Hạng D
16/10/15
1.913
3.226
113
47
Em mới đi Xuyên Việt tới Tây Bắc về bác ạ, tổng phí khoảng 2.5T! Nhiều tiền nhất là cao tốc Hà Nội-Lào Cai: 300k/lượt.
Hóng mỗi cao tốc Dầu Giây-Phan Thiết thôi, mấy đoạn khác 2 làn 4B chạy cũng ok rồi.
Ra ngoài bắc thấy cao tốc mà buồn cho miền nam!!!
Đúng là miền Nam có mỗi 3 cao tốc là TP.HCM - Trung Lương, TP.HCM - Dầu Giây và Liên Khương, trong đó đúng nghĩa cao tốc liên tỉnh chỉ có 2. Miền Tây còn thương hơn, đi về đó khó khăn hơn nhiều. Ở Miền Nam chí có mỗi Bà Rịa Vũng Tàu là đường đẹp như cao tốc thôi
Bác đi ác thiệt, đúng là xuyên lên tận Tây Bắc luôn :rolleyes:

Hạng B2
30/6/15
109
632
93
Em mới đi Xuyên Việt tới Tây Bắc về bác ạ, tổng phí khoảng 2.5T! Nhiều tiền nhất là cao tốc Hà Nội-Lào Cai: 300k/lượt.
Hóng mỗi cao tốc Dầu Giây-Phan Thiết thôi, mấy đoạn khác 2 làn 4B chạy cũng ok rồi.
Cao tốc đoạn Lào Cai chán chết cho chạy có 80km/h à, lại ko có phân cách cứng xe khách đối diện vượt làm né gần chết. Dân đón xe dọc đường đầy nhóc.

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Cao tốc đoạn Lào Cai chán chết cho chạy có 80km/h à, lại ko có phân cách cứng xe khách đối diện vượt làm né gần chết. Dân đón xe dọc đường đầy nhóc.
Không có con lương cứng ở giữa và cho chạy 80 km/h thì gọi là đường tránh thôi chứ, phải kg các bác?

Hạng B2
30/6/15
109
632
93
Không có con lương cứng ở giữa và cho chạy 80 km/h thì gọi là đường tránh thôi chứ, phải kg các bác?
Tính tiền cao tốc anh, đoạn này chạy hoai, dài hơn 100km mà.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
16/10/15
1.913
3.226
113
47
Đón xe trên cao tốc thì chắc chỉ ngoài Bắc mới có và nhiều, trong nam không như vậy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
E vẫn đang mù tịt cái cao tốc mới thông xe Túy Loan Quảng Ngãi tới Đà Nẵng. Trên bản đồ Google Map nó là đường nào bác nhỉ?
Đợt Tết e có đạp thử, đường khá ngon nhưng hãi mỗi ...cây đèn đỏ. Lúc đầu em tưởng nó là đường dẫn. Nhưng không, nó là cao tốc, haha.

Nó mới thông xe đến Tam Kỳ thôi, 64km giá 90k. Em thấy khá rẻ. Mặc dù 2 bên đường có nhiều đoạn ghè chống đá lở, haha.

Đoạn Tam Kỳ - Quảng Ngãi thì em có hỏi bé thu phí, em ấy nói giữa năm 2018 sẽ thông.

Attachments

Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Em thì đi tới Quảng Bình đóng góp cho BOT hết 1tr75k trong đó không có phí hầm đèo Cả vì em đi đường ven biển lên đèo.

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Ngoài đó, quốc lộ cho chạy 80km/h thì họ đã gọi là cao tốc, chứ không phải cao tốc như trong nam.

• Like
Reactions: Việt Hùng