Tập Lái
10/4/14
10
8
3
Cám ơn các bác xe em đã dc đòan tụ với em sau " 1 đêm xa cách" !!!
em bị bắt sáng thứ 6 lúc 10g sáng và xe bị kéo đi khoảng 30' sau đó!! Các anh đưa giấy hẹn gặp vào 8g sáng hôm sau ( thứ 7) với yêu cầu mang đầy đu giấy tờ xe ... Em cũng về nhà chuẩn bị giấy tờ cũng như liên lạc vs chú bác trong ngành để đối phó nếu ngày mai có biến!!!
hôm sau ( thứ 7) em tuân thủ đúng 8g lên gặp , một chị không mặc đông phục nhận biên bản xem xét toàn bộ giấy tờ và bảo e photo nộp lại, mất 5' chị ấy xem tới xem lui cuối cùng lại bảo xe bị tạm giữ 7 ngày, tuần sau đến lấy!! E xin lấy xe sớm trong hnay nhưng c ấy bảo là thứ 7 ngỉ hết rồi, không ai cấp giấy phép trả xe cho e nên bảo e đi về đúng ngày rồi quay lại chị ấy đưa giấy trả xe ... Em đành gọi nhờ Bác em nên khoảng 30' sau em ngồi đợi thì cũng chính chị ấy ghi giấy trả xe cho em và hướng dẫn đường đi đến lấy xe ở bãi !!
@@ vậy mà lúc nãy bảo không lấy dc tuần sau đúng ngày đến lấy!! Quả là hành nhau mà
Thiệt hại là :
700k đậu xe đường cấm đậu
400k không mang giấy đăng kiểm xe
150k không mang cmnd
1tr500 phí kéo xe về bãi
100k phí đậu xe 1 đêm
-----------------
Gian nan với các anh chị ấy lắm nên các bác cẩn thận vs các chú không nhận " bánh mì" chuyên tâm làm theo luật nhé!! Kẻo lại bik kéo xe như em thì mệt mỏi lắm!!
Xin cám ơn các bác đã hướng dẫn cụ thể , chia sẻ kinh nghiệm cho e!!!

Hạng B2
20/1/07
143
6
18
50
Saigon - Vietnam
Dừng xe : mở máy, xi nhan, có tài xế ngồi trong xe nha bác.
Em mới dính ngay Võ Văn Tần Q.3, nó hẹn một tuần mới lên CA Q.3 giải quyết. Em có đủ xi nhan, ngồi vị trí lái, thiếu mỗi cái nổ máy. Mấy thằng 113 nhìn thấy ko ưa nổi. Mịa, ghét ko thèm làm luật, tuần sau dong tiền cho NSNN đang thâm hụt nặng T_T

Hạng D
14/1/13
1.782
1.591
113
Em mới dính ngay Võ Văn Tần Q.3, nó hẹn một tuần mới lên CA Q.3 giải quyết. Em có đủ xi nhan, ngồi vị trí lái, thiếu mỗi cái nổ máy. Mấy thằng 113 nhìn thấy ko ưa nổi. Mịa, ghét ko thèm làm luật, tuần sau dong tiền cho NSNN đang thâm hụt nặng T_T
Ha ha, tại bác mà. có nhiều bác đi nhậu cứ bật xi nhan rùi để xe đó, có giải quyết dc j đâu, phải là điều kiện cần & đủ mới dc .

Hạng D
2/6/14
1.355
901
113
30
Kì rồi hàng xóm em củng bị phạt do không mang đăng kiểm và cà vẹt chỉ mang gplx. Thế là xui bị hốt thông báo lỗi ko có giấy kiểm định, giấy dk xe. Thế là bác hàng xóm em cải. Tụi xxx nói hiện h ko thấy tức là ko có. Bác hàng xóm em tức quá chỉ thẳng vô cái tem dán trên xe và nói "Thế ko có giấy dk và dk xe thì làm thế nào có cái tem này" Thế là xong ra biên bản ^^
Nhắc mà tội cho bác nào mang xe đi xét =)))

• Like
Reactions: Ria phuloc
Hạng D
20/10/11
1.070
1.413
113
Yes sir.

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Cám ơn các bác xe em đã dc đòan tụ với em sau " 1 đêm xa cách" !!!
em bị bắt sáng thứ 6 lúc 10g sáng và xe bị kéo đi khoảng 30' sau đó!! Các anh đưa giấy hẹn gặp vào 8g sáng hôm sau ( thứ 7) với yêu cầu mang đầy đu giấy tờ xe ... Em cũng về nhà chuẩn bị giấy tờ cũng như liên lạc vs chú bác trong ngành để đối phó nếu ngày mai có biến!!!
hôm sau ( thứ 7) em tuân thủ đúng 8g lên gặp , một chị không mặc đông phục nhận biên bản xem xét toàn bộ giấy tờ và bảo e photo nộp lại, mất 5' chị ấy xem tới xem lui cuối cùng lại bảo xe bị tạm giữ 7 ngày, tuần sau đến lấy!! E xin lấy xe sớm trong hnay nhưng c ấy bảo là thứ 7 ngỉ hết rồi, không ai cấp giấy phép trả xe cho e nên bảo e đi về đúng ngày rồi quay lại chị ấy đưa giấy trả xe ... Em đành gọi nhờ Bác em nên khoảng 30' sau em ngồi đợi thì cũng chính chị ấy ghi giấy trả xe cho em và hướng dẫn đường đi đến lấy xe ở bãi !!
@@ vậy mà lúc nãy bảo không lấy dc tuần sau đúng ngày đến lấy!! Quả là hành nhau mà
Thiệt hại là :
700k đậu xe đường cấm đậu
400k không mang giấy đăng kiểm xe
150k không mang cmnd
1tr500 phí kéo xe về bãi
100k phí đậu xe 1 đêm
-----------------
Gian nan với các anh chị ấy lắm nên các bác cẩn thận vs các chú không nhận " bánh mì" chuyên tâm làm theo luật nhé!! Kẻo lại bik kéo xe như em thì mệt mỏi lắm!!
Xin cám ơn các bác đã hướng dẫn cụ thể , chia sẻ kinh nghiệm cho e!!!
Bác cũng năng sinh hoạt thường xuyên trên này để cập nhật luật giao thông và cách hành xử.
Thấy bác bị dính vụ này mà tức anh ách cái bụng.
Hi vọng là phe xxx tự tạo thêm 1 kẻ "phá lò" lần sau.
:3dcuoi: