Hạng B1
11/4/15
72
63
18
Vietnam
Em tiếc quá thời gian này em lại không theo tiếp được lớp nhiếp ảnh của bác Kamelot và tham gia các buổi chụp chủ nhật.
@Conga: thể loại bác chụp chắc chân dung quá (buổi này em vắng) vì thấy hình chủ thể là các mẫu. Về bố cục em nghĩ tấm 2 và 4 bố cục đẹp. Mắt nằm trong khung như bác Kamelot chỉ. Còn tấm 5 em thấy phía sau có 1 con đường cong nhỏ nếu bác lấy mẫu xa hơn để lấy con đường này em nghĩ cũng hay hay.
Em chỉ góp ý theo những gì em học trong lớp :)
Chào bác sevent, theo em được biết bác cũng đam mê nghệ thuật, ảnh ọt hay dân giã trong dân nhiếp ảnh nói là dính vào hố vôi. Em cũng bị cái đam mê này hành hạ mấy năm trời bác ạ. Lên bờ xuống ruộng cũng vì những đơn sắc được đồng nhất và chiết lọc qua thấu kính bác ạ. :)
Em thấy đây là thể loại chân dung, nên hầu như các nháy chụp mẫu đều xoá phông để làm tôn lên chủ thể. Vì thế em mạo muội xin ý kiến bác rằng: tấm 5 nếu ta lấy con đuong làm chủ thể thì chắc chắn mẫu sẽ bị mờ ảo ạ.
em chỉ góp tý ít kinh nghiệm của em thôi ạ. :)

Hạng D
Chào bác sevent, theo em được biết bác cũng đam mê nghệ thuật, ảnh ọt hay dân giã trong dân nhiếp ảnh nói là dính vào hố vôi. Em cũng bị cái đam mê này hành hạ mấy năm trời bác ạ. Lên bờ xuống ruộng cũng vì những đơn sắc được đồng nhất và chiết lọc qua thấu kính bác ạ. :)
Em thấy đây là thể loại chân dung, nên hầu như các nháy chụp mẫu đều xoá phông để làm tôn lên chủ thể. Vì thế em mạo muội xin ý kiến bác rằng: tấm 5 nếu ta lấy con đuong làm chủ thể thì chắc chắn mẫu sẽ bị mờ ảo ạ.
em chỉ góp tý ít kinh nghiệm của em thôi ạ. :)
Cám ơn bác, em thì như đã nói sau khi thọ giáo vài ngày với bác Kamelot thì biết mình ở mức độ amatuer và chỉ dừng lại lưu niệm, trẻ nhỏ (có 1 chút chân dung nhưng vì chưa học lớp này). Con đường trong tấm 5 là em gợi ý vậy chứ chưa biết khi chụp lên ra sao, tất nhiên vẫn focus vào chủ thể như nhưng bác Kamelot là nên lấy nhiều góc độ nên em gợi ý vậy thôi :)

22/10/13
456
379
63
42
Vietnam Factory Outlet
Cám ơn bác, em thì như đã nói sau khi thọ giáo vài ngày với bác Kamelot thì biết mình ở mức độ amatuer và chỉ dừng lại lưu niệm, trẻ nhỏ (có 1 chút chân dung nhưng vì chưa học lớp này). Con đường trong tấm 5 là em gợi ý vậy chứ chưa biết khi chụp lên ra sao, tất nhiên vẫn focus vào chủ thể như nhưng bác Kamelot là nên lấy nhiều góc độ nên em gợi ý vậy thôi :)
hahaha, thường thì ăn ngủ lê lết với mẫu sẽ chụp đẹp à bác. Em nói thế vì em toàn chụp tĩnh vật, kkk

• Like
Reactions: sevenseat
Hạng D
Theo bác sevent thì em cũng lê lết khá nhiều mẫu mới có đc mẫu ruột này ạ:))View attachment 240512 View attachment 240513
:) đúng là có lê lết là đẹp hà. Về bố cục hình 2 sử dụng tiền cảnh theo em có vẻ hơi che nhiều điểm nội bật của mẫu như: đôi mắt hoặc nụ cười. Cái này em cũng mới học nên góp ý vậy không biết bác có thấy vậy không? Dù sao chúc mừng bác có mẫu ruột hợp ý mình.

Hạng B1
11/4/15
72
63
18
Vietnam
Dạ nhờ mẫu ruột em dễ tính nên em mới có đc những khoảng khắc đáng nhớ của nàng ạ. Pic 2 do em cố tình chụp nàng mờ sau hàng dây leo che bớt nụ cười của nàng chứ ko em cứ nhìn nụ cười là hỏng bấm máy đc bác ạ.

• Like
Reactions: sevenseat