Hạng B1
29/5/12
80
39
18
hcm
megatel-it.com
Pác tìm ra v2 chưa? Em cũng thèm lắm đây mà tìm hoài chưa ra. Pác ở sài gòn luôn hả. Hôm nào pác rảnh em mời pác chầu cf ae mình bàn về em nó nhé.
Bác để lại số phone AE mình giao lưu rút EXP nhé. alo bác gv đây, 01214966359, buitamhoan. nữa học hỏi EXP luôn bác nhỉ:3dcuoi:. p/s: em ở GV (Phan Huy Ích). Bác đi xem xe hú e nhé 0935 144 145 :3dmuonan:Dũng 34t.

Tập Lái
20/9/14
47
5
8
40
Ui sao mà thay đố lắm thế.... Dưng mà em thấy ở đây tính giá sao mắc quá bác ơi...
Sơ vài món thôi nha bác:
- Bộ bố thắng trước em mua thay cho chiếc xe trước giá 140K - ở đây giá 280K
- Lọc nhớt mua 45K - giá 80K
- Nước giải nhiệt mua 80K - giá 200K
....... Nói chung giá ở đây gấp đôi....
Nhưng mà có vài món bác thay đồ rẽ hơn em nhiều:
- Bộ 4 con Bougie của em thay giá 1 tr - thì ở đây có 280K
- Bộ bố thắng trước em mua để dự phòng giá xuất hóa đơn gần 1 tr thì lắp cho bác 280K :)
Nói chung kinh nghiệm sửa xe ở Garage thì mình nên tự đi mua đồ, chứ để Gagare họ tính mắc lắm chắc là do tính giá trị gia tăng trên từng món họ đi mua :)
Mình cũng thấy mắc ,nhưng mình ko rành về xe nên cắn cái ớt thôi bạn.. hụhụ... mình làm chổ Nguyễn Giảng Thanh , q 10...

Tập Lái
20/9/14
47
5
8
40
Nhìn cái bảng tính giá phụ tùng thì đoán được 1 phần xe này quá cũ - chưa đến nói là nát.
Hơn 7 chai bỏ ra chỉ xem như là mới gọi là bảo trì mấy món lặt vặt để đi tạm được chứ chưa gọi là ngon, chưa giải quyết đến phần quan trọng nhất của chiếc xe, chưa giải quyết đến phần hao xăng,.... Nói chung bác chủ sẽ còn hao tốn nhiều.
Bởi vậy 1 chiếc xe còn ngon giá cao vẫn là lựa chọn tốt.
Vấn đề quan trọng nhất chiếc xe là gì hả anh... em nghỉ hao xăng thì chỉnh lại tiếp, ko chỉnh đc nữa thì thay bình xăng con thôi... hì hì... bác chỉ em phần quang trọng để em đi xem luôn cho chắc...

Tập Lái
20/9/14
47
5
8
40
Bác để lại số phone AE mình giao lưu rút EXP nhé. alo bác gv đây, 01214966359, buitamhoan. nữa học hỏi EXP luôn bác nhỉ:3dcuoi:. p/s: em ở GV (Phan Huy Ích). Bác đi xem xe hú e nhé 0935 144 145 :3dmuonan:Dũng 34t.
Mình cũng gò vấp đây... hôm nào cafe ới mình với nha... Giáp 34t... 0905971119

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
Vấn đề quan trọng nhất chiếc xe là gì hả anh... em nghỉ hao xăng thì chỉnh lại tiếp, ko chỉnh đc nữa thì thay bình xăng con thôi... hì hì... bác chỉ em phần quang trọng để em đi xem luôn cho chắc...
Chính xác, thay bình xăng con.
Nếu thay vẫn còn hao xăng thì bác làm thao luôn kiểm tra xem thử xoáy nòng lên cốt mấy? Kiểm tra có hở bạc hay không? Kiểm tra luôn đầu cam cò supáp, xoáy su páp luôn.
Kiểm tra luôn côn có mòn không? Nhiều khi côn mòn vòng máy cao mà xe chẳng chạy được bao nhiêu..... thế là hao xăng
Chắc khoảng 20 đến 30 chai nữa .

• Like
Reactions: phamlevuong
Tập Lái
20/9/14
47
5
8
40
Đã kiểm tra sức khỏe mấy điều anh nói... còn máy thì nguyên zin chưa làm, nổ rất êm nên không thể nào lên cốt đc...em nghỉ chổ gara đó chém tiền em nhìu thôi chứ thực không nhiều hơn 7tr vậy đâu... thấy anh nói rành quá chắc ngày xưa cũng bị gara nào chem anh rồi hả, hì hì... hay anh đã chém nguời ta vậy... hì hì

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
Đã kiểm tra sức khỏe mấy điều anh nói... còn máy thì nguyên zin chưa làm, nổ rất êm nên không thể nào lên cốt đc...em nghỉ chổ gara đó chém tiền em nhìu thôi chứ thực không nhiều hơn 7tr vậy đâu... thấy anh nói rành quá chắc ngày xưa cũng bị gara nào chem anh rồi hả, hì hì... hay anh đã chém nguời ta vậy... hì hì
Chém người ta anh chém bằng bàn phím không hà, anh làm nhà báo nên nghề anh sống bằng nghề làm thơ, chân yếu tay mềm nào xách được đao búa chém được ai :)
Còn chuyện phụ tùng thì anh hay lang thang tìm tòi các món phụ tùng giá cả bao nhiêu nên anh biết, thấy chú bị sắt bầm dập nên anh mở lời cho anh em rút kinh nghiệm, chứ chơi trên diễn đàn mà chơi đểu thì chơi với ai :)).
Xe chú mai mốt còn hao xăng lên đây anh chẩn bệnh cho, lúc đó mới biết anh là người như thế nào chứ đừng đưa đến Garage đó nó bằm nữa nhé.

Tập Lái
20/9/14
47
5
8
40
Chém người ta anh chém bằng bàn phím không hà, anh làm nhà báo nên nghề anh sống bằng nghề làm thơ, chân yếu tay mềm nào xách được đao búa chém được ai :)
Còn chuyện phụ tùng thì anh hay lang thang tìm tòi các món phụ tùng giá cả bao nhiêu nên anh biết, thấy chú bị sắt bầm dập nên anh mở lời cho anh em rút kinh nghiệm, chứ chơi trên diễn đàn mà chơi đểu thì chơi với ai :)).
Xe chú mai mốt còn hao xăng lên đây anh chẩn bệnh cho, lúc đó mới biết anh là người như thế nào chứ đừng đưa đến Garage đó nó bằm nữa nhé.
thank anh nhiều...hôm nào cuối tuần mời a cafe chém gió cho vui.. còn chuyện làm xe mắc rẻ thì đó là cái nghề của người ta rồi, em cũng không quan tâm nhiều lắm, dù sao thì xe cũng đã làm và tiền cũng trả người ta rồi... chơi được thì còn gặp nhau cảm ơn 1 tiếng, ko được thì không đến nữa chứ có sao đâu... hì hì...
thời buổi công nghệ, em không biết nên úp cái hình hoá đơn tính tiền lên , người biết sẽ la làng lên mắc rẻ liền... hỏi làm chổ nào thì em chỉ chổ đó... làm rẻ thì ghé đến, mắc thì tránh ra thôi

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
thank anh nhiều...hôm nào cuối tuần mời a cafe chém gió cho vui.. còn chuyện làm xe mắc rẻ thì đó là cái nghề của người ta rồi, em cũng không quan tâm nhiều lắm, dù sao thì xe cũng đã làm và tiền cũng trả người ta rồi... chơi được thì còn gặp nhau cảm ơn 1 tiếng, ko được thì không đến nữa chứ có sao đâu... hì hì...
thời buổi công nghệ, em không biết nên úp cái hình hoá đơn tính tiền lên , người biết sẽ la làng lên mắc rẻ liền... hỏi làm chổ nào thì em chỉ chổ đó... làm rẻ thì ghé đến, mắc thì tránh ra thôi
Bác check PM giúp nhá

• Like
Reactions: phamlevuong
Tập Lái
Chào các bác trong hội.. e theo dõi threat đã lâu và cũng thik xe lắm nhưng chưa có điều kiện, mong muốn học hỏi từ các bác ạ. Em Duơng ở Biên Hòa, khi nào có hôị họp các bác cho e giao lưu với nhé