Hạng F
29/10/14
8.656
11.432
113
Chào các bác,

Vừa qua mình cũng có đi chơi Đà Lạt, mình chia sẻ một vài trải nghiệm tổng quan như sau:

- Về đường đi

Mình đi từ TP. HCM, đường đi khá đẹp xe cộ không nhiều (chắc không phải giờ cao điểm, mình đi 7 giờ sáng thứ 5).
Trên đường đi, đúng như các bác đã chia sẻ.
Vừa ra khỏi cao tốc là gặp ngay 1 cu mồi bán tải, mình biết nên cứ chạy sau xem thế nào. Sau khi bò 1 đoạn dài khoảng 2km tốc độ chừng 40, cu mồi chắc thấy không ăn thua nên đậu qua 1 bên.
QL 20 đường đẹp và thường gặp chặng hạn chế tốc độ (khu đông người, biển hạn chế tốc độ). Mình nghĩ đây là điều tốt nhằm đảm bảo an toàn giao thông.
QL 20 có khá nhiều chốt CSGT, mình thấy có khoảng 5,6 xe được gọi vào.
Đường lên Đà Lạt qua 2 đèo lớn là đèo Bảo Lộc và đèo Prenn, mình thấy đèo Bảo Lộc đẹp và khó đi hơn đèo Prenn.
Nhìn chung mình đi từ tốn, đúng tốc độ thì khoẻ. Cũng có một số xe chạy ẩu nhưng là số ít.

- Về ăn uống

Như các quán mình vào thì thấy mặt bằng chung là không ngon lắm.
Quán dê thì ít món hơn các quán dê ở Tp. HCM, cách chế biến không ngon.
Quán F. Garden thì nhân viên lơ ngơ láo ngáo như trẻ con, mặt không có mùa xuân. 4 người vào mà mang ra 2 ly nước, mang thiếu món thì đứa này đỗ đứa kia.

- Về phong cách phục vụ

Có lẽ ở Đà Lạt ít áp lực nên nhân viên thấy rất là tà tà, không được nhanh nhạy cho lắm.
Lúc đi về, ghé trạm dừng Tâm Châu. Ở đây được xây dựng rất hoành tráng, hàng hoá bán giá khá chát, nhân viên ăn mặc đẹp nhưng cách phục vụ thì hoàn toàn trái ngược.
Mình hay uống trà ô lông nên vào hỏi, hỏi em nhân viên loại nào ngon nhất:
Em nhân viên da trắng áo dài xanh chuối nhìn rất nhẹ nhàng: Trà loại 1
Mình nhìn sang thấy bàn dùng trà thử, hỏi dùng thử thế nào.
Em nhân viên: Chỉ cho dùng thử loại trà đặc biệt 400k/100gr, tức là cái loại 1 mà nhân viên đó chỉ thì không cho dùng thử.
Mình nghĩ quái lạ, vậy thì rõ ràng loại đặc biệt này đắt hơn loại 1 sao mình hỏi loại nào ngon nhất em lại chỉ loại 1, không lẽ chê mình không có tiền mua. Tóm lại là nhân viên đó không biết cách bán hàng, công ty cần đào tạo thêm. Nhìn qua thấy giá đắt hơn cả siêu thị ở nhà và cách phục vụ yếu nên không mua.

Thời gian đi từ Tp. HCM đến Đà Lạt mình đi châm, hết khoảng 7 tiếng đồng hồ.
À, các bác đi Đà Lạt ở resort mà đi ngày trong tuần thì vắng khách nên buồn, thứ 7, CN thì đông vui.

Chúc các bác vui vẻ, lái xe an toàn!
ĐI du lịch mua hàng thì có cái gì rẻ đâu pác.

• Like
Reactions: bacai and Linh74
Hạng C
9/3/16
530
571
93
Em mới đi về hôm qua. Thấy đường thoáng, biển báo rõ ràng. Ko bị gài hay gì cả. Đi khỏe

Hạng B2
27/7/18
109
75
28
40
Thêm 1 điểm dừng chân, dùng cơm trưa nữ để ae thêm phần lựa chọn nè. Quán ăn cũng ok, giá cả cũng hợp lý, vệ sinh sạch sẽ.
Chia sẻ kinh nghiệm đi Đà Lạt

Tập Lái
28/8/18
4
1
1
33
Do em lần đầu đi đà lạt nên các bác cho em hỏi từ bình dương( toà nhà becamex) thì đi đường nào gần và tránh cao tốc ạ,với lại công an hay đứng ở đâu các bác nhỉ...em xin cám ơn

• Like
Reactions: toanhm92
Hạng C
29/8/11
723
296
63
Mà lỡ bị xxx gọi vào thì bánh mì có nhặt luôn không hay phải năn nỉ mới nhặt hả các Bác ?

Hạng B2
9/11/17
187
95
28
41
Do em lần đầu đi đà lạt nên các bác cho em hỏi từ bình dương( toà nhà becamex) thì đi đường nào gần và tránh cao tốc ạ,với lại công an hay đứng ở đâu các bác nhỉ...em xin cám ơn
E hay thấy ca đứng lề đường bên phải

• Like
Reactions: dinkytri2012
Hạng D
4/3/08
1.054
2.134
113
53
Thủ Đức
E hay thấy ca đứng lề đường bên phải Chỗ có cái lùm bên trái:p:p
Đùa chút
Bác chịu khó quan sát và chấp hành bb, vàng xanh gì thì kệ tía nó. Đi du lịch thì cứ thong thả mà ngắm nghía, từ từ 6h /6h30 là tới nơi