Thảo Luật Chung Căn hộ Petro Landmark quận 2

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/4/11
134
0
0
tinhnhubagia nói:
Bác nào có thiết kế chi tiết của vách kính, cho em 1 phát nhá
Em cũng có cùng quan tâm như bác này. Lúc đầu em thích sự vuông vức của căn hộ, 1 bên vách từ PK, PN đều kính panorama, và chủ quan nghĩ là thiết kế chuẩn phải có cửa sổ thông thoáng. Nay nghe mấy bác nói cái sự thông gió ko phải là "mặc nhiên" làm em giật mình. Còn với cái toalet nằm ở phía vách tường bên trong nên tối, em đang nghĩ có khi nhờ các bác kts đập ra thay bằng vách kính kéo rèm cho nó thơ mộng...
Bác nào đã từng đi xem hoặc làm trong dự án này share thông tin giúp nhé! tks

Hạng D
2/3/11
2.439
31.202
113
msrani nói:
Dạ, tình hình là em cũng mới reg nick diễn đàn vì cái dự án này đây.
Em cũng định mua căn hộ A của PV landmark, mà thấy cái phí 12.000 ++ của nó mà thấy đau lòng quá. Em hỏi mấy sàn BDS thì mỗi bên lại trả lời một kiểu: bên thì bảo là chủ đầu tư chưa có trả lời chính thức, bên thì bảo là năm đầu thu vậy, sau điều chỉnh lại theo ý người dân :(
Chưa kể đến chuyện "sống trong công trường" như các bác nói nữa.
Bác nào có thể PM cho em dự án bên Imperial được không ạ.
Muốn phí quản lý rẻ thì bác phải mua mấy cái dân đang ở rồi đó. Theo tôi biết, PN có Botanic 5500, Q1 có CentralGarden 7500d/m2. Mấy cái đang xây toàn hàng hiệu nên mắc là phải, ăn chơi phải chịu tốn kém mừ!

Tập Lái
23/5/11
31
0
0
msrani nói:
Dạ, tình hình là em cũng mới reg nick diễn đàn vì cái dự án này đây.
Em cũng định mua căn hộ A của PV landmark, mà thấy cái phí 12.000 ++ của nó mà thấy đau lòng quá. Em hỏi mấy sàn BDS thì mỗi bên lại trả lời một kiểu: bên thì bảo là chủ đầu tư chưa có trả lời chính thức, bên thì bảo là năm đầu thu vậy, sau điều chỉnh lại theo ý người dân :(
Chưa kể đến chuyện "sống trong công trường" như các bác nói nữa.
Bác nào có thể PM cho em dự án bên Imperial được không ạ.
Bác cho em xin email đi em gửi vài cái cho..

Hạng B2
6/4/11
134
0
0
tinhnhubagia nói:
Căn hộ Petro Landmark quận 2

Cái này có phải ko các bác nhỉ?
Em đồ rằng 1 số hình trong brochure CDT cóp ở đâu qua í, ko phải design để xây thiệt đâu, ko biết bao giờ mới có nhà mẫu để thực địa nữa. Đành ngồi ngáp ruồi...đợi

VIP CARD MEMBER
7/5/09
213
2
18
44
Vừa rồi bác tinhnhubagia đã PM hỏi em về việc cửa sổ các căn hộ có mở được ko vì nghĩ em là designer của dự án này nhưng tiếc là ko phải bác ah. Dự án này do tư vấn nước ngoài là Công ty Campbell Shillinglaw and Partners của HK thiết nha nhé các bác. Thế mới biết vọng ngoại ko phải lúc nào cũng mang lại kết quả như mong muốn :D
Việc em làm ngày trước tại dự án chả liên quan gì tới thiết kế nhưng vừa rồi em đã hỏi bộ phận kỹ thuật rồi, cửa sổ sẽ được chia frame một phần kính chết và 1 phần là cửa sổ bật. Ko ai thiết kế nhà ở mà làm kính chết hết đâu ah.
Và cái brochure được thiết kế cực kỳ cẩu thả dưới đây đúng ko fai là hình ảnh thực của dự án đâu nhé các bác.
tinhnhubagia nói:
Căn hộ Petro Landmark quận 2

Cái này có phải ko các bác nhỉ?

Hạng B2
6/4/11
134
0
0
hi_arch nói:
Việc em làm ngày trước tại dự án chả liên quan gì tới thiết kế nhưng vừa rồi em đã hỏi bộ phận kỹ thuật rồi, cửa sổ sẽ được chia frame một phần kính chết và 1 phần là cửa sổ bật. Ko ai thiết kế nhà ở mà làm kính chết hết đâu ah.
Tin này của bác như "cơn mưa mùa hạ", làm em yên tâm phần nào... Tks bác nhìu nhìu nhé!

Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Tin mới nhận nè bà con:
Mua căn hộ trong thời gian từ 11/06 - 11/07 sẽ được tặng một tivi LCD 42"
Tin nóng hổi mới nhận lúc 16h chiều nay

Hạng B1
28/1/11
70
23
18
36
Phải ko bác em mới đặt cọc cách đây 2 ngày ko thấy sale nói gì hết vậy ???

Status
Không mở trả lời sau này.