Thảo Luật Chung Căn hộ Petro Landmark quận 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/3/07
117
57
28
44
Hôm qua em vừa đi xem căn góc. Trước lúc đi xem cứ hi hửng nghĩ căn góc sẽ có 2 mặt view nhưng đến nơi thất vọng :
  • Căn góc phía hồi tường bê tông không có view gì cả, không có cửa sổ gì cả.(nên góc còn thua căn giữa)
  • Căn góc tính diện tính cả tường đó nên thực tế căn góc trên hợp đồng là 95,27m2 nhưng thực tế chỉ có 87,xxm2.(em có xem bản vẽ của anh giám sát luôn)
  • Em nghe nói Singaphore thiết kế nhưng thật sự chán vì: nhà không thông thoáng, không hút gió, Chỉ có một mặt kính cũng có thể mở cửa lùa sát trần nhà được nhưng mặt kia không có của sổ gì cả (nói tóm lại như kiểu cái hộp có một mặt có của lùa, mặt kia không có gì nên sẽ rất bí)
  • toilet tối om nếu không có điện
  • hành lang cũng tương đối bí (em nghĩ cũng phải bật điện sáng 24/24)
Để sống ở đây em nghĩ phải dùng điều hòa và bật điện

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/5/11
31
0
0
Em làm ở bên Imperia An Phú nhìn quá thấy bên đó làm cũng nhanh lắm, còn về chuyện phí quản lý thì ở đâu cũng vậy thôi, chỉ ký hợp đồng áp dụng cho năm đầu thôi, chứ không chỗ nào nó dám áp luôn đâu.
Ah, mà bác cho em hỏi giá đó bác mua là nó bán nhà thô hả, hay là có sơn tường lát gạch rồi?

Tập Lái
23/5/11
31
0
0
Khi nào bác rảnh ghé qua bên Imperia An Phú xem thử đi, bên đây thiết kế thóang lắm, đa số các căn hộ hai mặt bên trong và bên ngoài đều có cửa sổ nên rất thông thoáng, mà bây giờ bên đó chạy chương trình ưu đãi kinh dị luôn, giá gần bằng bên Petro mà điều kiện giao nhà thì đầy đủ hơn nhiều, có bàn bếp, kệ bếp, máy lạnh...đặc biệt có chỗ để xe rồi tiện ích bên dưới nhiều lắm, khỏi phải mất công đi bộ ra ngoài để mua đồ.

Hạng B2
25/9/10
340
12
18
50
lequangsang nói:
Hôm qua em vừa đi xem căn góc. Trước lúc đi xem cứ hi hửng nghĩ căn góc sẽ có 2 mặt view nhưng đến nơi thất vọng :
  • Căn góc phía hồi tường bê tông không có view gì cả, không có cửa sổ gì cả.(nên góc còn thua căn giữa)
  • Căn góc tính diện tính cả tường đó nên thực tế căn góc trên hợp đồng là 95,27m2 nhưng thực tế chỉ có 87,xxm2.(em có xem bản vẽ của anh giám sát luôn)
  • Em nghe nói Singaphore thiết kế nhưng thật sự chán vì: nhà không thông thoáng, không hút gió, Chỉ có một mặt kính cũng có thể mở cửa lùa sát trần nhà được nhưng mặt kia không có của sổ gì cả (nói tóm lại như kiểu cái hộp có một mặt có của lùa, mặt kia không có gì nên sẽ rất bí)
  • toilet tối om nếu không có điện
  • hành lang cũng tương đối bí (em nghĩ cũng phải bật điện sáng 24/24)
Để sống ở đây em nghĩ phải dùng điều hòa và bật điện
Mặt kính có cửa lùa thì kích thước cửa lùa ấy như thế nào hả bác

Hạng B2
6/4/11
134
0
0
hphuong.sgn nói:
Khi nào bác rảnh ghé qua bên Imperia An Phú xem thử đi, bên đây thiết kế thóang lắm, đa số các căn hộ hai mặt bên trong và bên ngoài đều có cửa sổ nên rất thông thoáng, mà bây giờ bên đó chạy chương trình ưu đãi kinh dị luôn, giá gần bằng bên Petro mà điều kiện giao nhà thì đầy đủ hơn nhiều, có bàn bếp, kệ bếp, máy lạnh...đặc biệt có chỗ để xe rồi tiện ích bên dưới nhiều lắm, khỏi phải mất công đi bộ ra ngoài để mua đồ.
Nếu được Bác PM dùm em cái chương trình ưu đãi của Imperia + thiết kế nhé, tks bác nhiều

Tập Lái
31/5/11
2
0
0
Dạ, tình hình là em cũng mới reg nick diễn đàn vì cái dự án này đây.
Em cũng định mua căn hộ A của PV landmark, mà thấy cái phí 12.000 ++ của nó mà thấy đau lòng quá. Em hỏi mấy sàn BDS thì mỗi bên lại trả lời một kiểu: bên thì bảo là chủ đầu tư chưa có trả lời chính thức, bên thì bảo là năm đầu thu vậy, sau điều chỉnh lại theo ý người dân :(
Chưa kể đến chuyện "sống trong công trường" như các bác nói nữa.
Bác nào có thể PM cho em dự án bên Imperial được không ạ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.516
113
www.phindeli.com
msrani nói:
Em cũng định mua căn hộ A của PV landmark, mà thấy cái phí 12.000 ++ của nó mà thấy đau lòng quá. Em hỏi mấy sàn BDS thì mỗi bên lại trả lời một kiểu: bên thì bảo là chủ đầu tư chưa có trả lời chính thức, bên thì bảo là năm đầu thu vậy, sau điều chỉnh lại theo ý người dân :(
Sự thật là thế này: phí năm đầu 12.000đ/m2, năm sau tăng theo ý CĐT :)

Tập Lái
31/5/11
2
0
0
tuando nói:
msrani nói:

Dạ, em cũng nghĩ như bác nên em thêm vào 2 dấu "+" đằng sau 12.000 ấy :( kiểu này thì em thôi PV landmark vậy.
Giờ lại đi kiếm dự án khác vậy :( (nhà em mua để ở nên mỗi người một ý, chỉ khổ người đi kiếm như em)

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
msrani nói:
tuando nói:
msrani nói:

Dạ, em cũng nghĩ như bác nên em thêm vào 2 dấu "+" đằng sau 12.000 ấy :( kiểu này thì em thôi PV landmark vậy.
Giờ lại đi kiếm dự án khác vậy :( (nhà em mua để ở nên mỗi người một ý, chỉ khổ người đi kiếm như em)

Dự án nào mà chả vậy bác lựa làm chi mất công. :D

Status
Không mở trả lời sau này.