Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
RE: Chỉ giùm em cách đậu xe vào khoảng trống giữa 2 xe đậu nối đuôi nhau.

Bác là phụ nữ thì không sao chứ đàn ông mà đậu kiểu đó thì dễ bị thiên hạ cười lắm, mà đàn ông không tự ái cao thì sao là đàn ông được?????????Cũng giốngnhư phụ nữ mà không điệu thì sao là phụ nữ được:D

Hạng C
22/7/04
533
334
63

Các bác OS nhà mình ở đầu có bóng hồng, ở đó có đông đảo member reply :D
Em dzottttt5

Hạng D
29/10/07
2.005
9.469
113
HCM
www.bsdinsight.com

Trích đoạn: 2fast2fear

hihi, tài già đâu có đứng tại chỗ óanh hết lái bác? Em cũng kém mấy vụ nè lắm, nhất là tâm lý sợ khi phải đỗ giữa 2 xe cực xịn :(

he he, bác cứ nhích tới nhích lui 2 phát thôi, em bảo đảm với bác là các bác tài sẽ lùi lại tí cho bác vào an toàn thôi. he he

Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn

Trích đoạn: insight

Trích đoạn: 2fast2fear

hihi, tài già đâu có đứng tại chỗ óanh hết lái bác? Em cũng kém mấy vụ nè lắm, nhất là tâm lý sợ khi phải đỗ giữa 2 xe cực xịn :(

he he, bác cứ nhích tới nhích lui 2 phát thôi, em bảo đảm với bác là các bác tài sẽ lùi lại tí cho bác vào an toàn thôi. he he

huhu, dưng mờ lúc đó các bác tài xe xịn đâu có ở đó, đi hết với mấy em longleg rùi :( Kiểu này em ko tập lùi vào chỗ đõ nữa đâu, phải tìm chỗ nào đi tập drift, cần thiết thì drift vào vừa mau lẹ & vừa an tòan :Dlùi ra lùi vô ỏai lắm mà nhìn không đẹp mắt và pro tẹo nào :D

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
43
Re: RE: Chỉ giùm em cách đậu xe vào khoảng trống giữa 2 xe đậu nối đuôi nhau.

Theo em, cần có chuẩn để biết vô như thế nào, đây là bài em học được.
1. Đậu xe song song với xe phía trước, hai đuôi xe bằng nhau, khoảng cách từ xe mình tới xe đó là 20cm cho đến 30 cm
2. Đánh hết lái sáng phải, lùi xe, canh kính hậu bên trái, cho đến khi nào đuôi xe mình vừa nhú qua hết đèn xe bên phải xe phía sau thì dừng lại.
3. Trả lái thẳng, lùi tiếp, cho đến khi bánh sau bên trái xe mình nằm trên đường thẳng (đường thẳng giữa hai mép thân phía trái của 2 xe trước và sau)
4. Đánh hết lái qua trái (coi chừng đầu xe mình có đụng xe trước hay không, tùy bán kính lái mỗi xe), lùi xe tiếp, cho đến khi sát đầu xe sau, cài số tới, hết lái qua phải là các bác vô gọn!

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
Re: RE: Chỉ giùm em cách đậu xe vào khoảng trống giữa 2 xe đậu nối đuôi nhau.

T500 nói:
Theo em, cần có chuẩn để biết vô như thế nào, đây là bài em học được.
1. Đậu xe song song với xe phía trước, hai đuôi xe bằng nhau, khoảng cách từ xe mình tới xe đó là 20cm cho đến 30 cm
2. Đánh hết lái sáng phải, lùi xe, canh kính hậu bên trái, cho đến khi nào đuôi xe mình vừa nhú qua hết đèn xe bên phải xe phía sau thì dừng lại.
3. Trả lái thẳng, lùi tiếp, cho đến khi bánh sau bên trái xe mình nằm trên đường thẳng (đường thẳng giữa hai mép thân phía trái của 2 xe trước và sau)
4. Đánh hết lái qua trái (coi chừng đầu xe mình có đụng xe trước hay không, tùy bán kính lái mỗi xe), lùi xe tiếp, cho đến khi sát đầu xe sau, cài số tới, hết lái qua phải là các bác vô gọn!
He he, cái vụ này hay đấy. Ít ra cũng có cái điểm mà làm chuẩn. Cảm nhận tay lái mỗi người mỗi khác, vã lại lúc đang lui cui de vô mà đằng sau cả một hàng dài bà con bóp kèn la lối inh trời thì bảo đảm toát cả mồ hôi chứ chả chơi. E thì cứ giả câm giả điếc từ từ mà vào, nếu không thấy rỏ thì cứ leo xuống xem thực địa sau đó leo lên làm tiếp. Cứ bình tỉnh, máu quá hư việc.

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
43
vovinam nói:
Nói vậy chứ em cũng cất công lên mạng tìm cái clip chỉ cách de vào, thấy rất hay, bài bản.
Bước 1: cho xe đậu song song xe trước (theo hình thì em thấy cách 1 khoảng 0,8-1,2m).
Bước 2: đánh hết lái sang phải, sau đó de vào cho đến khi xe mình tạo thành 1 góc 45 độ với lề đường thì trả lái thẳng.
Bước 3: tiếp tục de thẳng vào cho đến khi mép trên bánh trước xe mình bằng với mép dưới bánh sau xe trước thì bắt đầu đánh lái sang trái để móc đít ra.
Bước 4: Phải quan sát trong quá trình lùi và móc đít có bị quẹt đít vào xe sau hay lề không, cũng như đầu có hôn đít xe trước không.
Bước 5: trả thẳng xe, mở cửa, bước tới bước lui xem có va quẹt xe nào không, nếu không, ưỡn ngực, vênh mặt lên trời mà đi, nếu có, lẹ lẹ lấy xe vọt đi chỗ khác không thì rắc rối lắm à.

Bác cho em hỏi khi ngồi trong xe, canh làm sao mà biết được xe mình với lề đường là 45 độ hay vậy?

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
Theo e, nói chung các phần hướng dẫn nêu trên sẽ là lý thuyết của mình, còn thực tế thì sẽ tuỳ vào xe của mình nữa: Dài, rộng, cao, thấp, khoảng cách 02 xe đang đậu.....Nói chung là cứ từ từ. Thế các bác có đi dạo với "vợ 3" không, cũng cứ từ từ, kết quả mỹ mãn nhé.

Hạng F
5/3/05
8.717
74.991
113
đây
có lơ thì dễ nhất, nếu không de xéo vô lề rồi stop lại leo xuống ngó đuôi, ngó đầu, chưa được thì de tiếp, đc thì trả lái, sĩ làm gì, đầu đuôi cách 60cm thì em cũng phải leo xuống ngó nghiêng y vậy, thằng nào kười kệ nó, chứ mà đầu đuôi 20cm như bác gì bảo ở trên thì em chịu thua!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113
@T500: Thì bác cứ xem có một đường thẳng song song với lề đường, như trục dọc thân xe (hay chiếc xe phía trước) bác trước khi đánh lái sang phải để de. Để không là chuốt bạch thì cứ tìm chỗ trống và xem kỷ hướng dẫn STLX của bác tuandq kẻ mấy ô với khoảng cách hai xe trước sau là 1,5 thân xe (xe dài 4m thì chiếu dài cần là 6m) mình rồi luyện> Vài lần là OK.