Hạng D
30/10/06
1.388
26
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
RE: Cảnh tượng hãi hùng từ XXX mang đến

Trích đoạn: anit

đậu xe trên vĩa hè : 100% phạm luật. vậy để xe dưới lòng đường nơi không có biển cấm đậu thì có bị phạt ko -> tùy vào xxx vui hay buồn khổ chưa sao khổ thế trời. hỏng lẽ xách xe ra đường xong chạy 1 vòng về nhà hỏng ghé đâu hết hả ta.

Vụ này chưa chắc đâu bác :D, có chỗ đậu xe dưới lòng đường thì bị xxx, còn trên vỉa hè thì ok đấy :D

Last edited by a moderator:
HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

Tháo biển sô cũng như là hình thức Cẩu xe về thôi mà bác. Ở Các thành phố lớn tấc đất tấc vàng chỗ đâu mà để xe, nên tháo biển về cất cho gọn mà lại được số lượng nhiều.
Thôi tốt nhất là: Không đậu trên vỉa hè, nơi có biển cấm đậu nha mấy bác.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.838
113

Hề hề! Các bác đỗ bậy bị tháo biển số xe thì nên biết là mình đã gặp may vì vậy là chỉ đóng phạt 300 ngàn là xong. Chứ nếu đúng luật mà cẩu xe về bãi thì chi phí lớn hơn nhiều, ngoài tiền phạt thì các bác còn phải trả 600 ngàn tiền cẩu xe cộng với phí lưu xe tại bãi (đâu như 100 ngàn/ngày).

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội

hhe, phạt cái này là đúng thôi ạ, tuy nhiên là bên GTCC, quận, phường cũng nên thông báo và cắm biển chỉ dẫn trước. Bất thình lình đùng đùng ra phạt, tháo biển cũng gây bức xúc

Các bác chú ý thêm là đậu xe ghếch 1 nửa lên vỉa hè + 1 nửa dưới lòng đường là bị phạt cả 2 tội lấn chiếm vỉa hè và lòng đường (nếu lòng đường cấm đỗ xe)

các bác hàn phéng cái con ốc biển số, hoặc làm thế nào để chống tháo biển như hồi xưa chống nạn ăn cắp biển vậy :D
:D...hy vọng là các chú xxx ko nghĩ ra trò tháo bánh xe. Em dọt đây, chào các bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/6/07
667
10
18

Thế mà buổi chiều xe vẫn dựng đông lại như thường, cũng chẳng thấy XXX nào đến hỏi thăm buổi sáng nữa cả. Vấn đề này ở nước ngoài là người ta làm có trách nhiệm, làm cho người dân hiểu được và chấp hành, còn ở ta là do các XXX lúc nắng lúc mưa, cứ hay rình rập để kiếm ít uống bia chứ có trách nhiệm gì đâu.

Hạng D
6/3/08
3.944
8.034
113
Sàigòn

Trích đoạn: BMW325Blackberry

Thế mà buổi chiều xe vẫn dựng đông lại như thường, cũng chẳng thấy XXX nào đến hỏi thăm buổi sáng nữa cả. Vấn đề này ở nước ngoài là người ta làm có trách nhiệm, làm cho người dân hiểu được và chấp hành, còn ở ta là do các XXX lúc nắng lúc mưa, cứ hay rình rập để kiếm ít uống bia chứ có trách nhiệm gì đâu.

Tại sao Bác không chỉ trích ý thức của những người cố tình phạm luật mà chỉ toàn đi chỉ trích xxx vậy nhỉ? Nếu ai ai cũng tuân thủ đúng quy định thì VN thậm chí không cần tới xxx nữa kìa :D

Bác cũng hiểu, mọi người ở đây cũng hiểu chuyện cấm để/đậu/đi xe trên lề đường là đã có từ lâu rồi cơ mà.

Em thì đôi khi cũng phạm luật, chả tốt lành gì nhưng khi vi phạm em cũng vẫn nhận thức được là em đang sai [8D]. Em thấy Bác nói vậy ngang quá rồi.

Hạng B1
28/3/08
71
1
8

có 1 lần em bị xxx tháo biển mà tháo cả 2 cái . Em cũnng chẳng biết chạy về nhà quăng vô gẩra sáng ra mới thấy mất cái bs . tá hỏa chẳng biết thằng nào lấy, hồi sau mối để ý thấy 1 tấm giấy nhỏ viết nguyệt ngoạc kẹp trên kính lái kêu lên đoàn 1 nguyễn khắc nhu lấy bảng số mới biết ..bó tay luôn.

Hạng F
9/3/06
6.465
3.805
113
Sì Gòn

hôm qua em thấy XXX phạt xe đậu trong bãi xe sau nhà hát thành phố, chỗ Park Hyatt, chả hiểu lý do luôn :D

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

Trích đoạn: BMW325Blackberry

E mượn câu châm ngon của ai đó....Người đi câu cá biết chắc là trong hồ cá luôn có cá, nhưng đâu bao giờ họ câu hết được.......em chẵng ủng hộ gì xxx....mà trong trường hợp này mấy bác đỗ xe sai rồi bác ơi...đừng than thân trách phận làm chi nữa....chúc bác sức khõe và vui!

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: tommyle

Đậu sai là phạt, hôm nay có thể ko , nhưng hôm khác có thể phạt, cái này cũng bt thôi, ko thể bắt hết lỗi tất cả mọi người.
O các nước khác phạt có nhiều cách, tùy theo lỗi nặng hay nhẹ mà tiến hành, đơn giản nhất là gắn phiếu phạt lên kính xe, khoá bánh xe và để lại số đthoại, cẩu luôn xe đi. Còn vụ tháo biển số thì em mới nghe đây là lần đầu. Cảm giác thú thực hơi bực, vì đã vi phạm đến cái xe của mình. Tuy nhiên luật thì vẫn là luật. XXX làm thì chắc ko sai :)

Hôm trước em đỗ ở Tràng Thi (HN) xxx đến đòi kiểm tra giấy tờ nói là đây là đường quốc tế không được đỗ, mặc dù em không thấy có biển cấm đỗ?? May hôm đó trời nóng nên em vẫn để máy nổ và nói là chỉ đang dừng thôi :D...Sau một hồi abc.. các Đồng Chí ấy yêu cầu em đi [:-]