kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
Khoảng 1993 mình chạy chiếc 81 kim vàng giọt lệ, đèn xe sáng lắm. Bữa đó đi từ Long Khánh về, trời mưa khủng khiếp, mới lấy tiền hàng đâu khoảng hơn chục triệu, thời đó là cả một gia tài lớn, đang bò bò lên dốc mẹ bồng con thì trong rừng cao su 2 anh chạy chiếc 67 nhào ra, mình sợ chết bà luôn tăng ga cắm đầu chạy, gần như chạy mù vì tầm nhìn chỉ khoảng 2m phía trước, đằng sau vẫn nghe tiếng gầm rú 2 anh đó đuổi theo, chắc chắn là mình có tè luôn ra quần.

Ráng lết về được tới Dầu Giây, trời ngớt mưa một chút, quang đãng hơn, thoáng thấy tiệm cháo lòng đang đông khách, mình lao luôn vô quán, thắng một phát mà xe nó trượt từ ngoài sân vô tới trong quán luôn. Xe vừa ngừng thì sau lưng nghe rầm một phát, 2 anh kia té lăn quay kế bên mình, khách trong quán chạy ra đỡ 2 ảnh lên, nghe hỏi thăm thì biết 2 anh này dân địa phương, cũng nhiều người biết ảnh. Một anh ôm cùi chỏ suýt xoa vì đau, lại gần bảo mình "xe bọn em không có đèn, không thấy đường chạy, thấy đèn bác sáng quá định chạy theo ké mà bác chạy nhanh quá, bọn em chạy sau mà như mù, khiếp thật".

Mình giờ đó mới hết sợ, cười hì hì bảo đường thì vắng, nghe tiếng xe rầm rầm đằng sau tớ cũng sợ chít bà luôn, đâu biết các cậu chạy theo để ké đèn đâu.
Ba thằng ngồi húp hết tô cháo thì có một ông cũng khá lớn tuổi lại hỏi "này, các cậu đi về đâu ?", mình bảo dạ con về SG chú, 2 cu kia thì bảo tụi con Hố Nai ạ, ông chú bảo "xong chửa, chạy theo sau lưng tớ, nhớ bám sát tớ nhé, tớ kè các cậu về tới cầu SG, cứ yên tâm đi theo tớ dắt qua khúc Trảng Bom, tớ có súng mà", rồi ổng móc trong giỏ xách ra cây K54, móc túi quần lấy ra băng đạn nhét vô súng, làm rột rột với vẻ rất tự tin rồi nhét vô sau lưng quần, 3 thằng lật đật tính tiền đứng dậy chạy ra bám theo ổng liền, nhớ ông già chạy chiếc Spring, thời đó cũng vẫn còn là mục tiêu đáng thèm muốn của mấy anh cướp.

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em cũng từng chạy phía sau rọi đèn cho một em gái xinh đẹp mặc váy cực ngắn chạy xe tay ga trên một đoạn đường vắng.

Khi phát hiện em đang tà tà rọi đèn "giúp", gần như ngay lập tức em ấy kéo ga hết tốc lực và vọt mất trong vòng vài nốt nhạc mà chẳng cảm ơn em lấy một lời. Hic!

Hạng C
21/7/20
861
10.132
93
hồi nhỏ mình từng dc nhiều lần rọi đèn như vậy (đường đất đỏ trời mưa, không một ánh đèn) :D