Hạng C
10/5/06
749
397
83
RE: Chỉ giùm em cách đậu xe vào khoảng trống giữa 2 xe đậu nối đuôi nhau.

Trích đoạn: vovinam

Nói vậy chứ em cũng cất công lên mạng tìm cái clip chỉ cách de vào, thấy rất hay, bài bản.
Chỉ giùm em cách đậu xe vào khoảng trống giữa 2 xe đậu nối đuôi nhau.

Bước 1: cho xe đậu song song xe trước (theo hình thì em thấy cách 1 khoảng 0,8-1,2m).
Bước 2: đánh hết lái sang phải, sau đó de vào cho đến khi xe mình tạo thành 1 góc 45 độ với lề đường thì trả lái thẳng.
Bước 3: tiếp tục de thẳng vào cho đến khi mép trên bánh trước xe mình bằng với mép dưới bánh sau xe trước thì bắt đầu đánh lái sang trái để móc đít ra.
Bước 4: Phải quan sát trong quá trình lùi và móc đít có bị quẹt đít vào xe sau hay lề không, cũng như đầu có hôn đít xe trước không.
Bước 5: trả thẳng xe, mở cửa, bước tới bước lui xem có va quẹt xe nào không, nếu không, ưỡn ngực, vênh mặt lên trời mà đi, nếu có, lẹ lẹ lấy xe vọt đi chỗ khác không thì rắc rối lắm à.
Như thế này là đúng bài rồi!, ko còn cách nào khác nữa đâu!

Hạng B2
6/1/08
109
0
0
Sài Gòn

Em chỉ báo Bác Falcon05 là BÁc prettyBIg ở đây nhận là chưa lấy or có chồng ? Bằng chứng nè:

TRích prettybig;

quote:

hehe.. chắc cô bé đó không fải em rồi bác ạ.

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Cái nguồn internet trên có vả không ổn. Nếu để đầu so với xe trước cao như thế thì đuôi xe mình chạm vỉa hè rồi mà đầu vẫn chưa hết đuôi xe trước.

Hạng D
16/5/08
1.026
1.083
113

Trích đoạn: pretty Pig

Hihi...Thanks các bác nhiều nhiều. Qua đây em cũng đã thông ra được một số điều rồi. Trong tất cả các khoản khó, em thấy cái khoản đỗ xe vào cái chỗ chật hẹp như thế khó ngoài sức tưởng tượng. BS xe em 52F - 8338. Các bác đi ngoài đường thấy em thì đừng ép em đấy nhé.

Bien so xe cua bac hoi bi dep day...con so xe cua minh cung hoi giong xe bac 52F-3383, hy vong gap nhau nhe!

Hạng D
16/5/08
1.026
1.083
113

Trích đoạn: vovinam

Nói vậy chứ em cũng cất công lên mạng tìm cái clip chỉ cách de vào, thấy rất hay, bài bản.
Chỉ giùm em cách đậu xe vào khoảng trống giữa 2 xe đậu nối đuôi nhau.

Bước 1: cho xe đậu song song xe trước (theo hình thì em thấy cách 1 khoảng 0,8-1,2m).
Bước 2: đánh hết lái sang phải, sau đó de vào cho đến khi xe mình tạo thành 1 góc 45 độ với lề đường thì trả lái thẳng.
Bước 3: tiếp tục de thẳng vào cho đến khi mép trên bánh trước xe mình bằng với mép dưới bánh sau xe trước thì bắt đầu đánh lái sang trái để móc đít ra.
Bước 4: Phải quan sát trong quá trình lùi và móc đít có bị quẹt đít vào xe sau hay lề không, cũng như đầu có hôn đít xe trước không.
Bước 5: trả thẳng xe, mở cửa, bước tới bước lui xem có va quẹt xe nào không, nếu không, ưỡn ngực, vênh mặt lên trời mà đi, nếu có, lẹ lẹ lấy xe vọt đi chỗ khác không thì rắc rối lắm à.
Clip này tuyệt lắm, thanks bác nhen.

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang

Còn em thì hay bị tình trạng tắt máy khi lên dóc cao và ngừng hẳn xe lại ấy.
xin các bác tư vấn với

Hạng B2
19/11/07
257
75
28
53

Như thế này là đúng bài rồi!, ko còn cách nào khác nữa đâu!
Em xin bổ sung thêm ,khi thấy khỏang trống giữa 2 xe đang đậu bằng ước khỏang 1,5 chiều dài xe của mình thì mới vào lọt,nhìn ảnh chỉ là hình minh họa chứ thực tế như thế là quẹt ngay,nếu là lọai xe cao như Zace ,hoặc Inn,hoặc Everest... thì phải coi chừng các cây to có nhánh chìa ra ngòai là mui sau bị dính chưởng luôn...

Tập Lái
27/2/08
12
0
0

Mua LS406 thì ko cần bài tập này :D

Tập Lái
4/4/08
4
0
0

Cám ơn bạn Tuấn rất nhiều. Tôi mới mua xe cách đây 3 tháng, xe đầu tiên, tay lái còn non lắm. Bài của bác rất hữu ích. Bác cho tôi xin một bản Sôtay2007 vào [email protected] nhé.

Thanks a lot

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Trích đoạn: suvcar

Em xin bổ sung thêm ,khi thấy khỏang trống giữa 2 xe đang đậu bằng ước khỏang 1,5 chiều dài xe của mình thì mới vào lọt,nhìn ảnh chỉ là hình minh họa chứ thực tế như thế là quẹt ngay,nếu là lọai xe cao như Zace ,hoặc Inn,hoặc Everest... thì phải coi chừng các cây to có nhánh chìa ra ngòai là mui sau bị dính chưởng luôn...

Ngoài ra còn phải để ý các góc chết nữa,hồi mới nhận xe em đã lùi lên vỉa hè chỗ Tháp Hà Nội làm nghiêng cả cột,nhìn gương hậu bên phải thì không thấy gì cản,ngoái cỗ nhìn sau cũng không thấy thế mà rầm 1 tiếng thì ra góc bên phải chỗ mình chạm đuôi chỗ đấy bị che