Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Cho e hỏi innova số tự động lên dốc số d lên nổi không nhỉ
Vậy là bác chưa hiểu cơ chế hoạt động của số AT rồi, bác chạy D không có nghĩa là chạy số 4 đâu nhé, nó sẽ tự động chuyển số phù hợp tốc độ, khi bác đi chậm thì nó tự động trả về số thấp cho bác, nên leo đèo cứ D mà chạy, chỉ có đổ đèo mới phải trả số thôi.

Hạng B1
26/7/17
95
43
28
45
pác đó lộn. Hồi tết em đi phan thiết ko biết đầu óc nghĩ gì mà cũng nghĩ 60 - 90 như vậy. Kdc mà cứ phang 60. Vậy mà tới phan thiết chả bị gì. Pó tay mình thật
May ko có xxx đúng ko bác. Rút kinh nghiệm bác nhỉ.
Ngoài Phan Thiết thì OK. Đường đẹp ít xe, phân làn cứng.

Tập Lái
31/7/18
31
10
8
Kiên Giang
Vậy là bác chưa hiểu cơ chế hoạt động của số AT rồi, bác chạy D không có nghĩa là chạy số 4 đâu nhé, nó sẽ tự động chuyển số phù hợp tốc độ, khi bác đi chậm thì nó tự động trả về số thấp cho bác, nên leo đèo cứ D mà chạy, chỉ có đổ đèo mới phải trả số thôi.
Xe em Mazda 2. 1.5 lên dốc D thì sao bác ?

Hạng C
1/1/12
530
375
63
Có bảng tốc độ 60 ngay đầu ql20 vô khoảng 100m bên tay phải, ngay chổ mấy bà bán nước lề đường nhé bh.
Em nói khúc rừng Giá Ty vô Tân Phú mà :D

Còn khúc bác nói là đầu QL20 ngay ngã 4 Dầu Giây :D

Ai đi tắt từ cao tốc vào chợ đầu mối Dầu Giây ra cây xăng Huyền Hậu sẽ ko thấy bảng 60 này :D

Hạng F
29/10/14
8.537
11.213
113
Nhiều pác hỏi câu rất vớ vẩn. Xe đời tống cũng leo mấy đèo bảo lộc bình thường. Đi đường mấy cái xe máy cà tàng đời bảo đại của dân vẫn chạy tèng tèng có gì đâu. Cách đây hơn chục năm toàn xe cũ dích vẫn chở khách ầm ầm nên đà lạt.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Nhiều pác hỏi câu rất vớ vẩn. Xe đời tống cũng leo mấy đèo bảo lộc bình thường. Đi đường mấy cái xe máy cà tàng đời bảo đại của dân vẫn chạy tèng tèng có gì đâu. Cách đây hơn chục năm toàn xe cũ dích vẫn chở khách ầm ầm nên đà lạt.
Thông cảm cho các anh em mới có xe hoặc chưa có dịp đi xa bác ơi. Xe AT nào cũng chạy D lên đèo dốc nhẹ nhàng bình thường như đường lên Dalat. Chỉ những con đường khác dốc quá dài hoặc quá cao thì cở M2 1.5 lên hơi đuối (vẫn lên được, nhưng nếu chuyển qua số bán tự động vẫn tốt hơn, lên mạnh)

• Like
Reactions: Lequang76
Hạng D
4/7/13
1.556
6.207
133
Sài Gòn
Sáng thứ 7 em đua từ Đà Lạt về, chỉ dừng 10 phút để xả và châm điếu thuốc, thời gian về đến Mai Chí Thọ là đúng 5h. Tại các điểm đen, các anh vẫn hoạt đọng nhộn nhịp.