Hạng D
29/11/04
1.821
14.903
113
giocuonbuibay nói:
Savvy nói:
Bác chủ sai tè lè rồi.
<span style=""color: #ff0000;"">Bọn này có được dạy đâu mà mất bác ơi</span>
bác chắc chưa thăm suối tiên bao giờ, ở nhà học bằng lái a1 đi nhé
Bác này bộp chộp quá. Bác Savvy đùa vui ấy mà ! Bác ấy nói bác sai là sai cái dòng đỏ đỏ đó ! Vui thôi mà.

Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
RedBlade nói:
Em hỏi thêm bác chủ: đường bên trong có chia làn, có vạch kẻ ko?

Dù có hay ko, phương tiện tốc độ thấp phải đi về bên phải đường, vừa đúng luật, vừa an toàn, vừa ko gây cản trở giao thông.
Thưa bác là đường trong có hai làn, là phần đường của 2b phải di chuyển khi qua suối tiên, hiển hiên e biết rằng xm phải đi phía trong rồi, e thấy nhan nhản các vụ tai nạn là xm va chạm nhau rồi văng ra lane nên e ý thức được điều này. và đi 4b thì các bác biết rồi đó, 2 bánh toàn thích đi sát con lươn phía trái để tạt đầu oto, e đi vs tốc độ cao nên e đi rìa ngoài nhưng liếc gương có oto thì e tự đi vô chả cần còi của các bác

Tập Lái
9/12/11
31
0
0
OS
giocuonbuibay nói:
RedBlade nói:

Dù có hay ko, phương tiện tốc độ thấp phải đi về bên phải đường, vừa đúng luật, vừa an toàn, vừa ko gây cản trở giao thông.
Thưa bác là đường trong có hai làn, là phần đường của 2b phải di chuyển khi qua suối tiên, hiển hiên e biết rằng xm phải đi phía trong rồi, e thấy nhan nhản các vụ tai nạn là xm va chạm nhau rồi văng ra lane nên e ý thức được điều này. và đi 4b thì các bác biết rồi đó, 2 bánh toàn thích đi sát con lươn phía trái để tạt đầu oto, e đi vs tốc độ cao nên e đi rìa ngoài nhưng liếc gương có oto thì e tự đi vô chả cần còi của các bác

Hành động của bác chủ là ko thể chấp nhận trên OS. Đã sai mà còn ngụy biện.

Hạng D
13/2/11
2.100
802
113
sulfur nói:
giocuonbuibay nói:
RedBlade nói:

Hành động của bác chủ là ko thể chấp nhận trên OS. Đã sai mà còn ngụy biện.
theo luật thì hành động của bác chủ là không sai nha bác, trừ khi bác đó phi > 40 cây chuối 1 giờ

Hạng B2
23/7/12
181
8
18
cb27.com.vn
Đùa tí mà bác chủ nổi đoá rồi. Mất vui ngày cuối tuần.
Thưa bác em có bằng lái 2 bánh 25 năm và bằng lái 4 bánh 17 năm rồi bác

Hạng B2
25/12/11
193
0
16
42
Đoạn trước khi tới ngã rẽ phải xuống đường song hành suối tiên, có cái bảng phân làn xe máy rẽ phải xuống đường song hành, 3 làn XLHN xe 4B.

Hôm đó thấy 4B xếp hàng dài, em lái 4B rẽ phải xuống đường suối tiên luôn, thấy XXX bắt 2 bánh quá trời, em để ý đường song hành này không có biển phân làn 4B và 2B, nên em nghĩ 2B có thể chạy làn ngoài được, nhưng không nên vì sự an toàn của mình và người khác.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/8/11
55
0
0
ko biết thực hư ra sao nhưng giọng văn của chủ thớt có vẻ là người .. vô học, giống đám xxx ăn bẩn :mad:

Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
Savvy nói:
Đùa tí mà bác chủ nổi đoá rồi. Mất vui ngày cuối tuần.
Thưa bác em có bằng lái 2 bánh 25 năm và bằng lái 4 bánh 17 năm rồi bác

e chúc bù bác ngày cuối tuần vui vẻ ạ, hehe, e còn trẻ tuổi chỉ mới lấy bằng 4b được vài tháng thôi ạ,

Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
beerlover nói:
ko biết thực hư ra sao nhưng giọng văn của chủ thớt có vẻ là người .. vô học, giống đám xxx ăn bẩn :mad:
Bác đọc bài của e xong chỉ phán được câu đó thiết nghĩ k nên reg nick làm j, đọc thôi và hiểu được câu nào thì hiểu, đây k phải topic bàn về đạo đức nên bác đừng phán ai vô học hay có học nhé, bài của e viết k được mạch lạc câu cú nhưng e cũng k văg tục câu nào ngoài việc gọi xxx là "nó", cơ mờ k gọi nó thì gọi là bác xxx à, thế thì bác vs "nó" cụng dạng như nhau cả thôi
P/s: Em lập topic này là để trình bày sự việc của em và cũng là kinh nghiệm cho các bác đi 2 bánh tránh bị bắt vì lỗi sai này chứ k phải khoe khoang gì, ai góp ý thì e tiếp thu ạ, sẵn tiện e cũng muốn hỏi các bác là trên ql 51 có 3 làn 4b và 1 làn 2b phía trong tuy nhiên nhiều đoạn chưa cắm biển phân làn thì xe máy đi làn ngoài liên tục có bị phạt không ạ, ý em là đi liên tục trên làn ngoài chứ không phải làn trong cùng, ?