Thảo Luận Chung Chỉ hộ: Chung chung_"diary"

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Ý là tài lái có 1 mìh mìh, còn đi thì chở mẹ mìh, dì mìh vs đứa e gái mìh. E thì qa cao tốc vẫn chạy tiếp đc, có thể qa cầu Mỹ Thuận luôn, nhưng....
Mà ngày xưa Bác đi CĐ chạy mấy tiếng mới tới?
trời, trời mới đi xa mà trên xe chở cụ già, em gái nhỏ nữa thì hơi ngại đó chế. Giá như có anh nào ngồi ghế phụ trấn an tinh thần thì tốt quá.
Có anh nào thu xếp được thời gian phụ với chế một tay một chân kìa.

Hạng C
25/7/16
519
5.841
93
SG- CĐ chiều t7 đi chiều cn về khỏe chế à. Cứ tự tin lên. Hết cao tốc, gần tới Cầu Mỹ Thuận ghé quán uống trái dừa cho mát xong chạy tiếp hướng Sa Đéc, xuống phà VCống, đóng cửa xe lại kỹ, ra ngoài hít gió trời cho khỏe, qua bờ chạy lên tới Bà. Cứ tà tà thì tầm 8h chạy xe là tới. Chú ý: phương trang, thành bưởi, tuấn hưng, huệ nghĩa, hùng cường, thấy mấy ảnh xin vượt, nếu được, nhường mấy ảnh nhen chế.
Nhiu đó trước đi, nhớ gì mình nói típ. Chúc chế đi chơi zui zẻ;)

Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
Hồi trước em đi qua BT. Ngày sau chạy một mạch từ BT qua Châu Đốc luôn. BT-CĐ chắc bằng SG-CĐ. Em chạy lần đầu nên chạy cũng chậm chắc 4-5 tiếng gì đó không nhớ. Chế cứ đi đi, có gì đâu mà sợ.
Hihi...cũg ko fải sợ j`, sợ cái pùn ngủ mà tấp vào nghỉ thì ngủ ko đc, lên xe hiu hiu thì lại muốn (z__z), tại ngặt nổi đi jờ tối kooo
...Mà jờ cũg chưa đi liền, mẹ e cũng đag tính bao xe 16 chỗ cho ngta đi nữa, thì cứ chia sẻ mốt dù đi xe j` e cũg thôg báo cho biết (^w^)

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
SG- CĐ chiều t7 đi chiều cn về khỏe chế à. Cứ tự tin lên. Hết cao tốc, gần tới Cầu Mỹ Thuận ghé quán uống trái dừa cho mát xong chạy tiếp hướng Sa Đéc, xuống phà VCống, đóng cửa xe lại kỹ, ra ngoài hít gió trời cho khỏe, qua bờ chạy lên tới Bà. Cứ tà tà thì tầm 8h chạy xe là tới. Chú ý: phương trang, thành bưởi, tuấn hưng, huệ nghĩa, hùng cường, thấy mấy ảnh xin vượt, nếu được, nhường mấy ảnh nhen chế.
Nhiu đó trước đi, nhớ gì mình nói típ. Chúc chế đi chơi zui zẻ;)
Dạ cảm ơn bác! Mấy Thánh nhà xe đó...e sẽ nhường hết...hihi

• Like
Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
Chế up hình cầm volang mới tư vấn chính xác dc.thấy mặt lun xem thần thái.... (KO ĐÙA)
...Chỉ nhiệt tìh thì e xin cảm ơn nhiều thôi! E thì e cũg thích đùa nhưng ko nhiều!!!
Oke! Nếu bác có dzyên tới ngày e đi (khỏi nói nếu có đi e cũg up hìh lên trên này àh, nhưng là ngoại cảnh chứ ko fải ngoại hìh). Và ngày đó nếu bác có ở trễn jống e thì cứ nghiêm túc cho e biết công khai trên này, e sẽ viếng Bà xong dẫn bác đi Ăn cơm ở qán gần chợ Châu Long. Nếu bác biết ăn món "Bao Tử Hầm Tiêu Xanh" thì qan' đó là số zách :-bd
...Còn ko tin e thì đàh thôi. Mục đích là mìh chia sẻ vs nhau những j`... và ko thiếu fần ngon-pổ-rẻ & lạ

Các bác đã qá nhiều kinh nghiệm thì qa cách nc của 1ng từ đó jờ sẽ đáh ja' đc ng đó ntn hen ^:^

• Like
Hạng D
25/8/16
2.793
5.867
113
...Ủa mà mới đọc kỹ lại, sao BTre qa CĐ = SG về CĐ đc bác? E nghĩ từ cầu Rạch Miễu qa là gần hơn chứ. Vì xưa SG đi xe nằm Huệ Nghĩa mấy bác tài jà thấy chạy nhah lắm, sau 5 tiếng dzậy thì e mới thấy tới CĐ lận :=)
Thì em chạy từ Ba Tri(huyện cuối của BT) qua CĐ mà, cũng hai trăm mấy chục cây chuối :p

• Like
Reactions: Chế H
Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
~~》 Xin chào mọi ng! BOO đã có lịch rồi là như zầy: Cái tánh thì fái đi chơi xa tự mìh lái xe, mà bây jờ Má Ma của Boo đã tổ chức (free) xe 40 chỗ cho gia đình và ngta đi nữa nên ko cho Boo tự lái nói đg` xá xa xôi lái mệt lắm. Thì lịch trình đi là Châu Đốc - Hà Tiên, chiều T6 (1/9) xuất fát, chiều CN (3/9) zìa.
Thì bây jờ bác nào cần tài còn "Độc thân vui tánh" ko qa' đà lắm nếu ở nhà 1 mìh buồn có xe cần tài thì Hú e, nhảy qa nhảy lại lái thì khỏe re.
Vì nếu đã có vợ con r vào ngày lễ thì nên ở nhà cùng bà cả cho ấm

Ai nói sao cũng đc, nhưng e thích lái xe khi đi chơi xa chỉ 2 or 3 ng thôi, đông qa' chi fối đầu ốc ko tập trug đc nên thôg cảm vấn đề này nha, nên dành cho ai còn độc thân thì sẽ tốt hơn
Bác nào mà nghĩ theo cách chủ chốt qa' vấn đề thì đừng còm zùm mìh nha
Vì đây muốn kiếm bn đồng hành biết lái đi xa (sẵn đang có dịp)

P/S: Bác nào mới biết lái mà nhà có xe luôn, sẵn dịp này nếu chịu thì e bổ túc tay lái luôn cho, sẵn cho 1 thí sinh bên e ké nữa. Mọi chi fi' sẽ xòng fẳng đầy đủ ko hẹp hòi cho bác nào đã có xe riêng.
Thẳng thắn trc' tiên Ăn - Uống - Ngủ - Nghỉ bên Boo lo
Vậy nha! Ý tượng hay mời còm tiếp bên dưới, tks!