Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
tienduc76 nói:
Em cám ơn bác Thiết ah ! Bởi em không có ý định đi xuyên việt, chỉ cái là nhà vợ và 2 con nhỏ nên thỉnh thoảng loanh quanh thành phố chơi thôi !
Tại em thích cái dáng mini, bác cho em ý kiến xe gì mà mi nhon như N360 bác chỉ cho em biết với !
Thanks
Mi nhon như N360, có lẽ chỉ còn N360 là tương đối dễ tìm. Nếu máy móc tu sửa cho tốt thì hành trình vài trăm km cũng không phải là chuyện khó với N360 .

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
Mr.Thiet nói:
He ...he...Dân khu 5 thì nói lái nó thành bịnh rồi !
.......
Nếu theo sát chủ đề " Chạy xe vì kinh tế " Thì mua một cái xe 50-60t. Tự học hỏi sửa chữa, tự tìm mua phụ tùng ,tự thay thế khi cần...Có nghĩa là làm sao để với chi phí thấp nhất mà vẫn có cái xe chạy tốt, có thể phục vụ nhu cầu đi lại của gia đình,có thể vận chuyển hàng hoá...để bớt tốn hoặc thu nhập thêm kinh phí. Mặc dù luôn phải đem theo xe đồ nghề sửa chữa, bộ đồ lao động, tấm lót lưng (để chui gầm) và xà phòng rửa tay...Nhưng cái xe cũng dần chạy trơn tru, càng ngày càng ít bệnh tật, chủ nó càng khoẻ ra. Vậy là đạt tiêu chí "Chạy xe vì kinh tế". Với XNL thì tiêu chí này càng phù hợp. Bởi đâu phải chạy để "chảnh",cũng không phải để "khoe",mà thực tế là để được...sướng, mà tốn ít tiền,hoặc kiếm thêm tiền. Tuy vậy, không ít trường hợp trước khi sướng đã phải khổ bầm trầy vì xe hỏng. Cũng không ít bác chưa giàu..."bỏ cuộc chơi". Tuy rằng đó không phải là đa số .
Á...mà hình như 8 chuyện kinh tế ở mục xe cổ là không phù hợp. Bởi dính vào xe cổ thì chỉ đơn thuần là để...sướng thôi, đừng nghĩ hoặc không đủ điều kiện kinh tế thì tốt nhất là đừng "mua dây buộc mình". Người kinh doanh xe cổ để giàu lên,chắc là không có nhiều...

Bác dạy chí phải:D

Tập Lái
15/3/09
49
1
6
Hòn Ngọc Viên Đông
theo ý kiến của mình ! sau khi đã suy ngẫm hơn 1 tuần ! thì vấn đề về " chạy xe vì kinh tế " trong đầu mình hoàn toàn biến mất
giờ đây mình đã quay trở về lại với em vespa thân yêu !
còn Bác tienduc ơi ! đúng là lái 4B sướng thật đấy , nhưng mà mình còn xét lại với điều kiện kinh tế !
Ngó như bên topic bác chuotbach lên tiếng thì với chiếc N360 máy móc ngon lành chỉ với 42 tr ( chưa trả giá ) thì hiện tại chỉ bằng 1 chiếc xe tay ga bình dân ! bác có thể mua về , cuối tuần chở vợ con đi chơi ... chứ e rằng nếu chạy hằng ngày thì chắc không đc đâu . Qua tham khảo nhiều gara oto thì N360 ko phải tiêu hao 4 lít đâu , lên đến tận 7 lit lận !
thôi chúc các bác 1 ngày tốt lành !
Thân chào !

Hạng B2
23/12/09
105
4
18
billytra nói:
theo ý kiến của mình ! sau khi đã suy ngẫm hơn 1 tuần ! thì vấn đề về " chạy xe vì kinh tế " trong đầu mình hoàn toàn biến mất
còn Bác tienduc ơi ! đúng là lái 4B sướng thật đấy , nhưng mà mình còn xét lại với điều kiện kinh tế !
Ngó như bên topic bác chuotbach lên tiếng thì với chiếc N360 máy móc ngon lành chỉ với 42 tr ( chưa trả giá ) thì hiện tại chỉ bằng 1 chiếc xe tay ga bình dân ! bác có thể mua về , cuối tuần chở vợ con đi chơi ... chứ e rằng nếu chạy hằng ngày thì chắc không đc đâu . Qua tham khảo nhiều gara oto thì N360 ko phải tiêu hao 4 lít đâu , lên đến tận 7 lit lận !
Thân chào !

Mình đang có 1 em n360 đây , về mức độ hao xăng mình thấy cũng bằng xe tay ga . Mức độ hao xăng còn do người lái , điều kiện đường xá nữa . Mình nhớ có làm đọc bài viết của một anh chạy chiếc bim , lúc mới chạy thì khoảng 2x/100km , chạy 1 thời gian 1x/100km , giờ còn 8-9l/100km . Còn độ cầy của n360 thì bác Thiet đã nói rồi . Vài lời 8 cùng ae

Hạng B2
20/10/08
349
1
18
47
billytra nói:
Thân chào !

Cám ơn bác billytra nhé, xe N360 của bác chuotbach em đã qua ngó qua rồi hihi........ !
Còn có một thực tế là nhà mình cái ngõ nhỏ nên chọn xe nhỏ để dễ chui vào nhà phần nữa là ít đi thi thoảng chở vợ con rong ruổi thôi !
Em cũng thích xe N360 nên đang tìm em nào còn "ngon bổ rẻ" thì em sẽ thực hiện đấy hihi.................
Cám ơn bác !

Hạng B2
23/12/09
105
4
18
[/quote]

Cám ơn bác billytra nhé, xe N360 của bác chuotbach em đã qua ngó qua rồi hihi........ !
Còn có một thực tế là nhà mình cái ngõ nhỏ nên chọn xe nhỏ để dễ chui vào nhà phần nữa là ít đi thi thoảng chở vợ con rong ruổi thôi !
Em cũng thích xe N360 nên đang tìm em nào còn "ngon bổ rẻ" thì em sẽ thực hiện đấy hihi.................
Cám ơn bác !
[/quote]

Sao bro này giống tui quá . Khi nào tìm được xe off cafe giao lưu nhé !!!

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
N360 máy tốt, chỉnh tốt, chở đủ,chỉ chừng 5l/100km. Để uống tới 7l thì làm sao qua "máy hít khói" của đăng kiểm được.

Hạng B2
20/10/08
349
1
18
47

Cám ơn bác !
[/quote]

Sao bro này giống tui quá . Khi nào tìm được xe off cafe giao lưu nhé !!!
[/quote]
Dạ, nhưng bác ơi dạo này em thấy xe cũ giá cao quá ! Không biết có tìm được mà mua được không nữa cơ !
Đúng là khi tìm xe cũ mà khó ơi là khó........... bác nào biết chỉ dùm nhé !