Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Em mới mua con xe cả tỷ. Nhưng thằng bh éo làm gì mà ăn hơn 1 phần tranm/năm

em thề với các bác mua bh chỉ phí tiền cho đến khi …..

• Like
Reactions: Linh74
9/5/16
4.030
4.178
113
Bình Phước
Vào hãng mà làm. Xe mới luôn có bảo hiểm đính kèm. chỗ này hết 500k cho bảo hiểm, sau 2-3 ngày là xong. Ra ngoài gara giá rẽ nó làm sơn đểu, bột trét đểu thì đi thời gian lại xấu. Chỗ lõm đó thợ hãng họ hút ra được hết. cái này là bị nhỏ mà. không có gì phải xót.

9/5/16
4.030
4.178
113
Bình Phước
Bas de caisse , hoàn toàn không rẽ .... thay vì thay mới , vì mới .... cũng khá rẽ công thợ không vấn đề
View attachment 2706406 đây là một bộ phận ráp cùng với thân xe, có thể tháo và thay rất dể

Tuỳ vào các bác, chứ trét mastic qua cục lõm thì bửa nào đóng mở rớt ra cục ...xi măng thì mệt nha. Nếu trầy móp nhỏ thì còn trét chơi, còn lỏm nhiều thì nên thay nguyên thanh ... rất lợi
Bác xúi dại nha. cái chỗ đó mà thay thì phải xả mối hàn, nhúng điện ly lại nếu không muốn nó sét mối hàn nha. ở Việt Nam họ chỉ cần mấy cái keo nến là giựt ra lại rồi gò lại thôi. đơn giản chứ có gì phải hay thế.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Em mới mua con xe cả tỷ. Nhưng thằng bh éo làm gì mà ăn hơn 1 phần tranm/năm

em thề với các bác mua bh chỉ phí tiền cho đến khi …..
Cũng tuỳ, nếu bác nhắm 1 năm chạy đâm đụng va quẹt tiền sửa xe nhiều hơn tiền bảo hiểm kha khá thì mua BH.

Còn nói khả năng đâm nát con xe em nghĩ thấp lắm à, mua hoài có khi tiền mua BH còn nhiều hơn tiền sửa xe nữa

• Haha
Reactions: crabs
Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Cũng tuỳ, nếu bác nhắm 1 năm chạy đâm đụng va quẹt tiền sửa xe nhiều hơn tiền bảo hiểm kha khá thì mua BH.

Còn nói khả năng đâm nát con xe em nghĩ thấp lắm à, mua hoài có khi tiền mua BH còn nhiều hơn tiền sửa xe nữa
kinh nghiệm lái xe xì gòn hơn chục năm của mình là tiền sửa xe năm nào cũng hơn tiền bảo hiểm :D

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
kinh nghiệm lái xe xì gòn hơn chục năm của mình là tiền sửa xe năm nào cũng hơn tiền bảo hiểm :D
Em lái được vài năm, tiền BH lúc nào cũng gấp 5 lần tiền sửa xe...dù lái cũng kha khá nhiều mỗi năm, tầm 1.5k km/tháng dù chỉ lòng vòng SG là chủ yếu.

• Like
  • Haha
Reactions: btpaul and xlive
Hạng C
30/11/21
624
915
93
37
móp có xí mà sợ vậy bác, mua xe về để nó phục vụ mình chớ ko phải đi phục vụ nó:eek:, cầu toàn quá đâm ra khổ tâm :D

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
9/1/16
1.665
3.239
123
48
Sài Gòn
Em cũng chán cái bảo hiểm ở VN, lằng nhằng thấy sợ, chạy lòng vòng SG thì có khi chẳng cần bảo hiểm. Mà xe em thì gấu cũng hay chạy nên cắn răng mua bảo hiểm để mua cái yên tâm, mà tiền bảo hiểm lúc nào cũng nhiều hơn tiền sửa, lại phải lằng nhằng đợi chờ, chạy lòng vòng SG đa số bị phần sơn mà phần này thì em thích cứ vào hãng làm mặc dù là xe cỏ. Mấy chú BH thì lại không thích khách hàng đem xe vào hãng lắm, thích đem ra chỗ garage hơn. Mệt!!!!