Hạng D
8/6/12
1.193
1.762
113
Theo như bbvp này thì :
- Đơn vị lập bb là CAQ (GT-TT) chứ không phải cscđ (có thể bác nhầm cscđ với cstt) --> về thẩm quyền của họ bác xem lại ở phần trên đã nêu (điều 68 ND171).
- Bác đỗ xe nơi cấm đỗ, không có CMND, xe không có đăng kiểm --> tạm giữ xe. Trong bbvp không có ý kiến của người vi phạm.
==> Các lỗi đỗ xe nơi cấm đỗ, không có CMND khi đi đường thì sẽ bị phạt tiền. Trong bbvp họ cho là xe bác không có giấy ĐK nên thực hiện biện pháp tạm giữ xe --> đúng ra bác phải thông báo và chứng minh cho họ biết xe có đăng kiểm (có tem đk, phí đk theo giấy đăng ký xe) nhưng không mang theo giấy ĐK thì bây giờ sẽ đơn giản cho bác, xe không phải bị tạm giữ --> Tốt nhất bác sớm đến cơ quan họ kèm theo đầy đủ giấy tờ, đơn giải trình và đề nghị lập biên bản đúng sự việc, trả lại xe.

Hạng D
28/6/13
1.138
18.471
113
Có phần ghi lời khai của người vi phạm sao anh ko phóng tác vài chữ, giờ anh ký vào rồi thì bước tiếp theo là đến lấy cái quyết định xử phạt chứ biết làm sao

• Like
Reactions: khunglongli
Tập Lái
10/4/14
10
8
3
Cám ơn bác nhiều nhé! Lúc sáng 2 a Cđ làm khó dù mình đã có ý "..." ..Và cũng giải thích rõ ràng là tem đang kiểm vẫn còn thời hạn chỉ la không mang theo nhưng 2 a này nhất quyết kéo xe về! Thôi thì không chống đối kẻo lại thêm tội vi phạm và đúng hẹn mai lên xem các anh đòi gì! 99% ngày mai các anh sẽ làm biên bản giam xe !! Haizz

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Trộm cướp, đâm chém nhau đầy đường đéo lo dẹp lại đi làm toàn chuyện ruồi bu, đm ! Nói về lũ dog này chán đéo muốn nói nữa.
Trộm cướp đâm chém có dao có súng chứ đâu có bánh mì bác.tụi nó sợ đứt tay và lủng lỗ nên đâu dám dẹp

• Like
Reactions: thaibinhdo
Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Trộm cướp đâm chém có dao có súng chứ đâu có bánh mì bác.tụi nó sợ đứt tay và lủng lỗ nên đâu dám dẹp
Thế thì giải nghệ về nhà chăn gà, sửa xe nuôi vợ, nuoi con còn tot dep hơn là lãnh lương dân mà đi "bóc" dân để dan ho chửi như súc vật có nhục ko ? Mà bọn này giờ cũng chả biết nhục là gì nữa rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/9/12
860
306
63
Mấy anh này của đội nào? Quận mấy vậy bác chủ?