Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Các bác các mợ ơi,
Thấy các nhiếp ảnh gia của GMFC nhà mềnh rất là đông và tay nghề rất là cao, em chợt nãy sinh ý định tổ chức một buổi off chụp hình mẫu nhà (Bà cả).
Mục đích:
1. Gia đình các thành viên chi hội có dịp tập họp đông đủ.
2. Tranh thủ nhờ các nhiếp ảnh gia chụp free cho Bà cả nhà mềnh một album để dành làm kỷ niệm.
3. Các ông có dịp tụ tập tại một địa điểm thật đẹp để.....................chuông reo.

Các bác các mợ hưởng ứng không ạ? Trong tháng 8 thì sao ạ?
Nhờ bác HP captiva_11 chủ xị, lên phương án, địa điểm, thời gian (theo em thì sáng đi chiều về) nếu được các gia đình thành viên ủng hộ nhiệt tình ạ.

Hạng B2
14/8/06
178
53
28
Mẫu nhà em chắc qua năm mới đi thi được . Em hóng xem mẫu của các bác tạm vậy ... khà khà

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Em ủng hộ ý tưởng của bác HT Poorguy!
Gần đây nhất là trong buổi off ngày 8/3 ở Long Hải, có 1 bà cả của 1 bác trong đoàn cũng muốn chụp 1 bộ ảnh lưu niệm nhưng hôm đó em bận với chương trình off nên không thực hiện được.

Về thời gian, trong tháng 8 thì em rảnh nên có thể chọn bất kỳ chủ nhật nào. Theo em, quan trọng là các "mẫu" bà cả hoặc F1, có gia đình nào đăng ký đi chụp không thì mới tổ chức được, hoặc nếu có nhiều gia đình đăng ký chụp thì em cũng cần kêu gọi đủ số lượng tay súng của GMFC.

Vậy, theo em thì các bác có thể bắt đầu đăng ký từ bây giờ luôn, đến buổi off cafe ngày 3/8 chúng ta sẽ chốt chương trình luôn. Em tạm đưa ra mẫu đăng ký như dưới đây:

1. Nick A: bà cả làm mẫu (nếu thích chụp phong cách / chủ đề gì thì có thể ghi chú luôn, nếu không ghi cụ thể thì sẽ do BTC set up)
2. Nick B: bà cả & F1 làm mẫu ...
3. Nick C: phó nháy
4. Nick D: stylist
5. Nick E: hắt sáng, hehe ...
....

Mời các bác các mợ đăng ký luôn! Em xin mở màn:
1. Captiva_11: phó nháy
2. ...

• Like
Reactions: nhatthong177
Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Em ủng hộ buổi off chụp "mẫu nhà" này ạ. Em về bàn với bà cả nhà em rồi báo BTC nhé.
Ah, cho em hỏi bác captiva_11 chút ạ: Mẫu có cần phải đem theo nhiều trang phục cho một buổi chụp không ạ? Rồi có tổ chức cuộc thi : Mẫu quý bà đẹp nhất không ạ?

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Em ủng hộ buổi off chụp "mẫu nhà" này ạ. Em về bàn với bà cả nhà em rồi báo BTC nhé.
Ah, cho em hỏi bác captiva_11 chút ạ: Mẫu có cần phải đem theo nhiều trang phục cho một buổi chụp không ạ? Rồi có tổ chức cuộc thi : Mẫu quý bà đẹp nhất không ạ?

Về trang phục và trang điểm: do mẫu tự chuẩn bị bác ạ, nhiều hay chỉ 1 trang phục cũng do mẫu tự quyết. Chỉ có điều là nếu ít mẫu tham gia thì mẫu có thể thay đổi trang phục để có nhiều hình đẹp với các trang phục khác nhau, nhưng nếu có nhiều mẫu và ít photographer thì em e rằng sẽ không có nhiều thời gian. Túm lại, các mẫu cứ chuẩn bị trang phục, em cũng đi off chụp hình nhiều rồi nên em sẽ cố gắng sắp xếp hợp lý và đạt được mong muốn của các quý bà.

Có tổ chức mẫu quý bà đẹp nhất không?: cái này khó nghĩ đây, các bác cứ đóng góp ý kiến. Suy nghĩ của em thì như sau:
- Vì mục đích là chụp hình nên nếu tổ chức thì nên gắn với hình chụp: không bầu chọn quý bà đẹp nhất theo hình ảnh thực tế mà bầu chọn qua ảnh, có thể là QUÝ BÀ ĂN ẢNH NHẤT, QUÝ BÀ ĐẸP NHẤT QUA ẢNH ...
- Quan trọng phải tổ chức sao cho các mẫu quý bà cùng vui là ưu tiên số 1, các photographer vui là ưu tiên số 2, do vậy cũng không đơn giản. Các bác cứ góp ý rồi BTC sẽ cân nhắc và quyết định sau.

Hạng D
Em nghĩ đã nghệ thuật thì cứ chơi cho đã, chứ đừng có cái nhất, vì mỗi người mỗi kiểu. Em cũng sẽ nói bà cả làm mẫu thử em toàn chụp mẫu F1 nhà em, chưa bao giờ thừ mẫu cả vì 1 số lý do :)

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Thật ra em hỏi cái cuộc thi là cho vui để có tính cạnh tranh giữa các mẫu và phó nháy. Không nên tổ chức thi, sẽ làm các mợ mất hứng giờ. Chủ yếu để các mợ trổ tài làm mẫu và biết đâu có nhiều kiểu ảnh đẹp để giữ làm kỷ niệm ở tuổi "nắng hơi ngã về chiều". hi hi hi

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Em đăng ký một suất.
- Nick Poorguy: Bà cả làm mẫu. hahahaa

Các bác các mợ tiếp tục đăng ký nhé! Trong lúc chờ đợi, các bác ngó tạm mẫu xấu vs xe cùi này vậy, em chụp ở một khu biệt thự trên Đà Lạt, sau đường Quang Trung: