em mà biết FICO chắc bỏ chạy mất dép rùi. Em đang cân nhắc City Garden với dự án XI bên quận 2. Các Bác ném nhiều đá vào cho em tỉnh ra với.

Hạng B1
20/3/11
63
1
0
Thời điểm này bác nên mua cho dù là chung cư hay đất nền thì cũng nên tìm những dự án nào đã hoàn chỉnh hoặc sắp giao nhà cho nó lành bác ạ.

Hạng C
8/4/11
888
11.429
93
pho_bo_xao nói:
Refico chỉ mới làm vài dự án: Central point trên đường Nguyễn Văn Trỗi, Hồ Tràm Santuary,.. chứ không phải là FICO chủ đầu tư của Horizon Tower. Em mà biết FICO chắc bỏ chạy mất dép rùi. Em đang cân nhắc City Garden với dự án XI bên quận 2. Các Bác ném nhiều đá vào cho em tỉnh ra với.
Centre Point thì làm với Nguyên Vũ, Horizon thì là với Fico:

Lễ động thổ Dự án Horizon Tower (01/11/05)

Ngày 29/10, tại TP.HCM, đã diễn ra lễ động thổ Dự án Horizon Tower. Dự án gồm 277 căn hộ có diện tích từ 70 đến 149m2.

Đây là Dự án được TCty VLXD số 1 giao cho Công ty Địa ốc FICO thực hiện việc triển khai Dự án cùng với hai đối tác khác là Công ty cổ phần Sữa Việt Nam (Vinamilk) và Công ty cổ phần Tài trợ Địa ốc R.C (Refico). Dự án Horizon Tower có tổng vốn đầu tư khoảng 365 tỷ đồng. Dự kiến hoàn thành vào quý III/2007. Dự án được thiết kế theo tiêu chuẩn hiện đại bởi các Công ty nước ngoài để đảm bảo chất lượng của công trình. Sau khi bàn giao căn hộ, Công ty Chesterton Petty Vietnam (Anh) sẽ thực hiện việc quản lý toà nhà đảm bảo mức độ an ninh và tiện nghi cho tất cả cư dân.

(Nguồn tin: Báo Pháp luật Việt Nam, ngày 01/11/2005, tác giả: Nguyễn Trung)

Tập Lái
23/5/11
31
0
0
pho_bo_xao nói:
Nếu bác dư dả tiền thì làm thẳng thằng Xii luôn đi, tuy bên đó diện tích nó lớn nhưng được cái chất lượng xây dựng tốt, khu dân cư cũng đàng hoàng. Chứ bên City Garden, khu vực xung quanh ngay gần cầu Thị Nghè thấy lôm côm quá, nghe nói sau này sẽ mở rộng đường ra, nhưng chưa thấy có gì khả quan lắm.
Với lại 80% tiền như vậy thì bác quăng vô ngân hàng trong vòng một năm không chừng còn hời hơn.

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Em từng ở c/c Ngô Tất Tố gần 10 năm nên có biết chút ít về khu này nên có vài thông tin chia sẻ với bác.

Nếu City Garden đúng như những gì chủ đầu tư quảng cáo mà lại nằm ở khu Thị Nghè này thì chẳng khác gì "Hoa nhài mà đem cắm bãi cứt trâu". Khu này hồi trước rất phức tạp về thành phần dân cư. Từ khi giải toả khu ổ chuột để xây chung cư Ngô Tất Tố thì mức độ phức tạp mới giảm đi. Nếu bác chịu khó đi tham quan vào trong các hẻm của Ngô Tất Tố, Nguyễn Công Trứ... vào các buổi chiều tà (nghe lãng mạn quá). Bác sẽ thấy vài em gái hay lai gái đang ngồi trang điểm, chăm chút cho nhan sắc để khi màn đêm buông xuống thì... ra đứng 2 bên cầu Thị Nghè đón khách hehe... Hồi em còn ở đó, buổi sáng đi tập thể dục dưới đường thì phải cẩn thận kẻo dẫm phải kim tiêm (thật ra thì bây giờ vụ này đã giảm hẳn rồi).

Nằm trên đường Ngô Tất Tố hiện tại có 4 trường học: đại học Tôn Đức Thắng, cấp 2 Phú Mỹ, cấp 2 Cửu Long và 1 trường nữa nằm trong hẻm bên hông City Garden là trường bổ túc văn hoá của Sở LĐTBXH. Vì có 4 trường học nên mỗi khi vào giờ tan trường thì Ngô Tất Tố rất đông vui và tấp nập, vui nhất là khi gặp triều cường đó bác. Các dịch vụ kèm theo các trường học này thì bác biết rồi đó: cơm, phở, nhậu bình dân, photocopy, internet, cho thuê sách, truyện cũ v.v... lúc nào cũng đông khách. Học sinh cấp 2 Phú Mỹ lén qua bên c/c Ngô Tất Tố tụ tập uống cafe, hút thuốc hoài bác ơi (bác thấy các em nó mau trưởng thành ghê ko?).

Nói vậy chứ em từng sống ở đây lúc khốn khó, em thấy cũng bình thường thôi bác, an ninh bên trong c/c không đến nỗi nào. Hồi đó em mua căn hộ Ngô Tất Tố rẻ ùi à mà còn phải vay nợ đó. Chỉ sợ bác là đẳng cấp cao (mới vào ở City Garden - 70m2 mà thiết kế chỉ có 1 phòng ngủ thì theo em là cao cấp đó) thì lại không phù hợp. Em nói phóng đại tí, nếu ở khu City Garden như là ở thiên đường thì khi bước ra khỏi cổng khu căn hộ, bác sẽ gặp... trần gian. hehe...

Có điều lạc quan là tương lai đường Ngô Tất Tố sẽ khác vì hiện tại nó đã nối liền với cầu Thủ Thiêm và quy hoạch đường này sẽ mở rộng 24m và thông ra tới Xô Viết Nghệ Tĩnh, Điện Biên Phủ luôn. Không biết lúc đó xe tải từ ĐBP có lũ lượt theo đường này qua cầu Thủ Thiêm để đi quận 2, Cát Lái hay không thì em không dám chắc. Quy hoạch này anh Tài có phát biểu hồi lễ thông cầu Thủ Thiêm.

Thôi em không nói thêm nữa, chúc bác có lựa chọn đúng đắn!

Hạng C
8/4/11
888
11.429
93
tuando nói:

Cách làm của tụi này gần như là rập khuôn, đất đai thì thông thường dụ 1 anh nào đó trong nước bỏ ra, chi phí triển khai thì từ mấy ông nước ngoài nhẹ dạ (mà sao toàn thấy tư nhân). Tụi nó đứng giữa được cả tiếng lẫn miếng. Mấy chú nước ngoài góp vốn dự án trước giờ vẫn đang khóc tiếng ... Mán.

Status
Không mở trả lời sau này.