Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
Chào các bác, e hay lang thang trên Os và OF và đã học được ít kinh nghiệm và hơn hết là kinh nghiệm đi đường, hôm nay e mới reg nick và kể về chiến thắng của e vs XXX rạch chiếc. E bị bắt vài lần nên cũng cay lắm nên ra sức học luật nhất là bây giờ lâu lâu cũng mượn đc 4B để lái. Sáng nay e đi 2B qua Suối Tiên, tới chỗ tránh thì e đi về phía bên dưới thế là từ đâu 1 tên XXX nhào ra đưa cạp nong kêu em vô, e tự nhủ trong lòng sao xui xẻo thế này, lâu lâu đi chơi mà bị bắt mà tiền đã không có rồi. Em dừng xe quay lưng lại và nhìn là đằng sau, e đoán là mình đi làn phía ngoài nên nó mới dừng xe mình lại, nó vấy thêm vài xe rồi quay qua em kêu kiểm tra giấy tờ, nhờ kinh nghiệm tác chiến học tập được nên e không vội vàng ( mấy lần trc bị vẫy e run lắm ạ :):)), e hỏi nó là e bị lỗi gì nó nói luôn là :" k đi về phía bên phải của đường", hay đại loại gì đó e k nhỡ kỹ lắm vì phía ngoài xe 4B cũng đi và e đi trên làn này, e hỏi lại nó là k có bảng phân làn + xe máy đi làn ngoài đc k thế là hình như nó chột dạ, nó cứ khăng khăng kêu em mắc lỗi đó e k chịu xong nó cứ đòi em đưa giấy tờ kiểm tra, e k đưa và nói e k vi phạm + k có chuyên đề theo thông tư 27, e chỉ dơ dơ cho nó coi thôi, nó vẫn cứ đòi và nói tào lao dọa em, lúc đó ông a nói chêm vào là h tôi ghi âm này nọ nữa thế là nó thấy hớ quá, k dám làm j nữa lơ lơ lun, e đi... e vừa đi và cảm thấy rất sung sướng vì công sức học tập các bác trên này đã phát huy tác dụng khi mình hiểu luật, e còn thấy là XXX dừng xe em rồi sau đó k thèm chào em nữa, :D , như thế là sai điều lệ ngành đúng k các bác, điều cuối cùng em muốn nói là xxx bắt quá mất dạy vì rõ ràng là lane xe máy rồi còn bắt cái tội k đi về phía bên phải đường???????, các bác đi 2B khúc này cẩn thận nhé, đừng để bị xxx bắt láo mà tốn tiền oan vì e thấy nó dừng xe rất nhiều, câu chuyện của em là thế ạ...
P/s: lúc nó quay đi nó còn bonus cho em 1 câu là "rồi sẽ có lúc gặp nhau thôi", còn ghi biển số xe em nữa hay sao á, e thấy buồn cười quá,:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
nói chung chẳng hiểu tình huống của bác lắm!!!
văn e k hay lắm bác ạ, xxx vin vào cái điều luật là xe mát phải đi về phía bên phải của làn đường, và đường có nhiều làn thì xm phải đi làn trong cùng, nhưng vấn đề là 2 làn đó đều dành cho xm đi bác ạ,

Hạng B2
31/7/12
304
11
18
lại tập lái kể chuyện xàm vể xxx, lại xúi dại người lái xe 2b để họ chết thảm. Đặt chuyện kể mà xàm và sạo ke quá.

Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
bhqtreo nói:
lại tập lái kể chuyện xàm vể xxx, lại xúi dại người lái xe 2b để họ chết thảm. Đặt chuyện kể mà xàm và sạo ke quá.
bác này nói thật buồn cười, tôi k rảnh để đi chém gió, bác phát ngôn thì phải suy nghĩ chứ, vấn đề ở đây là xxx ăn bẩn và việc ăn bẩn chả làm ai chết thảm cả, có thể vs bác mất 200k cho cái lỗi đó là chết thảm thì mạng bác rẻ rúng quá, ai hay đi qua lại mà k bít là xxx hay đứng chỗ đó hả, hay vs cái bằng b2 trên OS của bác thì bác sẽ đi nép nép bên trong cho khỏi chết thảm, đúng là trẩu trê

Hạng B2
15/4/12
370
13.054
93
tinh thần OS

(bác nên viết lên xuống hàng cho ae dễ đọc,em muốn hoa mắt luôn.)

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
bhqtreo nói:
chuyện 2B chạy bên ngoài làn xe 4B thì cũng nguy hiểm cho 2B, luật thì k sai nhưng k an toàn, còn nếu linh hồn bác k9 nói sai thì offline với em đi hoặc bất cứ bác OS nào, em nghĩ nhiều người muốn găp bác lắm, em và bác sẽ đi nếu xxx phạt em thì em sẽ công khai xin lỗi bác trên diễn đàn còn nếu linh hồn bác sai thì làm ơn về cõi âm ty đừng làm phiền anh em OS

Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
nguoikhonglo nói:
bhqtreo nói:
chuyện 2B chạy bên ngoài làn xe 4B thì cũng nguy hiểm cho 2B, luật thì k sai nhưng k an toàn,
Vấn đề là 2 làn này của 2b, 4b chỉ đi ké để lên phía trên thôi, chủ yếu là bus và máy cái xe đón khách ở suối tiên ra nên tốc độ vừa phải, e chạy chạy 2b toàn chạy sát lề ấy chứ, chạy ngoại sợ lắm, :D