Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
wanacar nói:
Có thể các bác chưa thấy thôi vì Nhiếp Ảnh chỉ là phần nhỏ trong chi hội... nhưng đã xảy ra nhiều ở những 4rum Nhiếp Ảnh khác.

Nguyên tắc: bình ảnh không bình mẫu... dùng những từ "xinh xắn, đẹp..." là đủ để khen mẫu rồi, đừng đi xa hơn (dù là đùa vui- vì box này là Nhiếp Ảnh). Nếu giữ được nguyên tắc này, thì sẽ có nhiều ảnh về "mẫu" để xem, ngược lại sẽ không ai post nữa. Biết đâu mẫu lại là bạn gái, người yêu, vợ... của bạn bè hay thành viên nào đó!

Vài lời chia sẻ...

Giờ em hiểu ý của bác Wanacar rồi, em cũng vote cho ý kiến của bác! Cảm ơn bác đã nói rõ để các anh em cùng hiểu và để Box Nhiếp Ảnh GMFC tăng "chất lượng" và "số lượng" (vì các bác các mợ sẽ post nhiều hình hơn mà ko sợ bị chém quá tay).

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
sevenseat nói:
Đồng ý với bác Wanacar, mình cũng thích môn này và cũng muốn theo học hỏi khi chụp ảnh bữa nào mình mời vài mẫu theo các bác học hỏi nhé

THX nói:
Đồng ý hai tay, em chưa chụp mẫu bao giờ hôm nào các bác chụp cho em học hỏi với nhé. Thanks!

Rất nhiều bác muốn off chụp hình, tình hình này GMFC nên tổ chức off chụp hình đi các bác. Off vào chủ nhật là em đi được, nhưng phải qua 1/6 vì từ nay đến 1/6 em vướng kín lịch (bao gồm ăn chơi + đi cày kiếm lúa + về quê).

Nếu off, em có 1 ý kiến như sau:
- nhờ bác Wanacar làm Giám đốc kỹ thuật kiêm Chỉ đạo nghệ thuật: em và nhiều bác khác cũng cần học hỏi thêm về kỹ thuật chụp hình từ bác.
- không thể thiếu bác tân HT Dorive làm stylist (vì em thấy bác Dorive có "ước mơ" làm stylist lâu rồi mà chưa có cơ hội thực hiện
)

Các bác bóng bàn thêm nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Em tiếp hình Mẫu và Xe:

Mẫu và xe ... GM:

Riêng xe GM trong 2 hình trên thì các bác cứ chém thoải mái nhé

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
39
Hình được chụp ở cánh đồng cỏ lau ở quận 2 phải k bác Cap, em cũng tính ra đó chụp ảnh cưới.

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Cái xe đó ngon lắm. Xe chạy có nhiêu đèn báo sáng hết bấy nhiêu thôi chứ không bị gì.

Hạng D
captiva_11 nói:
sevenseat nói:
Đồng ý với bác Wanacar, mình cũng thích môn này và cũng muốn theo học hỏi khi chụp ảnh bữa nào mình mời vài mẫu theo các bác học hỏi nhé

THX nói:
Đồng ý hai tay, em chưa chụp mẫu bao giờ hôm nào các bác chụp cho em học hỏi với nhé. Thanks!

Rất nhiều bác muốn off chụp hình, tình hình này GMFC nên tổ chức off chụp hình đi các bác. Off vào chủ nhật là em đi được, nhưng phải qua 1/6 vì từ nay đến 1/6 em vướng kín lịch (bao gồm ăn chơi + đi cày kiếm lúa + về quê).

Nếu off, em có 1 ý kiến như sau:
- nhờ bác Wanacar làm Giám đốc kỹ thuật kiêm Chỉ đạo nghệ thuật: em và nhiều bác khác cũng cần học hỏi thêm về kỹ thuật chụp hình từ bác.
- không thể thiếu bác tân HT Dorive làm stylist (vì em thấy bác Dorive có "ước mơ" làm stylist lâu rồi mà chưa có cơ hội thực hiện
)

Các bác bóng bàn thêm nhé!
1 vote cho bác Cap & stylist Dorive

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
wanacar nói:
Lên hình thôi...

Đẹp quá bác! Em chưa chụp thử món này do chưa có filter. Hôm nào có dịp phải mượn filter của bác để chộp thử mới được.