Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com
Sau khi tham khảo lại ý kiến các cao niên trong hội, em xin post lại cái kế hoạch của anh em mình như sau ạ.
Đoàn sẽ chia thành 2 tốp. Tốp 1 sẽ lên sớm để đặt phòng và tiệc tùng. Cụ thể lịch sẽ như sau ạ.

Tốp 1: xuất phát đi từ HN lúc 14h (2h chiều), đến Tam Đảo lúc 16h20. Tốp 1 sẽ do anh Đạt (Đạtma dẫn đầu).
Tốp 2: xuất phát lúc 16h chiều, lúc đó cũng sẽ chốt lại số người đi được để anh Đạt đặt phòng ở trên đó. Và đến Tam Đảo lúc 18h30.
Buổi tối sẽ ăn uống ngủ nghỉ tại Tam Đảo, ai có việc bận thì sáng sớm hôm sau có thể khởi hành sớm về HN (vd bác Luận). Sáng chủ nhật (12/10) đi tham quan một số nơi tại Tam Đảo, ăn trứa sớm xong, sẽ khởi hành về lại HN lúc 12h trưa. Về tới HN lúc 2h chiều ạ.
Địa điểm tập trung trước cổng sân vận động Mỹ Đình các bác nhé.
Tính đến giờ cũng chỉ mới có 4 bác đăng ký, tình thần buổi thứ 7 hôm trước đâu rùi các bác ơi. Bác Phong với bác Minh ở xa cố gắng về tham vui cùng các bác nha.
Em thấy lịch như vậy là tiện cho rất nhiều người, trong đó có em và bác Luận, nên các bác bố trí xắp xếp tham gia cùng các bác nha.

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com
RE: CARENS CLUB: of-line tháng 10.

Em trích thêm bài viết về Tam Đảo để kích thích các bác. Tối học về em pót thêm hình ảnh về Tam Đảo ạ.

Hôm nay tôi hoàn thành một cuộc hành trình du lịch lên tam đảo, một chuyến đi nghỉ thật là tuyệt vời. Chuyến đi nghỉ của chúng tôi kéo dài 2 ngày một đêm. Tam Đảo cách Hà nội 80Km, đó là nơi nghỉ tuyệt vời nhất cho kỳ nghỉ cuổi tuàn của mọi người. Tất cả mọi thừ ở trên đó giá cả phải chăng. Tuy nhiên chỉ có coffe và bia, nói chung là những thứ đại loại bạn có thể uống được trong quán caffe thì lên đó giá hơi cao. Chẳng hạn 1 chai Ken 25,000đ … Ở đó có món Susu ngon tuyệt, nhìn chung món ăn dễ ăn. Khung cảnh ở đó thật là đẹp, tuy không đẹp bằng Sapa nhưng đó là một nơi nghỉ tuyệt vời. Tất cả các con đường trên đó vòng vèo như những giải lụa cuốn quanh những ngọn núi, tất cả chúng đều liên thông với nhau, khi bạn đứng trên cao nhìn xuống lúc cảnh bình minh và lúc hoàng hôn thật là đẹp, gường như bạn đang cười trên những dám mây trắng giống như cánh phiêu du chon tiên cảnh. Buổi tối có thể đốt lửa trại, ngôi nướng những đồ nướng hi hi thật tuyệt
Tuy nhiên Tam đảo chỉ nên đi 2 ngày một đêm là đủ, vì chỉ có vài khu tham quan như tháp truyền hình và thác bạc, nhà của bảo Đại (bây giờ không được vào trong), đi dạo trên những con dường vòng vèo tuyệt vời đó để cảm nhận không gian yên tinh và đất trời tự nhiên.
Ở đây chưa có dịch vụ cho thuê xe máy như ở Sapa, nên thường thì mọi người đi bộ hoặc thuê xe ôm. Nhưng tôi nghĩ đi bộ thật là tuyệt vời vì nó không rộng như Sapa và các địa điểm tham quan không cách nhau xa. Ở đây bạn không được ăn Trứng nướng, Hạt dẻ to bằng ngón chân cái nướng, …
Còn lại bạn hãy tự khám phá nha.

Tất tần tật khoảng 300K một người

Hạng B1
10/9/07
99
0
0

Trích đoạn: datnscc

Tam Đảo đi các bác oi,
Em xin đặt gạch và có vài ý kiến nhỏ:
- Để cho gia đình đi cùng thì nên tổ chức vào Chủ Nhật( nếu các bác không kiêng mồng năm, mười bốn , hai ba) ->>> sẽ không ảnh hưởng đến việc học hành của các cháu
- Nếu đi trong ngày nên xuất phát sớm hơn để có nhiều thời gian nhậu....đề nghị 7h30 xuất phát
- Giờ về cũng nên sớm hơn: 16h30 rời Tam Đảo
Xin hết

Ơ, thế chỉ đi trong ngày thôi ah, em cứ tưởng hôm nọ thống nhất di 2 ngày

Hạng B2
31/5/07
214
0
16

Đọc cái bài văn tả cảnh Tam Đảo này giống kiểu hồi nhỏ được cô giáo bảo “em hãy tả cảnh từ nhà đến trường” [8D] - mỗi thứ tả 1 tí và cái gì cũng lung linh cả :D Đọc xong tự nhiên lại phân vân không hiểu chỗ mình đi trước đây có phải là Tam Đảo ko nữa :D

Đùa chứ phá các bác 1 tí vi cuối tuần này bà cả nhà em đi công tác nên em phải ở nhà ôm con mất roài, đi xa thế thì bố con em chịu :mad:

Tập Lái
30/8/08
7
0
0

Em Xin đặt gạch đây, mọi người đâu rồi tham gia và cho thêm ý kiến hội CR thêm vui nào, trước mắt em ok với ý kiến của bác Đạt đã (em ko có kinh nghiệm đi tam đao, ăn theo mọi người thôi).

Hạng B2
31/5/07
214
0
16

Trích đoạn: datnscc

Chết thật, chết thật... seo lại để bà cả đi công tác vào cuối tuần thế nhể

Biết mần răng hả bác? Em mà là sếp của bà cả thì em cho đi công tác cả tuần[8D], mấy ngày cuối tuần là còn ít :D

Tập Lái
30/8/08
7
0
0

Chết em rồi, vừa sang nhà ngoại mới biết chủ nhật bên đấy có giỗ, thứ 7 đi các bác cho em tham gia với.

Hạng B2
26/7/04
332
40
28
www.petrolimex.com.vn

em thì thứ nào cũng ok và đi chắc chỉ có bà xã thôi vì bọn trẻ con mới học ĐH chữ to mà đã phai đi học thêm cả t7 lẫn cn nên cho đi là mất buổi học của cháu (có giáo lại được dịp phê bình bố nó). Có lẽ t7 tiênh hơn vì ae sẽ có cả ngày hôm sau nghỉ ngơi để bắt đầu 1 tuần 'cày cuốc' sau đó các bác nhỉ. Thời gian xuất phát có lẽ theo ý kiến bác cả (Datnscc) đi vì đã đi chơi thì dậy sớm chút chắc không có vẫn đề gì mà ta sẽ có nhiều thời gian 'vân du' hơn :D:D:D

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Cho mấy đứa trẻ đi luôn anh Trung ơi, em chịu trách nhiệm trông 1 đứa cho a, chứ gì trông trẻ em mát tay lắm nà.
Các bác ơi, đế sang chủ nhật các bác nha. Chiều thứ 7 em phải thi giữa kỳ (chiều nay thầy mới thông báo), nếu như thi thành phần thì em sẵn sàng nghỉ ngay, đằng nay nó chiếm tới 30% số điểm, em mà nghỉ là toi luôn môn đó. Nên các bác rộng lượng dời sang chủ nhật được không ạ?
Em với bác Luận không khớp nhau ngày đó rồi, chết thật các bác hỳ, bỏ người này mất người kia... Không biết sao cho hợp lý đây!!!
Em edit lại bài để hỏi lại các bác thông tin, ta đi 2 ngày 1 đêm hay sáng đi chiều về à các bác? Đi 2 ngày 1 đêm cũng hay vì các bác bên vợ cả lẫn vợ 2 tại một nơi thơ mộng lãng mạn, còn sáng đi chiều về hơi tất bật quá các bác hỳ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Em sinh viên còi nên chỉ đu theo các bác ăn tại resort thôi, chứ ngủ em chui vào nhà dân cho lành ạ [8D][8D]
Em báo cáo các bác tin vui là toàn bộ logo từ giờ trở đi sẽ được bên TH hỗ trỡ các bác à. Chắc bác Bốn sẽ xúc tiến in để phát cho những bác chưa có ạ.
Lịch em edit ở trên rồi, các bác cho thêm cao kiến các bác nha, dù ít nhiều mem thứ 7 này chắc cú đi chuyền Tam Đảo các bác nha.