Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Mới vừa coi lại một vòng BRC và quyết định đứng ngoài.
Giá trục chính đông tây đã trên 40, bắc nam tầm 40.
Q9 mà hạ tầng dã man vậy + res 10 và gemadept không có kế hoạch cụ thể gì không ổn. Kế hoạch cụ thể vừa qua của res 10 là phân lô luôn công viên kiếm thêm chút rồi lặn :( Gemadept thì còn nhiều lợi ích làm cảng.

Tình hình bđs vẫn nóng, nhưng chắc phải có điểm dừng.

Bác nào nhập được giá thấp có thể kháng chiến đợi bất ngờ, phần thưởng cho kiên nhẫn sẽ ngon. Chúc các bác chân cứng đá mềm.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.852
113
www.flickr.com
Dạo này có hình ảnh gì mới không các bác
Em xin lỗi các bác.
Cuối tuần em có việc bận từ sáng tới tối nên ko chụp hình update được.
Em tả cảnh chút vậy:
1. KDC đã gom tiền làm 1 cái đường thông từ chân cầu Rạch Chiếc vào dãy C của Saca, chỉ là đường đất và dặm tí đá bột nhưng cũng tiện hơn là đi vào con đường cặp bãi container quá xấu hoặc quay ngược chiều đi cặp hông cầu RC.
2. Khu đất to to mà họ tính làm Siêu thị VLXD sau khi bữa trc được ủi cỏ, san phẳng thì nay đã trồng cột, rào thép gai rồi. Họ đặt cổng ngay phía bên đường cặp sông, đối diện dãy nhà tạm của Công ty Saca.
3. Có một số nhà đang xây và hoàn thiện, như lô B Saca, lô E (toàn nhà to đẹp), một số nhà đang xây dang dở.
Khi nào có thời gian em thề em hứa em bảo đảm sẽ đi chụp ảnh update cho các bác ạ :)

Tập Lái
23/2/18
0
5
2
40
Mới vừa coi lại một vòng BRC và quyết định đứng ngoài.
Giá trục chính đông tây đã trên 40, bắc nam tầm 40.
Q9 mà hạ tầng dã man vậy + res 10 và gemadept không có kế hoạch cụ thể gì không ổn. Kế hoạch cụ thể vừa qua của res 10 là phân lô luôn công viên kiếm thêm chút rồi lặn :( Gemadept thì còn nhiều lợi ích làm cảng.

Tình hình bđs vẫn nóng, nhưng chắc phải có điểm dừng.

Bác nào nhập được giá thấp có thể kháng chiến đợi bất ngờ, phần thưởng cho kiên nhẫn sẽ ngon. Chúc các bác chân cứng đá mềm.
E cũng nghĩ vậy. Giờ giá khu N đã 25-27 rồi vào thì ăn uống gì nữa

Nếu hạ tầng xong hết thì có thể lên 50 không? Nếu có thì coi như lời gấp 2, nhưng khả năng đó thấy thấp quá.

Đầu tư cái này vốn thì nặng, rủi ro thì cao.

E vô lúc nó 11 với lại thích khu này nên ráng ngồi chờ thôi

PS: E là haison8x đây, kẻo các bác lại nói e dìm hàng :p

Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
E cũng nghĩ vậy. Giờ giá khu N đã 25-27 rồi vào thì ăn uống gì nữa

Nếu hạ tầng xong hết thì có thể lên 50 không? Nếu có thì coi như lời gấp 2, nhưng khả năng đó thấy thấp quá.

Đầu tư cái này vốn thì nặng, rủi ro thì cao.

E vô lúc nó 11 với lại thích khu này nên ráng ngồi chờ thôi

PS: E là haison8x đây, kẻo các bác lại nói e dìm hàng :p
Tôi đã tưởng giá tầm hơn 20 chút cho đường nhỏ thì mới take risk nhưng gần đây các bác bơm lẹ quá, đành đứng ngoài coi thôi :)

Dạo này cũng có nhiều người quan tâm hỏi mua đất ở bắc rạch chiếc , Nhưng nguồn cung có đâu mà giới thiệu , Giờ kiếm vị trí đẹp , Giá mềm có lẽ hơi khó nhỉ ? Quảng cáo nhiều trên mạng phần nhiều là ảo , Không đúng với thực tế .Gọi điện hỏi thì kêu bán lâu rồi mà tin rao thì vẩn còn đó !

Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Các thớt khác là thớt bơm hàng, độn hàng.
Còn thới này là thớt dìm hàng, tháo độn hút mỡ :).
Nhờ thế mà nhiều bác kịp lên thuyền, không thì cũng chỉ có nước đứng cầu Sài Gòn mà ngắm thôi :)

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Các thớt khác là thớt bơm hàng, độn hàng.
Còn thới này là thớt dìm hàng, tháo độn hút mỡ :).
Nhờ thế mà nhiều bác kịp lên thuyền, không thì cũng chỉ có nước đứng cầu Sài Gòn mà ngắm thôi :)
Đúng quá luôn!
Thớt về q9 lúc rày các thánh nhảy dzô bơm vá chằng vá đụp dữ quá.
Ta nói là toàn nói chuyện tương lai mà cứ như chuyện đang hiện tại í...
Mà tương lai thì cỡ chục năm trở lên...
Chiện gì sẽ xảy ra nếu mà bđs nó bùm cho một phát nhỉ...
Ta nói là cái bài học nhãn tiền đợt bùm vừa rồi nó còn sờ sờ ra đó...

Tui nè. Ngay cả khu tui đầu tư mà ai bơm vá quá tui cũng khó chịu tui chém lại liền.
Tui mà cập nhật là những gì thực tế...
Ka ka ka......

Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Đúng quá luôn!
Thớt về q9 lúc rày các thánh nhảy dzô bơm vá chằng vá đụp dữ quá.
Ta nói là toàn nói chuyện tương lai mà cứ như chuyện đang hiện tại í...
Mà tương lai thì cỡ chục năm trở lên...
Chiện gì sẽ xảy ra nếu mà bđs nó bùm cho một phát nhỉ...
Ta nói là cái bài học nhãn tiền đợt bùm vừa rồi nó còn sờ sờ ra đó...

Tui nè. Ngay cả khu tui đầu tư mà ai bơm vá quá tui cũng khó chịu tui chém lại liền.
Tui mà cập nhật là những gì thực tế...
Ka ka ka......
Khoái nhất bác Phèo ở tính công minh vô tư, nhiều thông tin và thông tin thiết thực cho những người có nhu cầu thực hoặc nhu cầu đầu tư thực :).
Ai bơm vá, dìm hàng mặc ai, đã đầu tư thì tỉnh táo chút, tham khảo diễn đàn và khảo sát thực tế rồi múc.
Chạy theo các bác trên diễn đàn thì tiền tấn :), ngon thì kg ăn, dở dở lại bị dụ dụ mà múc thì phải học thêm tính chấp nhận :).
Dân em thường nói, muốn giỏi phải mất tiền "ngu" mà :)

• Like
Reactions: AnhPOPAM