Thảo Luận Chung Cắn rức quá các bác ui!!!

Hạng B2
30/9/05
414
106
43
RE: Cắn rức quá các bác ui!!!

Trích đoạn: higher

em thì ghét nhất ra đường gặp ai đi chậm mà xin đường thì không chịu nhường :mad: khi naò em không cần đi nhanh, nhìn vô kiếng chiếu hậu mà thấy xe khác đang chay tới là em chủ động né qua liền, chả đợi ngu72i ta xin (nếu không có chướng ngại vật)
Đang có vụ bàn bạc về vượt bên phải đó. Các bác vào nảy ý kiến cho xôm tụ.

Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi

Cho em tham giá tý.
Em cũng ko đồng ý về vụ các bác chạy xe to đường dài hay vượt phải.
Kinh lắm, xe em bé mà các bác ép em vào dải phân cách thì hơi ghê (chắc tại em cũng mới chạy được vài nghìn km)
Mà hay lắm. Hôm em đi Phủ lý, qua thị xã cắm biển chạy max 50km. Em canh công tơ mét đúng vạch 50, chạy 1/3 chiều rộng mặt đường (tính từ phải). Nhiều chú thấy vắng cứ xin vượt, em cho luôn. Ko xin mà lấn trái tý em cũng cho luôn. Đi được thêm 1 đoạn, thấy khoảng 10 cái xe xếp hàng. Có 1 mấy chú xxx cầm máy sấy đứng.... cười.
hê, em cứ tà tà đi đến hết biển max 80.
Nên em nghĩ. cứ chạy đúng lane, đúng tốc độ. Còn nếu các bác muốn thử may rủi thì em nhường nửa lane cho các bác.
(Đừng chửi em tội nghiệp, em là lái mới nên chưa có kinh nghiệm)

Hạng C
24/4/07
758
0
0
TP.HCM

Ủa! Chạy xe khách mà không mua đường à? Sao còn bị thổi?!

Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi

Em sì-pam 1 tý. Chỉ có xe con với xe tải nhẹ bị xxx thổi thôi. Các bác xe khách thấy chả bị bao giừ. Chắc các bác quen đường (or quen xxx rùi);)

Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113

Đường này em nhớ xe tải lane trong mà cứ chạy ra ngoài hoài, sao nó ko bị phạt các bác nhỉ, em hỏi ngu tí:(
Trích đoạn: ACEoto

Mới hôm qua thôi em đi Long Thành cũng gặp trường hợp như bác dccoup, Một em tải trước mặt em, em nhá đèn xin vượt em tải này không cho thế là em không vượt, một em tải đằng sau em vượt phải lên cả em và em tải trước mặt , thế là tèo :( , một con rắn rằn ri xỉa ra [8|]

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Trích đoạn: Garfield

Cho em tham giá tý.
Em cũng ko đồng ý về vụ các bác chạy xe to đường dài hay vượt phải.
Kinh lắm, xe em bé mà các bác ép em vào dải phân cách thì hơi ghê (chắc tại em cũng mới chạy được vài nghìn km)
Mà hay lắm. Hôm em đi Phủ lý, qua thị xã cắm biển chạy max 50km. Em canh công tơ mét đúng vạch 50, chạy 1/3 chiều rộng mặt đường (tính từ phải). Nhiều chú thấy vắng cứ xin vượt, em cho luôn. Ko xin mà lấn trái tý em cũng cho luôn. Đi được thêm 1 đoạn, thấy khoảng 10 cái xe xếp hàng. Có 1 mấy chú xxx cầm máy sấy đứng.... cười.
hê, em cứ tà tà đi đến hết biển max 80.
Nên em nghĩ. cứ chạy đúng lane, đúng tốc độ. Còn nếu các bác muốn thử may rủi thì em nhường nửa lane cho các bác.
(Đừng chửi em tội nghiệp, em là lái mới nên chưa có kinh nghiệm)
Bác cảm thấy được an ủi nhiều lắm :D:D:D
Em thì chạy từ cầu ĐN về, chạy tà tà, thấy các bác ấy mải miết qua mặt cũng hơi buồn, đến Nghĩa trang LS thấy 6 bác, đầu đuôi dính chùm. Nhưng em chả thấy cắn rứt:D:D:D

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Trích đoạn: dennis

Đường này em nhớ xe tải lane trong mà cứ chạy ra ngoài hoài, sao nó ko bị phạt các bác nhỉ, em hỏi ngu tí:(
Trích đoạn: ACEoto

Mới hôm qua thôi em đi Long Thành cũng gặp trường hợp như bác dccoup, Một em tải trước mặt em, em nhá đèn xin vượt em tải này không cho thế là em không vượt, một em tải đằng sau em vượt phải lên cả em và em tải trước mặt , thế là tèo :( , một con rắn rằn ri xỉa ra [8|]
Em chẳng hiểu đọan Long thành thế nào nữa, chứ hôm em đi trên QL 22 đọan Tây ninh vừa vào Củ chi cũng gặp một em xe tải chạy lừ đừ không cho qua mặt, em định vượt phải mới lấy đầu ra thây XXX đằng xa thế là lấy vào lại, em xe tải cũng bị xxx xỉa vào lề luôn, em thóat :D

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Trích đoạn: mpdung
Em xin lỗi các bác trước , em chạy 80km/h theo đúng luật thì có bác nào muốn vượt thì xin cứ qua phải, bị xxx thì ráng chịu ! trừ trường hợp bật đèn ưu tiên và các loại xe ưu tiên thôi, em coi mọi trường hợp vi phạm pháp luật một cách cố ý là không có văn hóa lái xe !!!!!! xin lỗi các bác một lần nữa !!!!!

Nếu em chạy 85km/h (luật cho phép) thì sao [8|] Em xin đường bác một đoạn dài mà bác không cho vượt trong điều kiện cho phép thì bác sẽ bị xxx tóm đấy. Ngoài ra, nếu bác gặp mấy bác tài "xã hội đen" thì coi chừng bác sẽ bị dính vài dấu vào con xe của bác.

13/3/08
184
1
0

Nếu em ma gặp may thang xe khách kieu nhu ML cung k cho vuot; lam như thế là 1 phần góp tay giúp hanh khách trên xe an toan5..

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Trích đoạn: Đằng Sau Tay Lái

Nếu em ma gặp may thang xe khách kieu nhu ML cung k cho vuot; lam như thế là 1 phần góp tay giúp hanh khách trên xe an toan5..
Bác không đánh đu được với chúng nó dâu,nói thì dễ,bác không cho vượt mà xem....
@dccouq : May cho bác đó,nếu thằng ML mà không bị vịn,nó lên được,chưa biết chừng nó tạt đầu bác luôn....Mà Cắn Rứt chứ không phải Rức bác nhá!Bác gốc miền Trung hả?:D
Nói thật, em cũng hay vậy,khi xin mãi không cho,em lên được em cũng tạt đầu hay phanh gấp,ghét nhất kiểu đi ị dầm,đái rề trên đường,coi cứ như đường của nhà mình)