Hạng B1
24/6/12
58
44
18
Việt map không chính xác lắm nhưng nó cũng cứu em mấy lần , nhất là những đoạn không có bảng bắt đầu mà lại có bảng hết khu dân cư , và những khu vưc có gắn bảng zone 60 xxx miền trung hay me bắn tốc độ . đang ngon trớn 80-90 tự nhiên viêtmap báo thì nên cẩn thận chạy theo hướng dẩn đén khi thấy biển báo kế tiêp .

Dùng việt map thì cố gắng cập nhật thường xuyên .
@mấy bác lắp led gầm sáng quá làm ơn chỉnh lại em đi sedan chay đen khổ với các bác , lóa mắt không thấy dường mà chạy

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng B2
13/7/12
244
245
43
HCM
Tình hình là em cũng đã kết thúc chuyến đi Dalat tốt đẹp.

Như ở trên, em đã hỏi về việc có tin ViệtMap đoạn HCM Dalat không, đi xong rồi thi không tin chút nào cả vì báo tốc độ không đúng. Đường không dãi phân cách mà cứ báo 90km/h. Theo VietMap chỉ có chết!. Được cái là tham khảo dẫn đường chấp nhận được.

Trong lúc đi cũng có một số thắc mắc:
- Đoạn Dilinh, khi có biển báo khu dân cư(đường không dãi phân cách thì 50km/h), chạy được một đoạn thì thấy có biển giới hạn 60km/h. Vậy cái này nên hiểu như thế nào? Em hơi lúng túng chỗ này nên chạy 50km/h cho chắc ăn.
- Các bác tài nhà ta hình như là quá sợ XXX Đồng Nai? Đường vạch đứt, không có biển cấm vượt, vậy mà các bác tài không dám vượt mà nối đuôi nhau đoạn đường dài trong khi lane đối diện vắng xe có thể vượt thoải mái. Em xung phong vượt một phát là cả đoàn vượt theo. Có thể các bác tài không dám vượt 2 xe nối tiếp cùng lúc? Mà cái này pháp luật đâu cấm.
Góp ý: để giải tỏa vấn đề vượt ở trên, đi đường xa, ngoại ô, thì không nên bám đít nhau, vì bám nhau, có xe muốn vượt, lên nhưng gặp chướng ngại thì về lại lane chính rất khó. Bám đít nhau thì các bác tài tự làm khó nhau.
Lúc về, xuống đèo Bảo Lộc, mém chút nữa là gia đình mất vui vì chiếc xe 50 chỗ biển số giun dế( Không biết Lào, Cam hay Thái gì nữa) ép em một phát chút nữa là vào vách núi. Nó vượt em nhưng gặp xe tải đối diện nên tấp ngược lại tạt đầu em, may mà em đổ đèo tốc độ chậm, thắng kip chứ không là chết với nó. hú hồn. Các bác chú ý khi đổ đèo!

em chạy đường xa, quan trọng nhất là an toàn nên em hạn chế vượt, trên đèo thì em tuyệt đối ko vượt luôn. em quan niệm đi từ từ rồi cũng tới, mệt thì tấp vào quán ngồi nghỉ, xe nhà mình mà nên mình chủ động được hết. chỉ có cái ko chủ động được là "lủng bánh xe". Có lần trong saigon, em bị lủng bánh mà vặn mãi con ốc nó ko ra được để thay bánh sơ-cua vào (em đã thay nhiều lần rồi, lần đó bị làm em tởn luôn, phải ghé bơm tạm rồi chạy đến chỗ vá)

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.666
12.091
113
HCM
Vào mùa hè này xe cộ lên Đà lạt đông nên bác nào có sức thì đi đêm cho khỏe. Em hay 12h đêm xuất phát ở SG rồi chạy tèn tèn 6h sáng tới ĐL. Đường QL20 đi ĐL khuya không vắng vẻ lắm, xe Phương Trang, Thành Bưởi rồi các xe tour đi rất nhiều, cứ tèn tèn mà đi thôi.

Để không buồn ngủ thì thủ sẵn ly Cafe Highland :)

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Vào mùa hè này xe cộ lên Đà lạt đông nên bác nào có sức thì đi đêm cho khỏe. Em hay 12h đêm xuất phát ở SG rồi chạy tèn tèn 6h sáng tới ĐL. Đường QL20 đi ĐL khuya không vắng vẻ lắm, xe Phương Trang, Thành Bưởi rồi các xe tour đi rất nhiều, cứ tèn tèn mà đi thôi.
Thật ra đi đêm thì ít xe, tuy nhiên toàn xe thứ dữ phóng bạt mạng như PT, TB, nhất là xe rau 49 chạy ngược chiều lấn đường với nguyên dàn led thanh muốn mù mắt luôn. Em đi công việc gia đình thường xuyên nên cứ khoảng 4 hay 5h sáng depart là vừa, Mai chí Thọ cũng như cao tốc và QL20 còn vắng nên rất dể chạy, và đến Dalat cũng trước giờ cơm trưa.
P/s trên xe luôn có sẵn bình lock&lock cafe đá GoldHorse của bác @steven nguyen, cafe rất ngon.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/6/11
1.048
4.537
113
39

Lên đấy thì ngủ đâu? Phòng thì chưa lấy được.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.666
12.091
113
HCM
Em đi chơi luôn bác ạ. 2 lần em đi từ SG lên DL tới sáng đi ngắm bình minh săn mây luôn còn 1 lần từ DL về SG bay vô cty luôn. Mà bất đắt dĩ mới đi như thế. Tối nay em lại...bất đắt dĩ lên DL tiếp :)

• Like
Reactions: Thofth
Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Lúc nào cũng tìm được phòng mà bác, chỉ sợ không đúng ý thôi
Em đi chơi luôn bác ạ. 2 lần em đi từ SG lên DL tới sáng đi ngắm bình minh săn mây luôn còn 1 lần từ DL về SG bay vô cty luôn. Mà bất đắt dĩ mới đi như thế. Tối nay em lại...bất đắt dĩ lên DL tiếp :)
Sáng mai bác tới Dalat thì hẹn hò làm ly cafe sớm . Mà nhà bác lên đây làm clip qc cho xe nữa hay sao? Có cần tài phụ không :)

• Like
Reactions: Thofth and MinhQuan
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.666
12.091
113
HCM
Lúc nào cũng tìm được phòng mà bác, chỉ sợ không đúng ý thôi

Sáng mai bác tới Dalat thì hẹn hò làm ly cafe sớm . Mà nhà bác lên đây làm clip qc cho xe nữa hay sao? Có cần tài phụ không :)
Em đi chơi thôi bác 6 ơi :p

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Quên nữa, bác Bảo nhà mình trong group OS Yêu ĐL có cái Vanda Homestay ngon lành ở TVV, hay nhỏ cháu nhà bác 6 có cái Kimcuong hostel ở BTX. Bác Tuấn không lo phải bờ bụi ngòai đường.