GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
356
508
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
Bác Tony cho e hỏi?
Theo quy hoạch cũ thì như vầy:
View attachment 1561483
Quy hoạch mới thì như hình bác up.
Em lăn tăn là khu này đâu có nở ra nữa mà họ lại phân lại vị trí lô + mở rộng tới N34 lận nhỉ. Sau lô M đã là khu dân cư hiện hữu rồi mà?
Hic cùng lô N mà CDT điều chỉnh 46 nền lên 68 nền, Lô O từ 32 lên 41 thì dôi ra khối nền để hoàn thiện hạ tầng các bác nhỉ :(.

Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Bác Tony cho e hỏi?
Theo quy hoạch cũ thì như vầy:
View attachment 1561483
Quy hoạch mới thì như hình bác up.
Em lăn tăn là khu này đâu có nở ra nữa mà họ lại phân lại vị trí lô + mở rộng tới N34 lận nhỉ. Sau lô M đã là khu dân cư hiện hữu rồi mà?
Hi bác chedoanvien,
Thật sự thì em nhìn vào em cũng không hiểu lắm :).
Em nghĩ có thể cái qui hoạch đầu tiên khi chưa làm đường đã không xác định đúng diện tích lô đất nên phân lô chưa đúng.
Khi làm đường xong thì diện tích khu vực nó khác.
Bác thấy mất đi công viên trước mặt nhưng đằng sau lưng khu O vẫn không thấy đất trống :) (Vẫn là của công ty 319).
Theo bản đồ này thì hình như số lô của khu L giảm đi bác ạ.
Có lẽ do những thay đổi như vậy nên khu M, N , O, L này chỉnh sửa lại qui hoạch 1/500 mất nhiều thời gian như vậy.
Cập Nhật Tình Hình KDC Bắc Rạch Chiếc

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng D
20/5/13
1.162
2.852
113
www.flickr.com
Ở đây có bác nào đang cầm lô từ N26 đến N34 ko ạ? Lúc chọn lô có xem đc quy hoạch ko ạ?

Quy hoạch cũ là tới N25 là lô cuối và em đi thực tế đếm lô thì với những nền đã phân lô bằng gạch thì cũng khoảng tới lô N25 là hết (e đếm áng chừng vì có những đoạn cây mọc phủ mốc phân lô).
Sau lô N25 là con đường theo quy hoạch cũ và là mặt tiền của lô M. Sau M là bức tường và khu dân cư hiện hữu (nếu em ko nhầm).
Em thì k lo vì mới hay cũ thì 2 lô của e đều có mặt, ngoài ra cũ thì 25 có con đường bên cạnh, mới thì 24 có cái hẻm 4m bên hông. Nhưng em vẫn quan ngại cho dãy N26 trở đi...
Cuối tuần e đi xem lại chụp hình update các bác nhé!

Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Em thay giá đưa tùm lum hết ...
Giá của Res 10: Chưa giao nền thì 26 up.
Giao nền rồi thì 28 up.
Em và người nhà có vài lô, trong đó có lô khu D giao nền rồi, trước không cần xèng thì giao 29,7. Lâu chưa bán được, khi cần tiền down xuống 25,5 cũng chưa đi.
Giờ đag đàm phán với ông bạn giữ giá 25, nhưng chung cổ phần, anh ấy 2 tỏi, còn lại phần em. Chờ 3 năm nữa bán thì chia theo tỉ lệ.

Khu Sacca, Oto 6 giao nền rồi thì giá cũng 28 up.
Chưa giao nền thì giá 16 cũng có (bác nào gan, tiền nhiều thì chơi quả này :)).

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng B2
23/5/17
291
362
63
44
Quận 1,TPHCM
Giá của Res 10: Chưa giao nền thì 26 up.
Giao nền rồi thì 28 up.
Em và người nhà có vài lô, trong đó có lô khu D giao nền rồi, trước không cần xèng thì giao 29,7. Lâu chưa bán được, khi cần tiền down xuống 25,5 cũng chưa đi.
Giờ đag đàm phán với ông bạn giữ giá 25, nhưng chung cổ phần, anh ấy 2 tỏi, còn lại phần em. Chờ 3 năm nữa bán thì chia theo tỉ lệ.

Khu Sacca, Oto 6 giao nền rồi thì giá cũng 28 up.
Chưa giao nền thì giá 16 cũng có (bác nào gan, tiền nhiều thì chơi quả này :)).
Lợi nhuận càng lớn thì rủi ro càng cao mà bác... ma sao chưa giao nền vay bác

Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Lợi nhuận càng lớn thì rủi ro càng cao mà bác... ma sao chưa giao nền vay bác
Em chỉ tìm hiểu sơ sơ khu đó thôi.
Trước đầu tư vào đây mấy bạn sale nói vậy nên cũng không tìm hiểu nhiều.
Bên Res 10 thì pháp lý vững nhất. Đất chư giao nền thì mặt bằng cũng đã giải tỏa rồi nên yên tâm.
Giao nền rồi thì yên tâm xây dựng mà ở nếu muốn.

Giá còn dưới khu vực chắc tầm 10 lines.

Hạng B2
23/5/17
291
362
63
44
Quận 1,TPHCM
Em chỉ tìm hiểu sơ sơ khu đó thôi.
Trước đầu tư vào đây mấy bạn sale nói vậy nên cũng không tìm hiểu nhiều.
Bên Res 10 thì pháp lý vững nhất. Đất chư giao nền thì mặt bằng cũng đã giải tỏa rồi nên yên tâm.
Giao nền rồi thì yên tâm xây dựng mà ở nếu muốn.

Giá còn dưới khu vực chắc tầm 10 lines.
Mã của Res 10 là gì thế bác. Em cung phai lam 1 nen de dành quá...