Hạng F
29/10/16
11.560
22.046
113
Pháp
A ko ở vn
Ko biết gì về a Bình
A viết sai hoàn toàn
Mà a cứ bày đặt viết nhiều
A muốn lấy số à
1 -Đúng
2 - Khi cái nào hư thì một là sửa hay thay và cuối cùng là để đó chạy, mặc kệ nếu cảm thấy không cần
3 - Tôi chỉ viết là người thợ, người chủ xe sẽ chọn giải pháp nào hay nhất với kinh tế, chứ tôi không bao giờ nói đến cá nhân ai trong đây, garage nào dở hay mà.
4 - Lấy số để làm gì ? ăn ? hay được tiền ? hay được ủng hộ thành tổng thống ? chủ tịch ?
5 - Bài viết hỏi thì có nhiều ý kiến , có sao đâu ?nếu như đề nghị của tôi là thay sai thì đâu có sao, vì ở VN có thể nhân công rẽ ...dể hiểu.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.330
113
1 -Đúng
2 - Khi cái nào hư thì một là sửa hay thay và cuối cùng là để đó chạy, mặc kệ nếu cảm thấy không cần
3 - Tôi chỉ viết là người thợ, người chủ xe sẽ chọn giải pháp nào hay nhất với kinh tế, chứ tôi không bao giờ nói đến cá nhân ai trong đây, garage nào dở hay mà.
4 - Lấy số để làm gì ? ăn ? hay được tiền ? hay được ủng hộ thành tổng thống ? chủ tịch ?
5 - Bài viết hỏi thì có nhiều ý kiến , có sao đâu ?nếu như đề nghị của tôi là thay sai thì đâu có sao, vì ở VN có thể nhân công rẽ ...dể hiểu.
ko biết thì đừng nói sẽ hay hơn

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.330
113
a đang quote còm về a Bình nha
a Bình ko bao giờ làm thay mới hay sơn lại
a ko biết thì bớt bô bô đi

Hạng F
29/10/16
11.560
22.046
113
Pháp
a đang quote còm về a Bình nha
a Bình ko bao giờ làm thay mới hay sơn lại
a ko biết thì bớt bô bô đi

View attachment 2710847
Tôi không chỉ danh ai, nếu người đó tôi biết. còn đây chỉ là vấn đề kỹ thuật và kinh tế
Nếu như vật đó không sửa, không thay, không sơn lại thì là chuyện khác
Và cuối cùng tôi không chỉ trích cá nhân 'tức là riêng tư" qua câu "ko biết thì bớt bô bô đi". Không biết thì tìm, hỏi, học, Có lẽ bạn không bao giờ cần hỏi, cần tìm và cần học sao ?
Nếu bạn chỉ câu nào mà tôi đang nói về cá nân riêng thì xin bạn đưa ra và theo bạn là thế nào.
Rất dể hiểu tuỳ theo cái nhìn vào vấn đề.

Bãn có thể viết "ở VN có nhiều cách sửa chửa không cần thay, không cần sơn và có thể làm cách như sau......... Có lẽ hay hơn" khác với nước ngoài là thay cho lẹ thì tôi và có lẽ các bạn trong kỹ thuật cũng đồng ý . Đó là ý kiến của tôi

Thứ nửa anh Bình là ai tôi cũng chưa biết mà cũng chưa từng đem cá nhân, hay garamà chỉ trích phê bình, hay khen ngợi.

Hạng D
15/9/08
2.038
2.209
123
Xe Honda City của em vừa bị xe máy quẹt rồi bỏ chạy làm móp, lõm và trầy phần cửa trước. Xe em thì ko có bảo hiểm thân vỏ.

Em mới rước xe về chạy mà bị lần đầu nên xót lắm. Vậy nên em muốn hỏi các bác có thể chia sẻ cho em là giờ em nên ra hãng hay có chỗ nào uy tín có thể sửa chữa phục hồi lại vết móp và lõm này ở Tphcm. Chi phí tầm khoảng bao nhiêu và thời gian để xe là khoảng bao lâu để em tính toán sắp xếp thời gian ạ.

Xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều.

View attachment 2706359
Bác qua chỗ này, bảo đảm ok đến 90% ...ko có cần đồng sơn gì hết....
Nếu vết xướt hay móp nó ăn vào đến Tole thì bác ấy bó tay chứ chỉ móp ( sơn ko trầy) thì ko vấn đề gì với bác ấy
Cần phục hồi vết móp và trầy cửa trước Honda City 2019

Vết này của Lex. mà bác ấy làm xong nhìn như là bình thường luôn..đẳng cấp thật

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tư búa and Osin