Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
RE: Chỉ giùm em cách đậu xe vào khoảng trống giữa 2 xe đậu nối đuôi nhau.

Cứ quất tưng tưng về gần nhà còn khoảng 100m thì cứ đi số de vào nhà !!!!:D:D:D:D

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Mấy hôm trước em ngồi ở Phạm Sư Mạnh, có chú GX470 chạy tới rồi lùi xe vào như trên, thực hành y như bài các bác chỉ, tất cả khoảng hơn 10s xe đã ngay ngắn sát hè. Mà khỏang cách đầu đuôi xe cách khoảng 20cm thôi, công nhận bái phục chú tài.

Tập Lái
17/4/07
9
3
3
53

Load cái này về rồi lái thử cho có cảm giác nè bác.
http://www.zxlandmark.com/en/menu_pic/game-parken.swf

Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn

Trích đoạn: WHITE TIGER

Nếu chỗ đậu đó có khoảng cách vào được và trước sau khoảng 30cm thì em đỗ song song với xe phía trước(đít xe của mình bằng đít xe bên cạch,khi đỗ song song với nó khoảng cách khoảng 50 đến 60cm.Đứng tại chỗ đánh hết lái về phía cần lùi vào rồi bắt đầu lùi vào,khi thấy xe được góc 45 độ thì trả thẳng lái,khi thấy đuôi xe bên cần vào còn cách tường khoảng 30cm thì đánh lái về phía ngược lại lùi vào,em nên tim 1 chỗ trống rồi xếp gạch tập như anh bảo thì chỉ cần 1 hay 2 lần là em làm ngon lành như tài già ngay.Chúc may mắn

hihi, tài già đâu có đứng tại chỗ óanh hết lái bác? Em cũng kém mấy vụ nè lắm, nhất là tâm lý sợ khi phải đỗ giữa 2 xe cực xịn :(

Tập Lái
25/4/08
17
0
0
44
HCM
home.vnn.vn

Hihi... Học được quá nhiều kinh nghiệm của các bác ở đây.

Tập Lái
23/3/07
21
0
1

Xe có camera đằng trước, đằng sau thì có thể đỗ được vào những chỗ rất hẹp .
Bác xem camera này có dùng được không

http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2007/10/3B9FB3B3/

Trích đoạn: AntonN

Mấy hôm trước em ngồi ở Phạm Sư Mạnh, có chú GX470 chạy tới rồi lùi xe vào như trên, thực hành y như bài các bác chỉ, tất cả khoảng hơn 10s xe đã ngay ngắn sát hè. Mà khỏang cách đầu đuôi xe cách khoảng 20cm thôi, công nhận bái phục chú tài.

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

Kinh nghiệm đầu tiên là ko căng thẳng, sau đến ko xấu hổ, ba là kiên nhẫn.

Tập Lái
25/4/08
17
0
0
44
HCM
home.vnn.vn

Các bác con trai hay xấu hổ nhỉ. Bọn em con gái luc nào cũng fải loay hoay với mấy cái trường hợp này. Có lần em đỗ vào chỗ như thế, mà anh giao thông công chính cũng toát mồ hôi hột vì sợ em đụng vào 2 cái xe ở 2 đầu , sau 1 hồi xoay vần, anh ấy đành bảo em thôi để đấy được rồi, mà thực tế thì nửa cái thân xe em chòi ra ngoài, còn đứng xéo vẹo giữa 1 hàng xe dài tít. bước xuống xe em thở phào nhẹ nhõm vì cuối cùng cũng có chỗ đỗ.