Hạng C
13/11/11
530
894
93
Sài Gòn
có một mục nữa mà các bác đây chưa nói.
Bác thay cục xạc khác, loại 1.5A nhé, vì cục xạc theo máy có 1A thôi nên nó cũng bị lỗi này. Cam GS5000 của em bị như vậy nên chia sẽ với bác

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
Pha Hoang nói:
Bác 9000, em có 5000 thoai

ok bác, bây giờ tắt MD xài đỡ. Em sẽ hoi nhà cung cấp xem nó giúp được gì không.

9000 hay 5000 hình như cũng xài chip A2 giống nhau mà bác.

Em coi lại vụ seamless bác nói, thì thấy máy của em nó ko ghi là seamless mà ghi là recycle, em chọn 5p thì nó cứ 5p là tự lưu rồi ghi file mới thôi ạ.

Hạng C
20/3/13
667
1.369
93
loiht nói:
có một mục nữa mà các bác đây chưa nói.
Bác thay cục xạc khác, loại 1.5A nhé, vì cục xạc theo máy có 1A thôi nên nó cũng bị lỗi này. Cam GS5000 của em bị như vậy nên chia sẽ với bác
Để chiều về em check xem thế nào. Em phân vân là nếu nhà sx đã cung cấp xạc 1A thì chắc máy yêu cầu nguồn 1A. Còn nguồn điện lấy từ mồi lửa trên xe là 1.5A phải không bác? Nếu vậy thì có sao không ta?

Hạng C
20/3/13
667
1.369
93
Thông cáo với các bác là con Cam nhà em bệnh tình diễn biến khó lường. Em tắt motion detect và để seamless 5 phút thì hết 5 phút cam khởi động lại và tiếp tục quay, nhưng nó set seamless off tức là sẽ ghi hành trình chung 1 file chứ không tách ra nữa.
Vậy là tắt MD thì cam hoạt động tốt, không bị đứng hình nữa nhưng seamless/recycle hoạt động không đúng chức năng.
Em contact amazone nó nói nhà cung cấp sp thường xuyên thay đổi, giờ không tư vấn về kĩ thuật được nên trả lại tiền em trước rồi yêu cầu em gửi Cam lại trong vòng 30 ngày. em bảo nó cho giải pháp khác hoặc trả e cái phí ship hàng từ VN sang bển mà nó không trả lời. Rồi Amazon cứ nhất định trả lại tiền em trong nay mai.
Trường hợp Amazon gửi tiền trả em rồi mà em không muốn ship hàng trả lại do mất phí ship từ VN-US thì Amazon sẽ charge vào tài khoản của em phải không các bác? Như thế em bị mất mấy lần phí chuyển đổi ngoại tệ rồi còn giề!
Bác nào kinh nghiệm vụ refund này rồi thì tư vấn em cái?

Hạng C
7/9/11
836
67
28
45
Tranh thủ thớt báo lỗi em hỏi ké cái Cam của em, DVR 900 không có GPS, em cài quay 3 phút 1 file, quay bình thường cho đế khi báo Lỗi: "Full memory card" lẽ ra phải ghi đè lên file cũ.
- Thẻ nhớ em đã format, vẫn ghi bình thường nhưng k chi đè khi full card
- Em cũng tắt cái G-sensor rồi nhưng kết quả cũng như cũ
- Có thể firmware bị lỗi nhưng em không biết cách update, hoặc update ở đâu.

Các bác ai co kinh nghiệm chỉ dùm em với ạ.

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
Khang Huỳnh nói:
Tranh thủ thớt báo lỗi em hỏi ké cái Cam của em, DVR 900 không có GPS, em cài quay 3 phút 1 file, quay bình thường cho đế khi báo Lỗi: "Full memory card" lẽ ra phải ghi đè lên file cũ.
- Thẻ nhớ em đã format, vẫn ghi bình thường nhưng k chi đè khi full card
- Em cũng tắt cái G-sensor rồi nhưng kết quả cũng như cũ
- Có thể firmware bị lỗi nhưng em không biết cách update, hoặc update ở đâu.

Các bác ai co kinh nghiệm chỉ dùm em với ạ.
Bác coi có chế độ Auto-rewrite hay gì ko?

Hạng D
2/2/12
1.080
1.543
113
Mars
Cái cam của em nó cứ reset lại ngày là sao nhỉ? Set ngày tháng năm OK rồi. Tắt máy 1 hồi nó reset lại ngày tháng năm ban đầu à.

Hạng F
4/1/08
8.307
115.660
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Nhiều bác dùng dòng GS nhỉ! Em cũng vừa nhận 1 em GS8000L chiều qua.

G-sensor: các bác không nên tắt. Cái này là chế độ lưu file (tránh bị ghi đè) khi có sự cố.
Motion Detector: tự quay khi phát hiện có chuyển động phía trước Cam, có thể tắt.

Bác xem có cái: Auto power OFF không? Nếu có thì tắt (chọn ON).

Nhân tiện em hỏi, em chọn độ dài clip 3 phút, chất lượng 720p, NTFS mode, audio OFF, thẻ nhớ class 2 mà sao file nặng quá, từ 300 - 400 Mb.

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
thietbiloc nói:

G-sensor: các bác không nên tắt. Cái này là chế độ lưu file (tránh bị ghi đè) khi có sự cố.
Motion Detector: tự quay khi phát hiện có chuyển động phía trước Cam, có thể tắt.

Nhân tiện em hỏi, em chọn độ dài clip 3 phút, chất lượng 720p, NTFS mode, audio OFF, thẻ nhớ class 2 mà sao file nặng quá, từ 300 - 400 Mb.
clip vậy phải rồi bác, 720p thì chấp nhận. Có điều bác nên xài thẻ class 6 trở lên, class 2 mà cho video thì nó chậm lắm ạ.

Hạng F
4/1/08
8.307
115.660
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
fly_us nói:
thietbiloc nói:

clip vậy phải rồi bác, 720p thì chấp nhận. Có điều bác nên xài thẻ class 6 trở lên, class 2 mà cho video thì nó chậm lắm ạ.

Chiều qua nhận được hàng, em tính đi mua class10 luôn. Nhưng gắn cái classs2 sẵn có để thử, thấy cũng OK nên sài luôn.