Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông
RE: Cảnh tượng hãi hùng từ XXX mang đến

Lái xe trong TP phải tự trang bị kiến thức tổng hợp thôi. Cho con cháu sau này nó nhanh nhẹn.
Kêu nhiều mệt...

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Chắc những xe lần 1 bị tháo biển khi tái phạm sẽ bị tháo...kính chắn gió đó các bác :D. Mong các bác lưu ý nhé!

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

Lâu lâu các xxx cũng phát động phong trào " mùa hè xanh-sạch-đẹp " để có cái gọi là " lập lại trật tự " chứ ! Tuy nhiên họ thường nhắm đến mấy thèng 4b để nắm cho nó "có tóc" . Thôi thì xui phải đành chịu vậy ! :D

Hạng B2
1/5/08
151
0
16
56

Trích đoạn: tuandq

Các bác đừng bức xúc quá!

Họ làm đúng luật đó:
1. Đúng như bác Wit Diablo nói, đỗ xe trên hè là sai vì vậy phải phạt. Vỉa hè như vậy mà xe ô tô đỗ đầy trên đó thì làm thể nào để cãi là đúng bây giờ???
2. Về vụ tháo biển số xe, trước đây là quy định riêng của địa phương và riêng ở Hà Nội công an thành phố chỉ thị không được tháo. Tuy nhiên trong nghị quyết 32 của Chính phủ về tăng cường an toàn giao thông đã cho phép làm việc này. Ngoài CSGT còn có thanh tra giao thông công chính, CS trật tự được phép làm việc này. Tháo xong biển họ sẽ để lại một tờ giấy dán lên kính thông báo về thời gian và địa điểm để lên giải quyết. Mức phạt là 300 ngàn và 1 tuần giữ giấy phép lái xe để chờ quyết định phạt.
vậy là ở VN có luật được phép tháo BKS,kinh thật mà lại cả CS trật tự cũng có quyền nữa.

phải chịu rồi các Bác ui!!!!

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

đậu xe trên vĩa hè : 100% phạm luật. vậy để xe dưới lòng đường nơi không có biển cấm đậu thì có bị phạt ko -> tùy vào xxx vui hay buồn khổ chưa sao khổ thế trời. hỏng lẽ xách xe ra đường xong chạy 1 vòng về nhà hỏng ghé đâu hết hả ta.

Hạng D
6/3/08
3.944
8.034
113
Sàigòn

Trích đoạn: BMW325Blackberry

Vấn đề là ở chỗ họ phạt bất ngờ quá khiến nhiều người khó hiểu vì từ trước đến giờ mọi người đậu có sao đâu.
.

Quá rắn nhưng họ đâu có sai Bác. Trước giờ không sao vì không bị phạt, chưa bị phạt chứ không phải vì mình đúng luật :D

Vụ đậu xe trên lề đường em thấy SG nghiêm hơn nhỉ! đường cho phép đậu xe nhưng Bác đậu nghếch chân lên lề cũng bị phạt như chơi :D

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

Trích đoạn: thunder

Trích đoạn: phuocgia

chỉ có cái kiểu làm ăn củ chuối này mới có ở VN chúng ta, bên các nước phương Tây người ta đâu có làm thế, chỉ cần kẹp biên lai phạt lên gạt nước là phải nộp phạt, đố ông nào mà trốn được, đến lúc BH nó bắt đóng tiền thì mệt luôn đấy

Em không biết các nước phương Tây của bác là nước nào, nhưng có lần em thấy bên Hà Lan xe đậu sai quy định bị tụi cảnh sát kêu xe cẩu tới kéo về bãi luôn [&:]
bên Mẽo đó bác, thằng bạn em đậu sai quy định có bị lôi xe hay tháo biển số gì đâu, chỉ có mỗi biên lại phạt kep. nơi gạt mưa thôi à, nhưng mà nó phải lo đi nộp phạt đó ko là nộp đủ tiền cho Bảo hiểm luôn đó
còn vụ này nữa: hôm trước trên đường Nguyễn Văn Linh gần nhà em, lúc em đi chơi thì thấy mấy chú xxx chuẩn bị tháo biển số mí bác 4b vì đậu nơi có biển cấm đổ và tại phần đường dành cho người đi bộ, em hơi ngạc nhiên vì lâu nay người ta đậu xe đầy rẫy ra đấy có sao đâu nhưng hôm nay lại bị phạt, mấy cái này cũng do hên xui thôi mấy bác ạ trúng hôm mí bác xxx siêng một tí là bị phạt thôi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

Vụ này trên OS bàn chán chê rồi! Đỗ xe bừa bãi bị tháo biển là đương nhiên! Bác nào có nhà mặt tiền buôn bán mà có chú nào đem nguyên cái xe tới đỗ trên lề ngay trước cửa hỏi các bác có "lên máu" kg? ;)

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Đậu sai là phạt, hôm nay có thể ko , nhưng hôm khác có thể phạt, cái này cũng bt thôi, ko thể bắt hết lỗi tất cả mọi người.
O các nước khác phạt có nhiều cách, tùy theo lỗi nặng hay nhẹ mà tiến hành, đơn giản nhất là gắn phiếu phạt lên kính xe, khoá bánh xe và để lại số đthoại, cẩu luôn xe đi. Còn vụ tháo biển số thì em mới nghe đây là lần đầu. Cảm giác thú thực hơi bực, vì đã vi phạm đến cái xe của mình. Tuy nhiên luật thì vẫn là luật. XXX làm thì chắc ko sai :)

Hạng C
13/2/08
557
11
18

hôm trước e thấy mấy chú xxx đi bắt xe đậu sai... cầm cờ-lê hăm he vặn vặn tháo bảng số trông như mấy thằng đi xiết nợ vậy... thấy kỳ cục wá... mất hết hình ảnh xxx của nhân dân.